Tết Tinh Tế

Tết Tinh Tế

Samsung Odyssey G9 nâng cấp bản 2021: Tấm nền Quantum Mini LED, hiển thị HDR tối đa 2000 nits
P.W
2 nămBình luận: 65
Samsung Odyssey G9 nâng cấp bản 2021: Tấm nền Quantum Mini LED, hiển thị HDR tối đa 2000 nits
Samsung vừa công bố bản nâng cấp toàn diện của mẫu màn hình máy tính flagship Odyssey G9 49 inch của họ. Thay vì công nghệ QLED như bản cũ, Odyssey G9 sẽ được Samsung trang bị công nghệ đèn nền Quantum MiniLED, tăng đáng kể độ sáng tối đa của màn hình khi hiển thị nội dung HDR. Nếu peak brightness của màn Odyssey G9 bản cũ là 1000 nits, của Apple XDR Pro Display khi xem nội dung HDR là 1600 nits, thì Odyssey G9 2021 là 2000 nits, khá chói mắt. Trong khi đó tính năng ngon nhất cho anh em gamer là tần số quét 240Hz vẫn hiện diện. Còn lại về mặt ngoại hình, Odyssey G9 2021 không khác nhiều bản cũ.

Chiếc màn hình cong 1000R, thời gian phản hồi 1ms và độ phân giải 5120x1440 pixel này vẫn chưa có giá chính thức cũng như ngày bán chính thức ra thị trường. Nhưng khá chắc rằng với tấm nền MiniLED, mức giá sẽ khó ở mức 1.699 USD như bản Odyssey G9 cũ được.

Theo TechPowerUp
65 bình luận
nhìn đã quá !
se7en2008
TÍCH CỰC
2 năm
@Thangmasaru Mình trúng Vietlott thì mới dám chơi 😁
@se7en2008 giá chát quá bác nhỉ !
bita95
ĐẠI BÀNG
2 năm
Lợi bất cập hại nhỉ! Nếu chói mắt vậy thì ngồi lâu sẽ khá khó chịu. Hay lại đua thông số?
bita95
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bita95 Cảm ơn các bạn giải đáp. Mình thật không rành màn hình lắm đâu. Nhưng sao mod lại bảo chói mắt nhỉ?
Mod tinhte mà, nên nhớ là mod tinhte nhé.
Bạn có thấy đánh giá xe người ta có nói con xe này 1000 mã lực nên rất nguy hiểm bao giờ ko. Chỉ có tinhte mới dìm hàng mọi lúc mọi nơi như thế.
revention
TÍCH CỰC
2 năm
@bita95 Chắc tại mod tinhte có thói quen mở max sáng bất kể điều kiện.
@eddie-labo Chuẩn nè! Giải thích vậy dễ hiểu.
Con này chơi game thì phê lòi
Chơi game hay làm việc đều rất đã
Cái màn hình này phải để làm gì đó, chứ mấy công việc văn phòng thì hiển nhìn buồn cười lắm ấy nhỉ
thanhnghipc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Jackie Lee 1981 Sao buồn cười bác. Làm excel nhiều khi mở nhiều tab. Hoặc mở thêm word để copy paste tiết kiêm đc thời gian switch giữa các màn.
@thanhnghipc Mình nghĩ nó rất to, dài và cong mà dàn hết cả file văn bản ra thì nhìn hơi dị
Cười vô mặt
321188
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Jackie Lee 1981 Mình nghĩ bạn nói đùa, chứ ko ai dùng màn hình Ultrawide như bạn nói cả. Mọi người đều dùng nó như 2 - 3 màn hình rời. Lúc nào cần tập trung thì mở cửa sổ ở giữa vừa phải, ko thì mở 2 - 3 cửa sổ cho đa tác vụ
@321188 À ra vậy. vì mình chưa từng dùng hay ai dùng 1 cái màn hình to dài như vậy ở các văn phòng mình đã làm việc
buiphuloc
TÍCH CỰC
2 năm
@Jackie Lee 1981 Ng ta mở phần mềm ở dạng window chứ ai mở fullscreen
Cái màn hình đã quá ^^
Màn đẹp thật
Phê quá
Nhìn phê lòi mắt quá
kunsubin
TÍCH CỰC
2 năm
nhìn phê vl=))
huytai93
TÍCH CỰC
2 năm
Màn này một là mua về làm công việc gì đó xứng đáng (Game ...) Hai là có tiền mua về làm màu cho đẹp. Chứ các tác vụ bình thường cũng ko dễ mà sử dụng cho lắm
Starkvn
ĐẠI BÀNG
2 năm
@huytai93 mình thấy mấy bạn bên tài chính cũng hay dùng màn to như này. Còn game thì chắc chỉ có mấy game thủ đua xe hardcore mới chơi dạng này thoy :v
revention
TÍCH CỰC
2 năm
@huytai93 Bạn đã bao giờ mở 1 cửa sổ word + excel + pdf (1-2 file) 1 lúc để làm việc chưa. Nếu việc sử dụng 1 lúc 2-3 màn hình nhỏ hiện nay là bình thường thì dùng 1 màn lớn như trên là điều có thể hiểu. Tất nhiên với giá của màn hình này thì người dùng sẽ phải kiếm đc nhiều tiền từ nó thì họ mới xuống tiền để mua.
huytai93
TÍCH CỰC
2 năm
@revention Câu cuối của bác chuẩn bài. Quan trọng công việc đó thu nhập đc bao nhiêu. word + excel + pdf (1-2 file) = 50 củ 1 tháng thì quất e này được. Nhưng ngồi căng mắt nhìn các con số với cự ly gần trên màn hình to nó sẽ rất oải đó bác
revention
TÍCH CỰC
2 năm
@huytai93 Đấy là ví dụ cho dễ hình dung. Quan trọng là cái file pdf với excel đó nó chứa cái nội dung gì nữa. Đừng nghĩ excel nó chỉ đơn giản là bảng tính 2 x 2 = 4.
mini led thì tương phản tốt và local dimming ok, tránh tình trạng hở sáng của led viền.
nếu giá ổn thì cũng ok khi game gú.
Tương lai màn hình tần số quét cao và cong sẽ phổ biến trên PC. Đã dùng qua thì thấy đúng đã không muốn trở lại màn 60hz
1440 thì vẫn thấy được điểm ảnh 😔
@ProjectKepler 5k mà bạn
@bomduc 5K Chiều ngang thôi (horizontal) chớ chiều cao (vertical) thì vẫn 1440. Khi nào lên được >2000 vertical thì mới xứng đáng mua
kototesu85
ĐẠI BÀNG
2 năm
Quá đã
To, dài và đẹp
Alisé Kim
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bleachsreapers thế có "lâu" không?
@Alisé Kim To, dài, cong, lại lâu nữa thì chị em đỡ thế nào được
Cười vô mặt
@Alisé Kim Bảo hành chắc vài năm chứ ít gì
To và cong nữa chứ ... ngon
nhìn đẹp quá
cứ như là đến từ tương lai
màn này làm thiết kế phê khỏi nói, bác nào làm nhiều mang 3d làm con nay cho chất
hanith
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Blade knight Màn hình cong thì ko bao giờ dành cho thiết kế hay 3D nha bạn. Vì vẽ đường thẳng mà cứ nhìn nó ra cong cong 😁
@hanith em tưởng bật nhiều bản vẽ cùng lúc hihi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019