Samsung Pay sẽ xuất hiện ở các các máy giá rẻ, S-Health cho phép cài lên điện thoại Android khác
sonlazio
6 nămBình luận: 22
Samsung đã hé lộ về việc sẽ tiếp tục mở rộng danh sách các sản phẩm hỗ trợ Samsung Pay trong thời gian tới, kẻ cả khi nó không thuộc phân khúc cao cấp như họ đang làm với dòng S6 và Note 5. Khi được hỏi về việc có đem Samsung Pay xuống các máy rẻ hơn không, Shin Jong-kyun, trưởng bộ phận mobile của Samsung cho biết dịch vụ này sẽ tiếp tục được mở rộng ra. Ông này cũng đồng thời nói rõ: "dịch vụ Samsung Pay đang hoạt động rất tốt và tôi nghĩ là sẽ có nhiều người dùng có khả năng sử dụng nó hơn.

Samsung Pay là dịch vụ thanh toán chưa cho người dùng Việt Nam sử dụng mà mới chỉ có ở một số quốc gia, chẳng hạn như nước mẹ Hàn Quốc, thậm chí Mỹ vẫn còn đang trong giai đoạn thử nghiệm. Dịch vụ này cho phép thanh toán với các máy POS đời cũ không hỗ trợ NFC nên nó được hỗ trợ gần như ở bất cứ nơi nào có máy cà thẻ mà không lo ngại phải sử dụng các máy POS mới như Apple Pay và Android Pay.

Trong một động thái khác, Samsung cũng cho phép cài phần mềm theo dõi sức khỏe S Health của họ lên các điện thoại Android khác mà không cần phải mua máy Samsung nữa. Bạn cứ tưởng tượng giờ thì S Health cũng tương tự như một số phần mềm theo dõi hoạt động kiểu RunKeeper hay Endomondo... Mình có thử cài trên một số điện thoại LG và Oppo thì nó vẫn cho phép cài dễ dàng.

Tham khảo: Korean Herald, Google Play
giỏi theo sau ! anh sam ghê thiệt .
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Theo sau không quan trọng, quan trọng là làm tốt hay không. Như Google Wallet có trước, nhưng không bằng Apple Pay
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ cái này xài là khỏi cần thêm cái xiaomi band chứ gì, điều kiện để sử dụng là có phải có cảm biến gì đặc biệt về phần cứng ko??
Có vẻ SS quyết tâm đưa Samsung pay tiếp cận với nhiều người dùng hơn. Còn S Health cho cài lên máy khác thì mình đoán là sẽ dc cho cài lên ios để chuẩn bị tính tương thích cho gear s2 với iphone.
Dùng đuợc trên bất kỳ máy pos nào cả cũ cả mới, cái này rất quan trọng vì cái thanh toán này là chậm nâng cấp với thay đổi nhất. Đại đa số máy atm đến giờ vẫn xằi win xp là một minh họa rõ ràng cho cái này.
Nói thật hồi mua cái S3 về mình chỉ dùng mỗi trình duyệt, cuộc gọi, nhắn tin, máy tính. Còn các ứng dụng rác của Samsung chả dùng được cái gì, root xong phát dùng Titanium xóa luôn!
@levantam2508 Bạn k dùng k có nghĩa ng khác k dùng ;)
@levantam2508 Đa số người dùng là như vậy, không chỉ samsung mà các hãng khác cũng thế thôi. Chỉ dùng cơ bản là xem phim, lướt web, nghe nhạc, chơi game. Điện thoại nào chả vậy. Cái ít dùng sẽ thành rác thôi, nhưng không phải là không ai dùng đến nó nhé
@levantam2508 Bác dùng kiểu vậy mua nexus mà dùng cho khoẻ mua ss chi rồi lại mất công xoá khổ ra
@Beng-Pr0 Hồi đó chưa biết đến Nexus bác à. 3 năm trước rồi. Đến bây giờ vẫn ấn tượng và ko dùng đt Sam.
@levantam2508 Mình thì cay hàng sam từ con note 3. Chụp ảnh toàn bị chậm 1s mới bắt hình firmware gốc. Cho lên 5.0 cũng 1 mớ lỗi từ cái notification báo lung tung loạn xạ k tắt đc. Rồi nó đem con bỏ chợ luôn ko hỗ trợ nữa. Cạch đến già.
oánh dấu lại cái
mimosa1805
TÍCH CỰC
6 năm
Cái quản lí đồng hồ là cái gear manager sao không thấy chính thức hỗ trợ cài cho thiết bị khác nhỉ. Chứ phải cài Tizen mod và thêm một số thủ thuật nữa thì hơi phiền
Nó vẫn báo k thể đồng bộ dữ liệu gear fit lên s health đc....bạn nào biết cách fix k?
Stuart
TÍCH CỰC
6 năm
Tươi xanh.
anam_vn90
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngày nào cũng đi bộ 1 tiếng. Có SHealth thì thỉnh thoảng lại ngó vào xem hôm nay đi được bao nhiêu. Vui phết.
shinkt
CAO CẤP
6 năm
Các máy đời cũ phần cứng ko hỗ trợ để quẹt thẻ từ được, hình như chỉ từ s6, note 5 mới có. Nên nếu Samsung pay support mấy đời cũ chắc chỉ dùng qua dc NFC dc thôi, như vậy chỉ dùng dc với POS NFC -> ở VN hiện tại thì thua.

Trong cái đống app của Samsung, mình chỉ dùng có SHealth, thấy nó khá hay & tiện lợi. Ngoài tracking còn có thêm vài cái extension như đo lượng nước uống, đồ ăn...
@shinkt Sẽ xuất hiện ở các dòng "máy giá rẻ" chứ không phải "máy đời cũ" nhé. Tức là các máy giá rẻ sau này sản xuất sẽ được trang bị tính năng này
Có ai xài đâu , không chịu tương thích cao thì càng ế :p
@dmt4ukhw4 Bạn nên tìm hiểu SS Pay hỗ trợ nhiều hơn Apple Pay về thanh toán =)))
Mình dùng cả ios lẫn android nhưng không hiểu sao mình chỉ add thẻ vào ios chứ không add vào điện thoại android vì tâm lý không tin tưởng vào vụ bảo mật hệ điều của google. Bên thì mía ngọt bên thì ngô non chả bỏ ai nhưng riêng dính dáng tới tiền thì mình tin tưởng apple hơn các công ty khác . Chả hiểu tại sao nữa....có ai bị như mình không nhỉ
@suachuamaychieu.com.vn Chủ yếu là do người dùng thích root thôi.
Dùng Samsung có knox bạn sẽ yên tâm hơn cả Apple nhé. Vì đc bộ quốc phòng mỹ chứng nhận và các doanh nghiệp dùng nhiều.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019