Samsung phát thư mời sự kiện ngày 24/10, có thể là Galaxy Note II dành cho thị trường Mỹ

Blaze1st
27/9/2012 18:49Phản hồi: 166
Samsung phát thư mời sự kiện ngày 24/10, có thể là Galaxy Note II dành cho thị trường Mỹ

Samsung vừa qua đã phát thư mời đến giới truyền thông sự kiện ngày 24/10, diễn ra tại thành phố New York, Mỹ. Với lời gợi ý "The Next Big Thing Is Here" và hình ảnh cây bút S-pen, nhiều người dự đoán rất có thể Samsung sẽ chính thức giới thiệu chiếc smartphone lai máy tính bảng Galaxy Note II dành cho thị trường Mỹ. Hoặc nếu không, biết đâu chúng ta sẽ được chứng kiến thêm một thiết bị màn hình lớn khác từ Samsung thì sao.

Sự kiện "The Next Big Thing Is Here" sẽ diễn ra vào lúc 6 giờ sáng, ngày 24/10 (giờ Việt Nam), Tinh Tế sẽ đưa các thông tin mới nhất đến với các bạn.

Theo Engadget
166 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mr.heosua
TÍCH CỰC
12 năm
cứ ra ầm ầm 😔 giờ chả biết cái nào ra cái nào nữa rồi :(
@Steven1806 Tim cook:anh ra rất ít dt,mỗi năm chỉ một cái nhưng khi đã ra thì sẽ kèm theo rất nhiều lỗi vặt(để người dùng luôn phải sửa và báo chí phải nhắc tới anh mà)hehe
@Steven1806 bố này hiếu chiến vãi , người ta comment vậy mà cũng lôi Apple vô để gây war cho được. Young Buffalo vãi lều
@Steven1806 ý e là bác ấy ngộ quá :D
bác trên cmt hoàn toàn bình thường mà bác ấy anti cuồng quá
@honamdong "Young Buffalo"
Young = Trẻ => tương lai của đất nước (bác Hồ nói vậy)
Buffalo = trâu => biểu tượng tiêu biểu của Vn
Nói, góp ý thì nghe, chửi thì dễ miss lòng nhau đấy!😁
Cái comment đó là của e tôi (1996) k phải của tôi! Tôi sn 1988 (độ tuổi đủ để nhận biết cái gì đúng cái nào sai)😃
Cứ giớ thiệu ầm ầm nhưng vẫn luôn chậm chân hơn apple. Giới thiệu sp rồi thì bán luôn đi có phải hay ko. Chờ note 2 dài cổ
@sweetberry cham ma chac, chu nhu ip5 ra som the bay h cac trang bao1 cog nghe^. len an day loi^~ hjx hjx
Càng ngày càng tin ở Samsung. cố lên bấy bì
+Theo mình biết thì Samsung ra ko cái nào giống cái nào đâu bạn. Mỗi cái ở mỗi phân khúc khác nhau. ví dụ như dòng S. S1 thì 4",S2 4.3", S3 4.8", Note 5.3", note 5.5"....
Cái chiến thuật ra nhiều máy 1 lúc theo mình có cả hay và cả dở. Dở ở chỗ là khó mà tập trung tuyệt đối cho 1 sản phẩm. Nên có thể sản phẩm đó ko được hoàn hảo nhất. Hay ở chỗ là họ có thể thăm dò thị trường và đáp ứng hết nhu cầu khách hàng. từ nghèo, đỡ nghèo hơn tý, đến có ăn, rồi kha khá rồi đến những người xem...tiền là phù du thôi :p
+ Từ đó ta có thể suy ngược lại. Nếu 1 năm ra 1 con. Thì 1 cty với cả ngàn người...rồi thuê cty này nọ gia công..chắc chắn sẽ dành đc những gì tốt nhất cho nó. Tất nhiên sản phẩm đó sẽ ok thôi.Tuy nhiên, nếu sản phẩm đó mà ko đc thị trường đón nhận(trừ những fan cuồng, 1 điều thú vị là S3,Note... người mua chủ yếu xem rồi mới mua, còn 1 số sản phẩm đã đc đặt hàng ngay khi mà người mua chưa thấy nó thế nào...đáng suy ngẫm 🆒)
+ Và rồi lại cãi nhau. Và rồi lại fan này fan nọ. Kể cả Admin Cuhiep-người mà mình đã từng thần tượng cũng thế thì cái diễn đàn này chả có gì để nói nữa. Các bạn độc và tự tìm cho mình những điều tốt nhất. Nói thật với các bác. Mình có iphone 4, chả bao giờ nghĩ là để khoe hay thể hiện gì. Nhưng ở việt nam này đại đa số đều nghĩ thế. Mình làm 1 tháng 15 chai. cũng chẳng bao giờ giám mua ip4 cả(chỉ là người nhà cho). Cũng chỉ dùng như 1 cái điện thoại bình thường. Mình dùng nó, nó có ích với mình thì mình trân trọng nó. Nhưng từ khi đọc các bài báo.xem các bạn ifan cm, rồi chửi lộn. Rồi các Apple làm vc... mình thấy ghét những gì liên quan đến Apple. Nói thẳng ra mình anti chính gốc. Và giờ nói ra chắc các bác cười vào mặt mình chứ mình ko cảm thấy vui hay tự tin khi dùng ip4 nữa. mình sợ mình cũng giống như những "người khác". Cừu, cừu ở mọi nơi. Mình dùng BB và biết đến tinhte từ 2008. và con BB cùi bắp vẫn đem đến sự tự tin và tình yêu cho mình. Mình may mắn vì được dùng rất nhiều điện thoại(chủ yếu là nhờ mua, nhờ cài đặt linh tinh...) nên với Samsung, mình tin samsung đã làm tốt. Dù một cty thì lợi nhuận là hàng đầu.
+ Chém gió tý cho vui. Cuộc đời là thế đó. Chả có gì đáng tin cả. :p
@spsp Ai cũng có sở thích của mình. Kể cả admin.
Đây không phải tòa án mà cần công tâm.
Bạn không ưa admin hoặc không ưa tinhte.vn thì có rất nhiều forum khác dành cho ssfan mà. 😃
@Alexx http://vozforums.com/showthread.php?t=2971843&page=4
Hehe,bạn đọc cái này đi. Mình nghĩ nó cũng nói lên nhiều điều. CÒn mình mình chả có cái máy nào của ss cả. dù cũng rất thích s3 và note2
thannong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@spsp

vụ đấy chửi ông cuhiep thiếu ý thức ở buổi ra mắt Note2,từ cách ăn mặc đến hành xử vô học vãi 😁
@spsp Mình rất đồng ý với bạn,nhiều thành viên trên tinhte không hiểu sao có lối suy nghĩ rất AQ.Luôn phản bác những cái mà cả thế giới công nhận.Lúc nào cũng bảo dân VN mua IP vì sĩ này nọ.Làm được tiền thì họ hưởng thụ những gì họ cảm thấy thỏa mãn nhu cầu của họ thôi.
Công nhận ra nhiều thật nó làm mình có cảm giác dt của mình càng lúc càng lỗi mốt

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
vubaodan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@codononline90 Mình dùng một cái điện thoại 1 năm nay nhưng mình yêu quó nó.
Chỉ cần mình cảm giác nó vẫn có ích với mình là đc, chứ chạy đua theo công nghệ thi ko ai chạy đua đc đâu.
Khi nào có dư dã tiền thì mình kiếm cái mới hy vọng nos chạy nhanh hơn hoặc là mới hơn, ra đường mà so sánh điện thoại mốt với moden thì mệt lắm, chẳng lẻ 1 tháng xài 1 cái.
Mình mượn trích dẫn của bạn để thêm lời nói minh họa sở thích chung của cọn người chứ ko phải muốn nói đểu bạn trên đâu nha.

vubaodan@gmail.com
Đại lý phân phối gạo tận nhà giá rẻ tại Đà Nẵng.
em_ut
TÍCH CỰC
12 năm
@vubaodan Mình cũng giống bạn đó. Các hãng sản xuất tất nhiên họ phải thường xuyên cập nhật sản phẩm mới vì đó là quy luật của sự phát triển. Và nhờ đó người dùng càng ngày càng dễ dàng có cơ hội sở hữu sản phẩm công nghệ với giá tiền hợp lý vì cái mới ra, cái cũ rẻ đi. Thử hỏi cách đây khoảng 4 hay 5 năm việc sở hữu 1 smart phone là điều khó khăn với đại đa số thì giờ đã dễ dàng hơn rất nhiều, mà máy giá tầm trung hay thấp hiện giờ còn mạnh mẽ hơn máy cao cấp thời đó nữa kìa. Quan trọng là mình thấy máy mình mua vẫn đủ dùng cho nhu cầu của mình là đc rồi. Phải có vận động mới có phát triển. Nói chung việc phát triển sản phẩm mới thường xuyên thì người dùng hoàn toàn có lợi.
@em_ut Đó là nhờ SS thôi. Cái thương hiệu Galaxy bay xa lắm rồi. Nghĩ đến ss là nghĩ đến Galaxy, nghĩ đến galaxy là nghĩ tới Real:p
@vubaodan hjhj chuyện bàn luận là bình thường mà hj thường thì công nghệ mới ra thì nó thường có ưu điểm hơn chứ mình thì cũng chẳng dư dả j đâu nhưng khổ nỗi cứ thấy cái sau ra tốt hơn cái trước là lại thích mẫu mã hơn tý cũng thich. đôi khi mình thích nhưng vì mình có đc cái mà mình muốn rồi thì mình sẽ giới thiệu cho người thân của mình dùng
nhớ ngày xưa dùng nokia lại hay cho dù là điện thoại ra mấy năm rồi mà nhiều khi vẫn thick mua chứ không như bây h mua cái j ra đc 1 thời gian dài rồi người ta lại nói là h vẫn còn mua cái này
hjx càng ngày các hãng càng ra nhiều điện thoại mà cứ ông nào ra sau cũng quảng cáo là của mình tốt hơn
mệt
App đang quá... Giờ ss bán note ngon rồi.
Cố lên ss.
Đây mới là cái điện thoại tôi muốn dùng

Sent from my IM-A830S using Tinhte.vn
tongzhong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thời đại công nghệ chạy theo mỏi chân😁
Chỉ khổ cái anh ko có xiền mà lại đam mê công nghệ thôi:p
P/s chẳn hạn như mình:D
Gửi từ iphone 5 của tôi
daitin94
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tongzhong Chuẩn thật! Như mình nè

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
nangngoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
thời điểm hiện tại có lẽ note2 là smartphone khủng nhất ! chúc mừng samsung 😃
công nhận ông samsung biết nhiều cách marketing thương hiệu,điện thoại giờ mọc như nấm, mói mua smartphone mấy tháng mà dã thấy mình đi sau công nghệ 1 quãng xa rôi 😔
lại chờ đến 24/10 hóng 😁
Samsung nhiều sự kiện thật.nhìn kết em note 2 quá.mà với thu nhập như mình nó luôn là mơ ước

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
@dinhlap87 mua one x dc mà nói k có tiền mua note 2:eek:

Sent from my GT-I9800 (Galaxy S VIII) using Tinhte.vn
@Steven1806 hịc.one x ra được 1 time rồi mới giám chiến đó bác
Cmt nhieu qua thanh vo van,mệt cả người.

Sent from my using Tinhte.vn
Ra cho lắm vào, chae cái nào.ra cái nào, nãn.

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
tuandaqn
TÍCH CỰC
12 năm
@zodanh2102 Sao lại chả cái nào ra cái nào, S3 & Note mà còn chưa ra gì à? Khái niệm ra ngô ra khoai của bác chắc cao quá, nó ra nhiều phân khúc chứ, điện thoại có S3, phablet có Note, nó ra lắm đi nữa thì người dùng vẫn chỉ quan tâm mua điện thoại là S3, thích màn to hơn nữa là Note, trong cùng phân khúc có cái nào cạnh tranh với nhau đâu.
@tuandaqn ý của mình là nó ra nhiều quá, muốn nó tập trung hoàn thiện 1 cái thôi. Mấy cái bác nói trên tuy là hàng khũng nhưng chất liệu ọp ẹop chán quá.
coi lại mấy con ONE X và Lumia thấy nó cứng cáp hơn nhiều
@zodanh2102 Lại là từ "ọp ẹp". Nghe Imod tinh tế phán xiong giờ thành trào lưu luôn . Haiz thật. Mình đã cầm trên Tay S3, galaxy Note Ii như thế nào ? Cảm nhận cái từ ọp ẹp ntn? Kết quả Chả ọp ẹp j cả... Đâm ra mình thất vọng mấy Imod đi nhận xét đồ của Samsung lắm ....
xuanphucn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zodanh2102 Đúng rồi đó. Phải học tập apple chứ. Ra ít thôi. Nhưng hễ ra phone thì phải đầy lỗi nhừ iphone 5 ấy LOL
@zodanh2102 2 con đó có thay pin đc kg? Có hỗ trợ thẻ nhớ kg? 😃
S3 viền mạ benzen thì là đỉnh rồi, nắp lưng thích thì chơi nắp kim loại 400k nhìn sang gấp mấy lần 2 e đó. Bạn nên sử dụng sử thì có ý kiến, nghe thằng troll trên tinhte.vn mà phán bừa 😃
Iphone 5... 1 năm mới ra đấy... hihi kg dưới 5 lỗi 😃
Ss galaxy note rồi
SS phải làm cái j đó trước khi 920 đc công bố chính thức bán ở USA
chán mấy hãng công nghệ ghê, họ có đủ sức tạo ra 1 sản phẩm hội tụ đầy đủ công nghệ hiện đại nhất, nhưng không ! họ không làm vậy, mục đích của họ là khiến cho người tiêu dùng 1 năm phải thay đổi điện thoại ít nhất 1 lần vì vậy mà mỗi đời điện thoại họ chỉ nâng cấp chút ít, để cho những ai thích đua theo công nghệ phải mua sản phẩm mới cua họ, bán cũ mua mới - lỗ trên dưới 50%.
Và mình cũng là 1 trong những nạn nhân trót yêu công nghệ 😁 thảm họa roy 😃
Samsung luôn mang những sp tốt nhất đến cho người tiêu dùng với mức giá hợp lý và chất lượng cạnh tranh. Nhiều phân khúc để thêm lựa chọn cho những người mê công nghệ mà ko có điều kiện, như vậy là tốt chứ sao. Đâu phải ai cũng đại gia bỏ 20 mấy triệu hốt cái đt xài, thà mua chiếc xe máy hoặc bỏ >10tr mua cái đt vẫn còn dư đc vài tr làm chuyện khác 😁

Sent from my GT-P3100 using Tinhte.vn
tung1072002
ĐẠI BÀNG
12 năm
công nghê ra liên tục iphone 4 của mình sắp bị lại hậu rồi 😔
@tung1072002 Iphone 4 thì lạc hậu lâu lắm rùi chứ còn sắp gì nữa bạn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095