Samsung Q3/2013: doanh thu 55,6 tỉ USD; lợi nhuận kỉ lục 9,56 tỉ USD; smartphone và chip có công lớn
Duy Luân
7 năm trướcBình luận: 373Lượt xem: 24.061

Samsung mới đây đã đưa ra báo cáo kết quả kinh doanh cho Quý 3 của năm tài chính 2013. Theo đó hãng ghi nhận doanh thu 59,08 nghìn tỉ won, tương đương 55,59 tỉ USD, tăng 3% so với quý trước và tăng 13,2% so với cùng kì năm ngoái. Hãng cũng thu về lợi nhuận cao kỉ lục từ trước đến nay với 10,16 nghìn tỉ won, tương đương 9,56 tỉ USD, tăng 7% so với quý 2, tăng 26% so với năm ngoái và vượt mức dự báo do chính Samsung đưa ra hồi đầu tháng này. Bộ phận di động có đóng góp lớn cho thành công của hãng với doanh thu 6,7 nghìn tỉ won, tương đương 6,3 tỉ USD. Theo hãng tin Reuters, sự tăng trưởng của hãng đến từ việc bán được nhiều model Galaxy giá rẻ có khả năng thu hút một lượng lớn người tiêu dùng và nó cũng bù lại cho sự giảm sút trong nhu cầu với smartphone cao cấp.

Bộ phận bán dẫn, bao gồm chip và bộ nhớ flash, cũng là một nguyên nhân khác giúp Samsung đạt được doanh thu và lợi nhuận cao. Hiện nay Samsung cung cấp giải pháp bán dẫn cho rất nhiều khách hàng khác nhau, từ những nhà sản xuất máy chơi game, smartphone, tablet cho đến các công ty kinh doanh PC và máy chủ. Doanh thu của bộ phận này trong ba tháng vừa rồi là 2,06 nghìn tỉ won, khoảng 1,93 tỉ USD, cao nhất trong vào ba năm trở lại đây.

Một số chi tiết khác trong báo cáo của Samsung:
  • Nhu cầu về smartphone và tablet Samsung tăng trưởng "một con số" so với quý trước nhờ các máy mới
  • Doanh số tablet tăng (nhưng không rõ bao nhiêu) nhờ những cải tiến với dòng Tab 3
  • Doanh số TV LCD trên 60" tăng từ 12% của quý 2 lên thành 14% trong quý 3/2013
  • Hiệu quả kinh doanh TV tại các thị trường mới nổi được cải thiện
Nguồn: Samsung, Reuters
Chúc mừng sam sung.mau ra s5 rồi ép chết nốt em HTC đi.năm sau ép chết sony rồi đến lg,ip.bọn anti rất đông và nguy hiểm nhưng cũng góp fần làm nổi tiếng cho các sản fẩm mới ra 😆
@likespos
Cây bút không phải là hơn mà là 1 tính năng của SS Phablet (rõ ràng là S3,S4 ko có bút) , Z1 ko phải Phablet nên so sánh là khập khiễng, nói note 3 nó hơn Z Ultra cây bút thì được. Và cũng như mình nói ở trên, nói Note 3 hơn Z1 cây bút là khập khiễng, ko khác nào nói xe số nó hơn xe tay ga ở chỗ nó ....có thêm cần số dưới chân, hài😃

Còn đa nhiệm là vấn đề phần mềm, phần mềm thì hoàn toàn có thể update sau này, còn phần cứng là vĩnh viễn chào thua
@taolagi227 haha . ở cái 4rum tinh tế này có đc mấy ng tinh tế,còn lại toàn là trẻ trâu hết, ko ngoại trừ b nữa
@thinhb1 chưa đọc người khác nói cái gì,chưa đọc người khác quote cái gì...mà đã ăn cơm hớt thì theo bác có phải người lớn không hay là trẻ trâu
@taolagi227 xem lại b đi nhé ^^
có vẻ như càng dìm anh ấy càng nổi.
@gautrang14 vậy bạn giải thích doanh số bán của samsung xem ?
Ng dùng ở các nước phát triển ko ng.u và họ biết mình đang mua cái gì...họ cũng tôn trọng sở hữu trí tuệ nhưng họ vẫn mua. Thậm chí Galaxy note 3 ở 1 số nhà mạng Mỹ phải pre-order chứ ko còn hàng để bán..
Điều này chứng tỏ gì ?
Người dùng bình thường vốn KHÔNG QUAN TÂM tới những điều đó !
Những điều bạn nói thuộc về phạm trù đạo đức và ng dùng họ quan tâm tới cái mà họ mua đc hơn là những giá trị khác.
Bạn cũng như tôi đều là ng dùng, dù là có ghét hay yêu 1 hãng nào đó thì cũng nên biết là nên mua 1 sản phẩm dựa trên giá trị mà nó mang lại chứ ko phải những thứ ko liên quan...
@gautrang14
Nếu nói đến tòa án thì Apple bị phạt nhiều tiền và nhiều vụ hơn nhiều so với Samsung đó bạn.

Bạn kia không có bảo vệ cho cái bẩn, bạn ấy chỉ bảo rằng thời thế ngày nay, chiêu trò là một phần tất yếu của kinh doanh, vì vậy ta cần biết nó để thích ứng với nó. Lúc nào cung sĩ diện, lúc nào cũng rao giảng đạo đức, nghĩ đời mầu hồng, thì bao giờ mới khá nổi, người lớn cả rồi, nghe chuyện cổ tích mãi sao được.

Chỉ có Nokia, Sony, Microsoft là bá đao thôi 😆 Gần như không bị kiện, và cũng rất ít khi thua.
@mưa ngâu theo bác cứ kinh doanh phải thủ đoạn bẩn bựa mới có an à
@mưa ngâu Có thể bạn ấy ra trường rồi nhưng không kinh doanh.
Thành tích đạt đc do đua cấu hình với cài ba cái app làm xàm nên mới móc túi đc người tiêu dùng đó mà
@madam77 Ừa thì hiện tại android chưa support khai thác cpu này để phân chia công việc nên lúc thì a15 chạy ròng lúc a7 chạy ròng. cộng them android còn nhiều app dung cpu xử lý giao diện nên gặp FHD chỉ có lết và lết như s600 trên s4 cài launcher cũ dung cpu còn lag giật chạy không nổi luôn.
@madam77 thà làm xàm mà đc lòng người tiêu dùng còn hơn là ngồi phát biểu kiểu trẻ trâu ^^
@apolloG1 H a...ha. ... Ko chấp
@madam77 Cứ cho là thế tôi không cho người dùng toàn là gà ^^
Doanh thu kỷ lục tức là làm ăn có lãi = THÀNH CÔNG

Có vậy thôi

Sent from my SM-N900 using Tapatalk
Chúc mừng Samsung.
thời buổi kinh tế khủng hoảng toàn cầu thì bất kì tập đoàn nào làm ăn lớn có lãi nhiều đều đáng khen ngợi.
Hi vọng các hãng điẹn thoại công nghệ khác cũng sẽ phát triển theo.
Vì tất cả đều vì mục đích chung là thúc đẩy nền kinh tế chung.

wildwildwind
sản phẩm trải dài từ đt vài trăm nghìn đến vài chục triệu
@tobe2405 làm gì có cái nào hai chục chai đâu bác! 😁
@tobe2405 trải dài từ vài trăm nghìn đến vài chục triệu nhưng mấy cái giá rẻ chỉ đóng vai trò trong thị phần chứ doanh thu và lãi suất phần lớn từ dòng cao cấp.
@lenhan2311 round đó thím
Thím sam cũng nhiều tai tiếng nhưng ăn nên làm ra phết. Chúc mừng chúc mừng!
"Samung Q3/2013: doanh thu 55,6 tỉ USD; lợi nhuận kỉ lục 9,56 tỉ USD; smartphone và chip có công lớn
"
Duy Luân: Bác viết samung kìa 😁
...làm ăn ngon ghê ta ..! chúc mừng nào !

Gửi đi từ " bom xịt " làm từ Nhôm + Kiếng của Tui
@tinhlabui-phuilabay troll level rất cao =))
Wow, doanh thu cao ngất trời
lợi nhuận bá đạo quá, gấp đôi a M$ lun :eek: nhưng tính ra chỉ chiếm 20% doanh thu, còn a M$ vẫn là chém đẹp nhất những 30% doanh thu 5,2/18,5 tỉ $ :mad:
@Liam Nguyễn Vì thằng Sam nó làm nhiều thứ nên nhiều loại kg có lãi nhiều như hàng công nghệ, trước đây mình cũng thích Sam dùng rất nhiều đồ của Sam vì giá cả hợp lý, bây giờ giá của Sam lên mây rồi. Ví dụ như con Ultrabook ATIV plus đắt hơn Sony ultra pro và Macbook air tới $700.
@Liam Nguyễn Bạn hiểu sai vấn đề rồi, M$ làm phần mềm, Sam làm toàn phần cứng. Chi phí phần cứng cao hơn nên tỉ suất lợi nhuận ko bằng. Dù sao thì cũng chúc mừng Samsung cố gắng có những "ideas for life" nhé thím Sam
Ôi, lãi nhiều nhở😁
@Ga_depzai Bản thân mình có ra cái éo gì đâu mà bảo sao ngta ko ghét
@Ga_depzai Dìm hàng người khác vô căn cứ có gọi là vô học không ku ?
@Ga_depzai Nếu nhờ không lầm là thằng ku này từng có 1 bình luận nói bị Samsung gạt gì đó nên nuôi thù tới giờ .
Quá kinh Anh Sam
Riêng bộ phận di động là 6.3 tỉ cao hơn quí trước, mà quí trước SS dc 5.2 tỉ, Apple 4.6 tỉ vượt Apple rồi, ko biết quí này Apple mảng di động lời dc nhiêu đây. SS ngày càng lãi khủng trong khi mấy cty kia huề đến lỗ.
@anhhaibp+ Đây chính là sạn trong bài viết đấy. Lợi nhuận mảng Smartphone của SS là 6,3 tỉ USD chứ không phải doanh thu. Duy Luân xem lại bài gốc rồi chỉnh nhé.
@faidentiwi Tin mới hôm qua vẫn còn nóng hổi. Bạn phải dẫn thêm link mới tăng sức mạnh của comment. 😃

http://www.tinhte.vn/threads/samsung-bi-phat-340-000-tai-dai-loan-vi-thue-ben-thu-ba-dang-nhan-xet-tieu-cuc-ve-san-pham-doi-thu.2195581/
@anhhaibp+ Còn bạn là tên hồ đồ đấy. Tin tinhte có mà bán nhà.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
@music_editor_9x
Ha ha, đấy, nếu nói lợi nhuận thì mảng di động của Sam chỉ có 1,6 tỷ thôi 😁
Tinh tế ngày càng lởm, làm ăn cẩu thả. Tin bài rất chậm lại còn sai chính tả ngay cả tiêu đề, để thành viên chửi cho mãi mà không rút kinh nghiệm.
Ban quản trị nên đại tu lại đi, tinh tế mà thế à ?
@Yellow Submarine Bài 9 tỉ này là đăng lần 2 rồi thím 😕 , cho anh em rảnh rổi thứ 7 chém chơi ;)
@Yellow Submarine
Tinhte lấy danh tiếng bán quảng cáo với kinh doanh Iphone là chính thím ơi, nội dung lèo phèo từ lâu rồi, tin tức thì chậm, cẩu thả mà định hướng lắm rồi 😁
@Yellow Submarine Đồng ý với bạn là các bài viết của các Mod đa phần khá nhiều lỗi chính tả. Phổ biến là sự nhầm lẫn giữa các dấu "hỏi" và "ngã", và giữa các từ "dấu" và "giấu"... Tuy nhiên cũng nên góp ý nhẹ nhàng tí, hehe. Theo mình thì các Mod nên kiểm tra cho kỹ các lỗi chính tả trước khi đăng bài.
@Yellow Submarine Có góp ý thì cũng nên là người lịch sự . Hay cũng lại thuộc kiểu ăn tiền để dìm hàng tinh tế.? Mình nghĩ tinh tế nên có chế độ theo dõi ip. Xem thành phần nào chuyên phá đám, thì loại luôn, ko tiếc.
@G.thế.quang Bạn xem mình không lịch sự ở chỗ nào? Mà kiếm đâu ra cái nơi trả tiền để dìm hàng đấy mách cho mình kiếm thêm thu nhập. Mình tham gia tinh tế từ lâu cũng chẳng phải loại thò lò mũi xanh mà rỗi hơi đi phá đám. Bạn ăn nói suy nghĩ một chút. Nhớ có 1 bài cuhiep nói về nên kiểm tra nội dung email trước khi gửi nhưng mod tinh tế đăng bài lấy định mức hay sao mà hầu như bài nào cũng có lỗi cũng có sạn, có bài lại còn sai thực tế hoàn toàn. Bạn là người đọc chẳng lẽ lại không được quyền góp ý. Nếu trả tiền để tt theo dõi ip chắc là mod cũng làm đấy
Con số doanh thu khủng khiếp thật. GDP việt nam cả năm cũng chưa chắc dc vậy

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
@kenny81_hp GDP việt nam hơn 100 tỷ. Dc gần đó có mà móm à
@kenny81_hp gdb việt nam 2012 có 136 tỷ đô thôi chắc o bằng đâu . chia ra quý có lẻ o bằng nhưng nói cả năm là hời quá thề mà có mấy đứa cuồng nó like . mắt nó bị mờ
@kenny81_hp GDP Việt Nam năm 2012 ước đạt 136 tỷ USD
@hieu_cloud chính xác thì lợi nhuận của VN thua xa samsung 😁
Vâng bá đạo a Sung. Cho dù chúng ta dùng sản phẩm của hãng nào đi nữa cũng góp phần làm giàu cho bác Sung....

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
k biết có dùng phần mềm tối ưu hoá cho nhân viên kế toán k nhỉ? giống như phần mềm để antutu đạt điểm cao nhất:rolleyes:
@lamblue2002 khờ quá bạn ơi !
Khống doanh thu thì bị thuế cao, chưa tính tới phải trả cổ tức cho các nhà đầu tư cao hơn, ng ta cũng là 1 tập đoàn lớn chứ đâu có phải cái như công ty NN của VN ta đâu mà lo....
Ở VN thì có nói khống thì cũng đâu có bị kiểm đâu mà lo, còn tụi Sam mà nói láo thì khi bị giới phóng viên mà bị phanh ra là coi như tiêu luôn. Dù nó có gian lận thì cũng ko ngu tới mức đi dối trá về mức lợi nhuận !
@lamblue2002 về hỏi mẹ bạn xem, hỏi thế ở đây ai trả lời đc
Và ngày càng ra sức nói xấu người khác nhờ có tiền nhìu

Gửi từ chỗ đó đó
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 244VIPhemilo
9.804 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 84CAO CẤPquangthegtvtk49
5.055 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 72CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156