Samsung ra mắt Galaxy Tab S2: 9.7" và 8" 2.048 x 1.536 pixel, Exynos 5433, mỏng 5.6mm

Trung Dt
20/7/2015 3:2Phản hồi: 228
Samsung ra mắt Galaxy Tab S2: 9.7" và 8" 2.048 x 1.536 pixel, Exynos 5433, mỏng 5.6mm
Samsung đã chính thức giới thiệu hai mẫu máy tính bảng mới thuộc dòng Tab S2 được nâng cấp từ Tab S. Điểm nhấn trong sản phẩm lần này là Samsung đã sử dụng tỉ lệ màn hình 4:3 áp dụng cho hai kích thước màn hình 9.7” và 8.0”. Dòng sản phẩm này sử dụng viền kim loại với độ mỏng chỉ 5,6mm. Cả hai máy đều có tuỳ chọn phiên bản 4G LTE hoặc chỉ hỗ trợ Wi-Fi, tích hợp cảm biến vân tay trên phím Home.

Bên cạnh độ mỏng 5.6mm, Galaxy Tab S2 cũng chỉ nặng 265g cho phiên bản 8.0 và 389g cho phiên bản 9.7”. Thiết kế mỏng và nhẹ giúp cho việc sử dụng máy dễ dàng và thuận tiện hơn. Samsung tiếp tục sử dụng màn hình Super AMOLED có độ phân giải 2.048 x 1.536 pixel cho cả hai phiên bản, đem lại khả năng tái tạo 94% dải màu Adobe RGB. Ngoài ra dòng sản phẩm này cũng có cảm biến cân bằng dải màu RGB (có lẽ là giống Spectrum Color của LG G4)

Về cấu hình, Samsung áp dụng nền tảng vi xử lý mới Exynos 533 Exynos 5433 (tương tự như trên Note 4) với 4 nhân 1.9 GHz và 4 nhân 1.3 GHz, bộ nhớ RAM vẫn ở mức 3GB. Máy có camera sau 8 MP lấy nét tự động, không có đèn flash cùng camera trước độ phân giải 2.1MP. Không thể thiếu được đó là cảm biến vân tay tương tự như trên Galaxy S6 cùng với nút bấm phía sau mặt lưng để kết nối phụ kiện. Người dùng sẽ được ưu đãi 100GB dung lượng lưu trữ đám mây Microsoft OneDrive trong vòng 2 năm.

Samsung Galaxy Tab S2 dự kiến sẽ có mặt trên thị trường ngay trong tháng 8 với giá bán tham khảo tại châu Âu là 399 EUR (phiên bản 8.0) và 499 EUR (phiên bản 9.7) bộ nhớ 32GB. Phiên bản có hỗ trợ 4G LTE sẽ cao hơn 70 USD.

Thông số kỹ thuật:
  • Màn hình: 9.7" hoặc 8", Super AMOLED, 2.048 x 1.536 pixel
  • Máy chụp ảnh chính: 8MP, lấy nét tự động, quay phim UHD @ 30fps
  • Máy chụp ảnh trước: 2.1MP tiêu cự cố định
  • Bộ xử lý: Exynos 5433 4x 1.9 GHz và 4x 1.3 GHz
  • RAM: 3GB
  • Bộ nhớ trong: 32GB / 64GB
  • Cảm biến vân tay trên phím Home
  • Thẻ nhớ mở rộng: microSD
  • Kết nối: Wi-Fi a/b/g/n/ac MIMO 2 băng tần, Bluetooth 4.1, GPS, (không có NFC)
  • Giao tiếp: microUSB 2.0, cổng âm thanh 3.5mm
  • Hệ điều hành: Android 5.0 Lollipop
  • Pin: 5.870 mAh (9.7); 4.000 mAh (8.0)
  • Mạng: 4G LTE / 3.5G
  • Kích thước và trọng lượng:
    • Phiên bản 9.7": 169 x 237.3 x 5.6mm, 389g(Wifi)/392g(LTE)
    • Phiên bản 8.0": 134.8 x 198.6 x 5.6mm, 265g(Wifi)/ 272g(LTE)

Nguồn: samsungmobilepress
228 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đẻ Tab S liên tục thế
@cardmanhinh.com Có cảm giác như anh này thấy bài là bay vào cmt chứ không hề quan tâm đến sự thật nó như thế nào. Tab S mỗi năm ra 1 lần mà đẻ nhiều gì!
@cardmanhinh.com Tab S mới có 2 thế hệ, đẻ liên tục là sao. Bác xàm quá.
@cardmanhinh.com Đẻ thế mà còn ế nói gì đến ko đẻ
@cardmanhinh.com 1 năm mới ra mắt có 1 lần mà kêu đẻ nhiều?
cuong.pm
TÍCH CỰC
9 năm
Sam làm dòng Tab S tuyệt vời, cấu hình tốt, kiểu dáng vừa đẹp lại mỏng nhẹ. Có điều giá vẫn chưa được ổn lắm.😔
cuong.pm
TÍCH CỰC
9 năm
@khanh_hikaru Anh đây chắc ăn muối còn nhiều hơn chú ăn cơm nên chú ko cần ngoáy, mặn lắm. Chú cứ google xem apple bán đc số lượng máy là bao nhiêu, chiếm tỷ lệ bao nhiêu % thị trường, lợi nhuận bao nhiêu là chú biết ngay. Lôi niềm tự hào của người Việt vào đây làm gì.
cuong.pm
TÍCH CỰC
9 năm
@ĐăngrousApple Chi phí phần mềm, chi đầu tư, marketing, thiết kế.... công ty nào chả có ông em. Em cứ thử xem lợi nhuận biên của apple xem. Các bài báo nói lợi nhuận thông báo hàng quý thấy rõ ngay. Ko phải thằng nào cũng làm được như táo đâu. Ước mơ của cả ngàn doanh nghiệp trên TG đó.
@cuong.pm Niềm tự hào của người Việt á? Bn % đồng ý mà dám lôi đại danh từ "người Việt" vào chém thế. Biết iPhone 6 nó bán được bao nhiêu chiếc ko? 1 mình nó bán bằng bn thằng hãng khác cộng lại thì nó chả lãi khủng. Mù kiến thức kinh doanh còn bày đặt 😆
nhimret
CAO CẤP
9 năm
@thanh.vohong tab S đắt là vì nó gọi điện được, bạn gái tôi dùng tab S vừa là dt, vừa là mtb luôn, 2 trong 1
nếu ipad mà gọi điện được thì nó ko có giá thế này đâu, mà chắc phải thêm 3.4 củ nữa
ktphoenix
TÍCH CỰC
9 năm
  • Pin: 5.870 mAh (9.7); 4.000 mAh (8.0)
= 3/5 bọn ipad thì pin đc bao lâu nhỉ. lại android nữa. đc cái mỏng nhẹ ghê :eek:
Kenny
CAO CẤP
9 năm
@ktphoenix tab s1 8.4 pin yếu sinh cmn lý vãi tè, con này chắc k khá hơn
@ktphoenix Nghe là biết chưa dùng rồi..
@www.NgonSachRe.com Cụ cầm con Ipad Air 2 chưa? Nói về mỏng nhé
@EmGiaKhang sao cụ phải sồn sồn lên thế?
mình chả nói gì đến pad của cụ cả?
thêm nữa là con này 5.6mm, "ai bát e hai" của cụ mỏng 6.1mm, ko hiểu ý cụ ở đây là gì?
vuhanduong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không ngon hơn con tabs 705 của mình mấy, không có nhu cầu nâng cấp rồi. Hic
vuongtube
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vuhanduong T705 ngoài việc xem film thích hơn Tab S2 (vì tỉ lệ màn hình) ra thì hoạt động khác kém hơn Tab S2 nhiều.
Tab S2 lướt web, lướt FB cực thích, thêm nữa là máy nhẹ cầm k mỏi như Tab S.
em galaxy tab s đã khiến mình thay đổi định kiến về anh sam, hi vọng em #2 này vs màn hình 4:3 srx ngon hơn nữa. cơ mà giá đó đú ko nổi
Con air2 có 6.1 mà cầm đã mong rùi. Không hiểu 5.6 khi cầm thực tế trên tay sẽ ntn?
Về mảng Tab thì SamSung : kẻ về nhì vĩ đại !!!
@hoai88vn Bác có chắc là sam làm tab ngon hơn xiaomi, nokia (cáo conn) hay amazôn chứ?
@hoai88vn Nhưng vô địch về đẻ, rất nhiều dòng Tab và đặc điểm chung là cùi và ế
;) đã nhận ra tỉ lệ 4:3 là tối ưu nhất rồi à, tưởng được nâng bi tỉ lệ 16:9 dữ lắm chớ
@timmuasim.com Bác muốn laptop vuông chắc cũng khó ;)
nseri_n95
TÍCH CỰC
9 năm
@Đinh Quang Cường Như nhau cả thôi. 4:3 vĩ đại thì "ai đó" đã ko quay sang nâng bi 16/9 từ ip5 nhỉ
Cũng chả hiểu "ai đó" nâng bi 3,5 inch vì có thể dùng ngón cái thần chưởng quét cả màn hình để rồi lên 5,5. Hay là một loài nào đó "giống loài người" nhưng tiến hoá nhanh hơn? (ngón cái dài nhanh dữ vậy @@)
@nseri_n95 Những kẻ đi ngược lại sự tiến hoá của loài người hay nói như thế 😃.
Các hãng học hỏi Apple cũng nhiều và Apple cũng phải học hỏi nhiều từ các hãng khác thôi. Nói chung là cuồng cái gì quá cũng không tốt.😁
@Thiết Kế Website Miễn Phí Bác ko biết rồi. Trc mình xài mấy con HP elite book. gần như vuông :p
Mình là mình thix rùi đó:eek:ipad thẳng tiến:rolleyes:
Từ khi mình dùng điện thoại 5.5inch thì k còn hứng với mấy con tablet nữa
KIRA1573
TÍCH CỰC
9 năm
@Alb Đồng ý với bác 5,5 vẫn bé quá, đang kiếm mấy con cỡ Z ultra đổi gió đây 😁
@Alb Bồ nằm xem thì mới thấy con 5.5 là tiện dùng, k mỏi tay. Con tab 7.9 của mình thì để con gái tập vẽ màu, xem doremon,...
@Alb Công nhận. Cầm tab 9.7 rồi cầm cái 8 inch thấy nó chật và tù thế nào ấy :mad:.
@alonebutterfly Cái mỏi tay hay không nó là trọng lượng máy chứ đâu phải kích thước màn đâu bác. Còn bác sợ nặng thì bác mua cái kẹp máy tính bảng ở lazada là ngon lành ngay.
htphoto
TÍCH CỰC
9 năm
Không lên UsbC đi bà con nhờ
Tab S 9.7 mỏng và nhẹ hơn cả iPad Air 2 rồi, quá tuyệt...cơ mà pin có vẻ hẻo quá ko biết trụ nổi 6h onscreen ko?
thaisang16
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chưa có USB type C nhỉ?
khoaslim
TÍCH CỰC
9 năm
ra đường chưa nhìn thấy ai dùng máy tính bảng sungsam , ko biết có bán đc cái nào ở việt nam ko ?
khoaslim
TÍCH CỰC
9 năm
@Ken7612 ở bản của mình chẳng thấy ai dùng mtb ss cả
giam2401
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khoaslim mắt bạn chắc mắt dơi.
xuan samsung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khoaslim thế thì về khám lại mắt đi bạn àk.
Khuyên dùng ipad, tab s pin ko thọ lắm, thiết kế thì chưa bì đc ipad.
@Apple Haters 2.01 VN cũng là hàng đổi trả nhưng hàng mới mua vài bữa mà cũng đổi hàng đó thì quá phũ. 😕
@Apple Haters 2.01 Cái tên với cái cmt đếu liên quan mệ gì đến nhau :v
@Apple Haters 2.01 mình thì chán cái khoản copy nhạc vs tài liệu qua về ipad vs pc quá, lằng nhằng 1 thời gian mới quen đc
@GiangHoang1906 Mình chủ yếu dùng ipad để giải trí nên cũng ko yêu cầu cao lắm. Đọc word excel thì có ứng dụng chính chủ rồi. Nhạc thì online.

Ps. Bán ipad rồi giờ đang dùng mipad 2. Thiết kế như ipad giá cực rẻ màn hình đẹp ngang ipad luôn onscreen cũng phải đc 5h.
cao1004
TÍCH CỰC
9 năm
Tab S đời đầu dùng được vài tháng thì giật lag tung đít.... k biết đời này thế nào
Mà CPU là exynos 5433 giống note 4 à? k biết có 64bit ko
longoanhi
TÍCH CỰC
9 năm
@cao1004 Ghi nới chắc mã riêng dành cho dòng tab , chứ chup 5433 lên 2k giật tung đít mx4pro đã bị
@longoanhi Mx4 pro xài 5430 nhé (giống con alpha)
kinken2112
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cao1004 Bác cài lại thử , em dùng hơn năm rồi, vẫn quá ok, mới lên 5.0 qua ota cách đây 2 tháng 3 tháng gì đó
Pin vẫn rất tốt, mượt, mình hài lòng hơn con air1 ( con air2 thì chưa có xài hehe )
Elnino242
TÍCH CỰC
9 năm
@longoanhi Trên Mx4 pro là 5430 thím ơi thua xa 5433 , tìm hiểu đi rồi phán
@longoanhi MX 4 Pro là 5430 xài trên GLX Alpha.
Con này xài chung với SoC với Note 4 nên chả sao đâu
dieptit
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tab S2 bản 8.4 thực sự rất mê, nhưng thời lượng pin cùi như Tab S thì không kết thân được rồi 😔
Chinproxuan
ĐẠI BÀNG
9 năm
màn hình 2k mà pin kiểu này thì mau chết, mặc dù biết là hi sinh để lấy độ mỏng 😔
Cặp Tab s2 này nhìn đẹp nhỉ lại mỏng nữa. Cấu hình tốt, pin hơi thọt.
Nói chung cũng không mê tablet cho lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019