Samsung ra mắt máy chiếu tầm gần 130 inch 4K HDR10+, cuối năm nay bán

Nam Air
1/9/2020 4:20Phản hồi: 66
Samsung ra mắt máy chiếu tầm gần 130 inch 4K HDR10+, cuối năm nay bán
Samsung vừa giới thiệu The Premiere, dòng máy chiếu tầm gần của họ thuộc dải sản phẩm Lifestyle, gồm 2 mẫu máy chiếu hỗ trợ độ phân giải 4K và kích thước màn chiếu rộng 130 inch. The Premiere sẽ được bán ra cuối năm nay, tuy nhiên chưa có giá cụ thể.

The Premiere gồm 2 model là LSP9T và LSP7T, tích hợp sẵn app trong hệ sinh thái smart TV của Samsung do đó không cần phải có android box hoặc đầu HD để phát nội dung. Model LSP9T có độ phân giải 4K, 130 inch, độ sáng tối đa 2800 ANSI lumen.

Model LSP7T thấp cấp hơn LSP9T thì không được Samsung nói rõ về thông số, chỉ biết là nó phát hình ảnh 4K kích thước 120 inch, không có HDR10+.

Máy chiếu tầm gần là dòng máy chiếu mà người dùng có thể đặt nó sát tường nhưng vẫn có thể phóng ra hình ảnh lớn hàng trăm inch, nhờ vậy mà phù hợp sử dụng ở không gian hẹp. Nhiều hãng có sản xuất máy chiếu tầm gần, riêng mẫu LSP9T được Samsung quảng cáo là máy chiếu triple laser đầu tiên trên thế giới hỗ trợ HDR10+.

Theo Samsung
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trước giờ toàn dùng máy chiếu gần của Hitachi cho công việc, giờ có tiền làm con này giải trí thì tuyệt nhỉ
@thienvk Dù máy chiếu chưa bằng tv, xem phải tắt đèn, nhưng đã 1 cái là xem lâu nó ko bị mệt & nóng như ngồi trc tv.
Khủng. Dạng chiếu này là máy chiếu tiêu điểm ngắn!!!
Gần vậy đỡ tốn diện tích ghê. Nhưng cái giá chắc cũng ko hề rẻ tí nào
@Hiếu_Sad Chỉ cần đặt trên cái ghế là được rồi, không cần thiết để trên cái giá. Cái ghế cũng rẻ thôi. 😀
Phil.Grace
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tranbinh198074 Để luôn dưới đất cho tiết kiệm bác 😆)
@Hiếu_Sad Này bán kèm đế dựng máy chiếu nữa lời phải biết 😆
@Phil.Grace Ôm trên tay luôn cho nó tiết kiệm không gian á bác
BenGlo
CAO CẤP
4 năm
@Hiếu_Sad Nhưng nếu đó là một cái tivi thì nó sẽ đắt hơn rất nhiều 😁😁
hppl
TÍCH CỰC
4 năm
giá thì chắc lại inbox sale ,sao ko cho giá tham khảo ra
inviet
TÍCH CỰC
4 năm
@17benthuy Đù! Ông này cà khịa hay kaka
@Meo shop Chú em trong đó bảo giá đó là k kèm khuyến mãi đấy.
BenGlo
CAO CẤP
4 năm
@17benthuy Mình mới gọi hỏi lại thì 1tr5 chỉ được cọng dây điện 😁😁
.giỡn.
@hppl SS trc giờ ko có tên tuổi trong làng máy chiếu nên sp này khó nói trc. để ý 1 chut thì thấy qc nhấn mạnh chiếu đc ban ngày, nếu đúng vầy thì con này giá ko dễ chịu đâu.
Càng ngày càng nhiều công nghệ hay ho
pessi
TÍCH CỰC
4 năm
Đợi ra, coi giá rồi lắp phòng ngủ 1 cái 😁
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Khủng
Mod Nam Air mà mình cứ nhầm Nam Em.
t2d90bn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Như rạp phim nhỉ
Quá dữ
Thôi thôi cứ tivi mà xem, xài ba cái máy chiếu hình ảnh mờ căm có đẹp đẽ gì đâu mà xem, chưa kể nó rất kén ánh sáng, phòng mà sáng trưng là đéo thấy gì luôn
jimmykudo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Methylamine Những người bỏ tiền mua được loại máy này họ ko có phải dừng lại ở mức mua thôi ko đâu. Ngta mua ngta xác định đầu tư thêm màn chiếu quang học, âm thanh các thứ để giải trí. Còn định kiến của bác cũng ko đúng vs dòng laser này rồi. Nó nét cực kì, sáng cực kì, màu sắc cũng rất đẹp nhé. Có phải mấy con xài halogen ghẻ như xưa đâu mà nói mờ câm. 😆
BenGlo
CAO CẤP
4 năm
@Methylamine Mà bác dùng máy chiếu mà lên cái tường Rỗ như cái tổ ong thì nó chả mờ toẹt :3
@jimmykudo Giờ toàn máy chiếu led & laser mà. Vd bạn bỏ 70 mil mua 1 tv oled coi sướng trời ơi, tiền đó mua máy chiếu chán hết muốn nói. Máy chiếu vẫn chưa đuổi kịp tv, vẫn thiên về hội họp, cv hơn là giải trí.
Các bác cho mình hỏi máy chiếu thì tuổi thọ bóng không bằng màn hình LED nhỉ?
jimmykudo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@leequan2012 Máy chiếu giờ ngta có xài bóng LED đó bác, tuổi thọ toàn hơn 20.000 giờ nên rất bền, độ sáng cũng tốt hơn nữa. Còn dòng laser này thì khủng hơn. 😆 Giá thì đi đối vs chất lượng, nchung mắc. :p
Atomics
ĐẠI BÀNG
4 năm
Quá đa, có điều kiện quất cái về xem film với thể thao thì còn gì bằng.
BenGlo
CAO CẤP
4 năm
@thanhcanbl Mình sẽ xem phim Nhật Bản 🤤🤤
@BenGlo Japanese Action Video ? hay pokemon, doẻmon ?
tucammoi
TÍCH CỰC
4 năm
se co hien tuong de.c hinh.
gần z mà vẫn ra dc hình to hay thật, độ sáng phòng thế mà vẫn cho ra hình như đang xem tivi Led
donganh444
TÍCH CỰC
4 năm
Xiaomi làm giá 43 triệu, Samsung mình đoán giá 55 triệu.
nhìn đã quá,
Cái này thích hợp cho rạp chiếu phim gia đình, đẹp quá SS ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019