Samsung ra mắt máy nghe nhạc Galaxy Muse có khả năng đồng bộ trực tiếp từ smartphone

Duy Luân
9/12/2012 10:40Phản hồi: 273
Samsung ra mắt máy nghe nhạc Galaxy Muse có khả năng đồng bộ trực tiếp từ smartphone
Samsung hôm nay vừa ra mắt chiếc Galaxy Muse, một máy nghe nhạc nhỏ gọn cho phép người dùng đồng bộ nhạc trực tiếp từ chiếc smartphone Galaxy của mình. Thiết bị này có kích thước chỉ là 43 x 31 mm (dọc x ngang) và nặng 13,8g, tiện lợi để mang theo bên mình mọi lúc, mọi nơi. Galaxy Muse có thiết kế lấy cảm hứng từ một viên đá cuội và nhìn giống máy nghe nhạc S Pebble mà hãng từng ra mắt như một phụ kiện đi chung với mẫu Galaxy S III (thực chất đây là S Pebble nhưng được đổi tên cho thị trường Mỹ). Mặt phía trên có các phím nhấn cảm ứng điện dung để điều khiển Galaxy Muse, còn mặt sau thì được trang bị một chiếc kẹp để người dùng đính thiết bị lên quần áo.

Máy có bộ nhớ trong 4GB và tương thích với Galaxy Note II, Galaxy S III, Galaxy Note, Galaxy S II, Galaxy S II Skyrocket. Việc chép nhạc từ điện thoại sang Muse sẽ được thực hiện thông qua một sợi cáp nối và ứng dụng Muse Sync chạy trên Android. Samsung hứa hẹn thời lượng dùng pin 6 giờ khi nghe nhạc liên tục. Galaxy Muse hiện đã bán ra với giá 50$ với hai màu xanh dương và trắng.

Cấu hình của Samsung Galaxy Muse:
  • Định dạng nhạc tương thích: MP3, WMA, FLAC, OGG
  • Kích thước: 43 x 31 x 12,7 mm
  • Trọng lượng: 13,8g
  • Thời lượng pin: tối đa 6 tiếng
  • Bộ nhớ trong: 4 GB
  • Công nghệ âm thanh SoundAlive: mang lại âm thanh trong trẻo, bass sâu, cải tiến tông nhạc, tăng độ trong âm thanh
273 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp quá !
Chất lượng máy nghe nhạc của Samsung rất tuyệt !

Mình đang dùng MP3 Samsung YP-S2 đàn anh của Galaxy Muse
Từ năm 2008 đến nay vẫn rất tốt !

đẹp & lạ

Anderson13
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khác gì MP3 chẳng có gì đặc biệt. Buồn...
@Anderson13 nó chính là MP3 player mà! Mà cũng chẳng hiểu bác buồn cái j?
@Anderson13 Bác này chắc fan trung quốc, cũng là mp3 nhưng mà chat lượng âm nó thể hiện khác nhau đó, con này chơi dk cả Flac nữa quá tuyệt, thiết kế đẹp, lại động bộ được còn mong gì nữa, them cá giá đẹp là hot
@Anderson13 nó là cái MP3 mà =))
Đẹp ghê 😁 Nói chung là ai sử dụng samsung thì mua thêm cho đủ phụ kiện thôi :D Chức mình nghĩ vẫn chưa thu hút được nhiều người khác :D Ipod shuffle vẫn tinh tế vs thời thượng hơn :D Mình chắc sẽ mua 1 cái cho s3 của mình
@bosjunhan_kem hehe mặc dù có vẻ hay ,nhưng nhìn ko đẹp cho lắm
Có lâu lắm rồi mà. Mình mua bên Cellphones 2 tháng trước với giá 700k
@mymymoamoa Cái bạn mua lad S Pebble thì phải?
@Duy Luân Oh! Đúng rồi Sorry. Mà thấy y chăng, khác nhau chỗ nào bạn nhĩ!
TonyWu
CAO CẤP
11 năm
Nhìn không fashion!
tungtdh3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Samsung h có những mẫu thiết kế ấn tượng thật, ko biết giá về Việt Nam bao nhiêu
rất đẹp, hợp thời trang, nhưng quả pin tăng thêm nữa thì good 😁
@Lg Optimus One nghe nhạc ko thì 6 tiếng là đủ rồi chú còn muốn 24h hay 48h nữa :D
Pin 6 tiếng. đúng là cục đá
pin 6 tiếng thì làm gì thấy mồ:p
Tưởng con S3 đẻ con mới sợ =))
Cái dây như là sợi dây rốn, còn máy nghe nhạc là đứa bé bọc trong bào thai =))
@dxpro1991 Bác liên tưởng hay quá. Trí tưởng tượng bay cao bay xa. 😁
@dxpro1991 😁:D:D:D.. Thj nó đang đẻ mòa...Năm sau mới nở thành kon S IV đóa...
Nhìn ngộ ghê nhỉ, đẹp phết!
cái này trông khá lạ mắt!! nhưg thời lượng sử dụng ko đc lâu nhỉ!! 6 tiếng thì hơi ít co người thích nghe nhạc!! nó ko thể hoạt động chọn cả ngày đc!! nhưng chức năng đồng bộ nhạc khá hay!! nhưng lại dòi hỏi phải có đt tương thích với nó..!! Ju
Cũng thấy không gì đặc biệt quá nhỉ, mình thì nghe trên điện thoại, mà cũng ít nghe sợ điếc tai😁
Trong đầu chưa bao giờ có khái niệm : Máy nghe nhạc SamSung
@trungakira vậy là mp3 tàu rồi
Pin yếu quá.mình thích mỏng manh nhỏ nhắn nhưng mạnh mẽ như ipod shuffle hơn

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
samsung đang tăng cường phụ kiện cho các sản phẩm. Từng bước hoàn thiện mình đây mà
càng nhìu đồ chơi càng vui 😁
nghĩ sao pin tốt hơn khi mà nó chỉ nhỏ xiu1 bằng cục đá cuội. nghĩ sao mà so sánh pin của 1 cục sỏi với 3 cái 3.5 - 4inc như cái điện thoại kia được. đúng là đã như vậy rồi + giá quá rẽ. mang trong người như mang cái cúc áo. nghĩ sao mà mang ra so sánh với 3 cái to như cái điện thoại thế kia.
@nhox123ngox Cơ bản là cái ipod shuffle đẹp hơn + pin lâu hơn(15h) ;))
@anh_pc_14123 thế thì bác xúc cái đó đi. kakkka. tùy theo mỗi người. mình thấy cái na2y lạ và rất độc đáo vì nó đồng bộ dữ liệu 1 tính năng rất hay.
@nhox123ngox Hỏi a ipod shuffle pin nó bao lâu nhé, tìm hiểu kỹ trước khi xoắn
@nhox123ngox có nói thì phải suy nghĩ vào , thế nó bé nhưng nó có phải nuôi cái màn hình to đùng độ phân giải hd ko ? có phải nuôi chip xử lý lỗi kép lõi tứ ko , có phải nuôi gpu xử lý 3d , đồ hoạ ko ?
Còn bạn bảo so sánh với cái đt thì ko hợp lý thì tôi so sánh với cái ipod nano gen 4 bé hơn nó nhé . Pin ipod gen 4 ai dùng cũng biết nghe cả ngày thoải mái đấy là thời gian dùng thực tế mà nó còn có màn hình nhé. Còn cái này thì sao ? ko màn hình , thời lượng pin lý thuyết chỉ là 6 tiếng vậy sau 1 thời lượng thực tế còn bao nhiêu liệu được 4 tiếng ko =))
Còn về giá thành thì tôi lại mang ra so với 1 cái sansa clip giá còn rẻ hơn nữa chất lượng thì đã được khẳng định quá lâu rồi , ai yêu thích máy mp3 thì hẳn phải biết con này là the best nếu tính hiệu năng trên giá thành p/p. no còn có màn hình và còn bé hơn cái hòn sỏi nhiều giá thì 35 obama. pin thực tế khoảng tầm trên 10 tiếng đến 15 tiếng xử dụng thực tế.
Còn cái tính năng mới mẻ nhất là sync qua điện thoại thì quả thật là quá buồn cười =)) mang 1 cái máy mp3 ra sync nhạc với 1 cái cũng mang tính giải trí =)) đảm bảo mua về cũng chả bao giờ hoặc chả mấy khi dùng cái chức năng này luôn , nói chung là 1 tính năng tượng trưng.
Nói chung là ko biết gì thì đừng tỏ ra nguy hiểm =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019