Samsung ra mắt vòng đeo thông minh Galaxy Fit2: thiết kế nhỏ gọn, pin 2 tuần, giá 1.090.000 đồng

Trung Dt
2/12/2020 5:4Phản hồi: 185
Samsung ra mắt vòng đeo thông minh Galaxy Fit2: thiết kế nhỏ gọn, pin 2 tuần, giá 1.090.000 đồng
Samsung vừa ra mắt phiên bản mới của vòng đeo thông minh mang tên gọi Galaxy Fit2. Đáng chú ý nhất là việc giá bán niêm yết của Galaxy Fit2 chỉ là 1.090.000 đồng, tronng khi vẫn đem lại những tiện ích theo dõi sức khoẻ đa dạng, tương thích với nhiều thiết bị với thời gian dùng pin lên đến 2 tuần.

So với Galaxy Fit, Galaxy Fit2 được trang bị thêm tính năng tự động phát hiện và theo dõi chỉ số của 5 loại hình vận động khác nhau cùng hơn 90 bài luyện tập được thiết lập sẵn. Sản phẩm hỗ trợ theo dõi/phân tích giấc ngủ qua 4 giai đoạn gồm ru ngủ, ngủ nông, ngủ sâu và ngủ mơ; tự động tính toán điểm số giấc ngủ, tính số calo tiêu thụ, đo nhịp tim liên tục, đếm và đo khoảng cách bước chân.

Một tính năng theo dõi sức khoẻ mới trên Galaxy Fit2 là nhắc nhở, đặt thời gian rửa tay, giúp người dùng bảo vệ sức khoẻ bản thân một cách dễ dàng.

Samsung cho biết Galaxy Fit2 được nâng cấp thời gian dùng pin lên đến 2 tuần. Ngoài ra, sản phẩm được tích hợp khả năng chống nước đạt chuẩn 5ATM, IP68 và tương thích với các thiết bị Android từ 5.0 trở lên và iPhone 7 với iOS 10.0 trở lên, kết nối thông qua ứng dụng Galaxy Wear.

Galaxy Fit2 có thiết kế công thái học, mỏng và nhẹ hơn so với phiên bản tiền nhiệm với chỉ 21g. Theo đó, dây đeo mới được cải thiện để phù hợp với kích cỡ tay đeo của người dùng, hạn chế tiết mồ hôi ở cổ tay. Sản phẩm hỗ trợ thiết lập tùy chỉnh hơn 70 mặt đồng hồ khác nhau với màn hình AMOLED cong 3D được nâng cấp từ 0.95 inch lên 1.1 inch. Song song đó sản phẩm sẽ trang bị thêm các tiện ích trả lời nhanh và điều khiển âm nhạc thông qua màn hình hiển thị chỉ với vài cú chạm.

Samsung Galaxy Fit2 được bán ra từ ngày 04/12/2020 với hai màu đỏ và đen. Bên cạnh mức giá bán lẻ đề nghị 1.090.000 đồng, Samsung còn ưu đãi 40% cho khách hàng mua cùng với các sản phẩm điện thoại Samsung tại các đại lý uỷ quyền, tương đương 650.000 đồng.

Nguồn: Samsung
185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy cái vòng này chắc cho con nít đeo?
@tuandung204 Tắt hết mọi cái gây rung rồi bạn, tui đem cho đứa em thích vọc vạch rồi.
@haoth Tôi thấy nó nhỏ, tôi nghĩ là thích hợp dành cho con nít đeo, chỉ đơn giản vậy thôi tại sao mấy ông lại tự suy diễn đi đâu vậy?
hkifan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khanhduy089 Apple Watch Series 1😆
hkifan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HyH Con nít nào cũng muốn mình trở thành
• TikToker
• Youtuber
Đa số là mong muốn như thế
sytoanst
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ngon bằng miband 5 ko ta?
3 ngàn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sytoanst Nhiều người cứ nói tình yêu không là tất cả của cuộc sống gia đình.
Và yêu công nghệ không phải là tất cả của một công dân Việt Nam.
Tránh xa Tung Của ra thôi.
@gunnyonline Vẫn chưa giải quyết được hả bác 😔 Nhìn chán thật sự. Bản quốc tế cũng vậy hay đỡ hơn bác nhỉ? Vì nghĩ giờ mua band 5 mà sắp hết năm rồi, giữa năm sau là ra band 6, mua band 5 mà giờ mấy cái cơ bản chưa ngon thì hơi sida. Trước xài band 4 khá chim ưng cơ mà đứa em thích nên lại cho, giờ định mua để đeo nghịch ngợm đổi gió tý.
chabaa
ĐẠI BÀNG
3 năm
@alakazam1994 Bản nội địa thì vẫn lỗi phông chữ Việt bác nhé, nhưng lần trc em cài bản mod gì đó được hướng dẫn trên fb thì dùng tiếng Việt ngon lành cành đào rồi 😁 Các chức năng hoạt động ổn
@Vết Loang Oke bác e xem bài đó như nào, nếu chạy ổn em cũng xúc 1 con :D
Giống của xiaomi vậy.
@Tên Hiển Thị Giá tiền nó gấp đôi. Nếu ko ngon hơn thì Samsung phải thấy xấu hổ về năng lực của mình rồi.
@exciterc mình thấy Fit E giá còn rẻ hơn mà, Fit này mình mua giá bằng Miband5
hoang559
TÍCH CỰC
3 năm
@exciterc Giá công bố thế thui, chứ giá mua nhiều nơi có 650k à
@hoang559 Vừa mua 1 cái mà iPhone tìm ko thấy thiết bị. Xiaomi tìm thấy thiết bị mà kết nối quay quay mãi ko đc.
giá dưới 1tr thì mới cạnh tranh được mấy con của TQ
@skyline87 bên hoangha có 690k, ngang con miband5 rồi
@shinkt chuẩn rồi, nếu chính hãng thì mua của ss có khi ngon hơn Miband, nhưng mình thích ở chỗ tự code tạo được mặt đồng hồ như của Miband.
@skyline87 nếu có chất lượng tốt thì sẽ bán rất ngon lành lắm cho mà xem
Thiết bị đeo thông minh ngày càng phổ cập cho mọi giới.
Chờ nửa năm sau nó rớt cái bụp lúc đi tha hồ lượm. Hahaha
@pond1597 mỗi mảnh mỗi nơi hả 🤣
hoahs1234
ĐẠI BÀNG
3 năm
@pond1597 Xài c bạn, mình xài cả năm có bị rớt đâu
@hoahs1234 Giá đó bạn ươi. hahahahahah
hoahs1234
ĐẠI BÀNG
3 năm
@pond1597 Hoàng Hà 690k nha
Pop-up
TÍCH CỰC
3 năm
không có ý kì thị gì nhưng mà nhìn như bản clone của Miband ==
và đắt hơn gần gấp đôi nữa chứ
@Pop-up Giá hoàng hà mobile 690k rẻ hơn mi band 5 chính hãng đó bác
Pop-up
TÍCH CỰC
3 năm
@gunnyonline sao giảm ác liệt vậy, e tưởng là như bài viết là phải mua điện thoại thì mới được giá như thế chứ? Giá mà rẻ dc vậy thật thì lại oánh nhau với Gạo nhỏ được rồi 😆
@Pop-up ko biết nữa bác ạ trang hoàng hà đề thế
Pop-up
TÍCH CỰC
3 năm
để đi check nhé
Sút lợn
TÍCH CỰC
3 năm
Ủa không phải để tặng cho các ranh nhân thành đạt thích quà à?
Làm mình liên tưởng đến mi band 5 và nghĩ liệu có bằng không
vanduc
TÍCH CỰC
3 năm
@lamtien338 Chưa. Giờ ra mà mấy tháng sau bán ko hót thì lúc đơ ra điênn thoại mới sẽ tặng kèm cho đạt sản lượng để lên tốp
@vanduc Chắc lại bán kèm điện thoại thui bác. Nhưng bình thường mình mua cũng hông lấy km
Tườnglnb
ĐẠI BÀNG
3 năm
Này hợp lý cho người mới sử dụng
ngoccandhy
TÍCH CỰC
3 năm
Giá mày thì honor band 6 nhé
mua của Xiaomi rẻ hơn đc 1/2 giá
pin 2 tuần chắc test full chức năng .
tienn2t
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đắt gấp đôi so với MiBand 5 hiện tại 😆
hoahs1234
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tienn2t Hoàng Hà 690k nhé
hardtrack
TÍCH CỰC
3 năm
Với giá này không bao giờ ăn được miband
@hardtrack https://hoanghamobile.com/samsung-galaxy-fit-2-r220-chinh-hang-p19836.html

Hoàng Hà Mobile - Hệ thống bán lẻ thiết bị di động và công nghệ chính hãng giá tốt

Siêu thị điện thoại di động giá rẻ nhất
hoanghamobile.com

Cũng ngang miband thôi, có điều mình sẽ ưu tiên con này hơn, dù gì cảm biến samsung vẫn đáng tin hơn
hardtrack
TÍCH CỰC
3 năm
@shinkt Nếu giá ngang nhau thì đương nhiên ss lại bóp chết thằng miband. Cái quan trọng là thằng ss toàn ảo giá, đưa giá cao rồi chỉ để 1 số cửa hàng giảm theo chương trình nên việc phổ biến dòng band quá tệ
hardtrack
TÍCH CỰC
3 năm
@nbqvdp Tính năng thì cũng same same con miband thôi nhưng đo đạc có vẻ chính xác hơn. VD như quả đo bước chân ở thằng miband cứ ngồi 1 chỗ vung tay là đếm bước bình thường trong khi của ss thì ko có chuyện đó
@hardtrack đâu cần theo dõi chính xác từng bước chân, kệ nó đếm tương đối là được. Cái thằng ở phòng mình nó cũng chơi 1 con ss, đã thử vẩy tay nó cũng đếm bước như thường, để mượn thằng apple watch nghịch thử xem sao
Vòng này không nghe gọi được nhỉ. Nếu nghe gọi được thì tốt.
@Emranhieulam1990 Có loại nghe gọi được luôn, camera, chụp hình tả lả luôn, China lởm thảng tiến
@nbqvdp Cái gì bây giờ trên thế giới không là của China. Việt nam bài trừ China nhiều nhất nhưng lại nhập của China về cũng nhất nhì thế giới đó. Đừng ăn cháo rồi đái bát nhé !
@Emranhieulam1990 ủa gì zậy ta? Hỏi có loại nghe gọi được thì chỉ hàng China lởm thiếu gì? Còn China thương hiệu chưa có làm nhé. Hiểu hông. ka ka
Anh em tránh xa con này ra nếu xài cho iOS. Tính năng thông báo từ điện thoại đẩy lên band lỗi liên tục làm treo đồng hồ. Cái đồng hồ này lại không có nút cứng reset nên nó treo là xác định để 2-3 tuần chờ nó tắt. Update các kiểu mà không hết lỗi, trên reddit cũng than trời than đất vì lỗi này với hay bị đơ
traneupcqk
TÍCH CỰC
3 năm
@Sút lợn Mình thì cũng không quan trọng anh em nghĩ là "ranh" nhân hay gì đâu 😁 Nếu không mình đã mua apple watch rồi. Căn bản cá nhân thấy UI của con này nhìn có vẻ đẹp hơn bên Miband nên mới cân nhắc thôi. Tất nhiên chờ khi nào nó ra xem anh em test thế nào đã, chứ fit1 failed quá :D
se7enx18
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hiepthong ông nào xài iphone mà lại đi dùng vòng samsung thì đúng là hơi hâm
@hiepthong em nhớ ko nhầm thì nó có phím cứng để tắt đi mà nhỉ ? ngay bên thân máy
@Blade knight Con gear fit mới có còn con này là galaxy fit2 không có. Khổ vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019