Samsung sắp bán phiên bản 8 TB của dòng ổ 870 QVO, giá 900 đô anh em nghĩ đắt hay rẻ?
bk9sw
2 tháng trướcBình luận: 118Lượt xem: 7.264
Uây giá em nó bằng cái case pc của mình rồi 😬😬😬
Quả chạy đua dung lượng trên SSD gớm quá
8T không dùng hết với nhu cầu sử dụng thông thường! Giá vậy k hề đắt tí nào
Hợp lý thôi chứ không rẻ, rẻ thì 50$/1T 😁
Rẻ nếu cần nó, còn như xài phổ thông thì chắc chưa nghĩ đến.
8TB 900$ mà nó giúp mình hoàn vốn trong vòng 6 tháng thì mình thấy rẻ
@Duy Luân ..
900$ là rẻ á, nhưng mình lại không có nhu cầu sài cao thế.
em đang tìm mua con HDD 1tb 7200rpm 2.5" SATAIII cho con lap của em. Ai có hàng giới thiệu dùm em, em tìm mua ổ mới chứ không qua sử dụng. Xin cảm ơn các bác
chứa gì cho hết 1/4 của 8TB đây ta
@caffeinezzZ phim 4k . Nhiều đây chừng 150 phim 4k là sạch rồi .
Rẻ chứ. Bản 2T đã hơn 6 củ rồi.
Nhu cầu mình dùng 1TB hdd chưa hết đây
Dung lượng cao sẽ khắc phục lại độ bền kém của ổ QLC: TBW cao hơn, overprovisioning sẽ nhiều hơn. 8Tb dùng 5-6Tb là ổn.
RẺ!
Đắt mua 1 tb dùng chắc chưa hết
8TB mà giá dưới 1 ngàn như thế này, tính ra mỗi GB có giá nhõn 0,11 USD. Con số này với HDD là 0.02, nghĩa là HDD rẻ hơn SSD 5.5 lần, nhưng tốc độ SSD lại nhanh hơn HDD (trên cùng kết nối SATA III) có gấp đôi gấp 3. Mấy con HDD 8GB 12GB bây giờ cũng được 180 - 200 MB/s, còn SSD SATA III giờ loanh quanh mạn 500 đến 530 MB/s. Mình thấy giá ổn, nhưng QVO thì còn cần xem xét.
@P.W QVO nhưng bù lại endurance của con ssd 8TB cũng rất cao rồi bạn, thoải mái cho người dùng phổ thông.
@P.W Bác so sánh chỉ toàn tốc độ đọc , ghi từng tự thì tội nghiệp cho ssd rồi . Cái ngon nhất của ssd IOPS cao hơn rất nhiều lần so với HDD . Khi đọc , ghi 4k rồi mới biết ssd lợi hại hơn hdd như thế nào . Rồi cache nữa chứ , mấy con 12TB cache chỉ có 256MB . Mấy con ssd vài TB cache của nó vài GB . Rồi gọn nhẹ hơn hdd rất nhiều , có thể dễ dang mang đi máy nào sử dụng cũng dc . Chứ con hdd vừa nặng , vừa phải vác thêm addapter là thấy oải rồi . Ssd có nhước điểm giá cao thôi
không liên quan nhưng cho mình hỏi 2 con SSD này còn nào ổn áp hơn vậy mấy bác?
@mouse_gaga Không con nào hết . Bác mua ổ ssd rồi mua thêm box , ngon và rẻ hơn nhiều nhé .
@Flirtflock mình chả rành mấy vụ đó nữa bác, cứ mua sẵn cho nhanh
@mouse_gaga Cái này đơn giản lắm bác ơi . Bác mua mấy ổ ssd NVMe , tốc độ nhanh gấp mấy lần 2 con này . Rồi mua thêm box Xuất ra cổng usb-c nữa là xong . Tổng chi phí rẻ hơn bác mua 2 con này mà tốc độ ngon hơn rất nhiều
_ Hóng ssd m.2 4 tb của anh samsung 😁
Vẫn là các bác có nhu cầu cao và nhiều tiền mới dùng đến
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 233VIPhemilo
9.397 bài đăng
quangthegtvtk49+ 92CAO CẤPquangthegtvtk49
4.880 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.302 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156