Samsung sắp ra mắt cục sạc 3 cổng, công suất tối đa 65/105W?

vn_ninja
22/11/2021 14:13Phản hồi: 99
Samsung sắp ra mắt cục sạc 3 cổng, công suất tối đa 65/105W?
Sammobile cho biết Samsung có thể đang làm việc để phát triển một cục sạc nhanh 3 cổng mới có tên là Power Adapter Trio (EP-T6530) để sạc nhanh cho tất cả các thiết bị mà không cần phải mang theo các cục sạc riêng lẻ.

Power Adapter Trio có 3 cổng gồm 1 USB C công suất tối đa 65W, 1 USB C tối đa 25W và 1 USB A tối đa 15W. Chưa rõ công suất tối đa có thể đạt được là 65W hay 105W (65W+25W+15W)?

Hiện Samsung vẫn chưa ra mắt chính thức nhưng Power Adapter Trio đang có sẵn trên một số website Châu Âu với giá 56 Euro.

Theo: Sammobile
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang phát triển nghe ghê gớm phết
Hay đấy!? Thử sạc Samsung Galaxy Note 7 "nổ" version xem sao 😁
@ninhmos Tôi ko mua của bạn! Tôi mua của thằng bò nhai lại kia thôi!
@Cuong Nb sạc được bom 15" đấy, nổ to hơn nhiều
@ninhmos Mua, bạn bán thì mua thôi
@Leubaovitien Để làm kỉ niệm 😁
Cười vô mặt
Tốt nhất nên trang bị toàn bộ cổng C
Lợi BP
TÍCH CỰC
2 năm
@SoulEvil Dạ em biết, có điều em đang cài máy đời tống nên không có bác ạ
@Lợi BP Vậy bỏ máy đi :v
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@anhtuan1066 Mình còn dùng A đây 😁
fanmaytinh
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nhà vẫn đang dùng USB-A
Việc này thưc sự cần thiết để bảo vệ môi trường và đỡ đi phiền hà này. Mình đang phải cắm 3 củ sạc mỗi tối đi ngủ khá là bất tiện.
@alexnam Mình lại chỉ khoái của các hãng ĐT bán ra.
@alexnam Gan2pro không sạc nhanh Samsung được vì thằng Samsung nó xài chuẩn PPS riêng của nó. Còn lại thì Gan2pro sạc con laptop Dell của mình ngon lành. Đang xài nó đây!
Nam Bưởi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tttuyentinh hôm rồi mình mua đc của 1 bạn trên voz bản 65w lite có 230k 100% mới bóc thôi.
mỗi tội cay con dell thì chỉ dùng 45w vẫn sạc thêm đc điện thoại, dùng cho lenovo thì chịu chết vì lap ngốn đủ nguồn 65w luôn.
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@Hondacodon287 Mà chắc giá ko dễ chịu đâu 😁
Ngon. Giữa Samsung, Anker với RavPower nên chọn thằng nào mn nhỉ.
Lợi BP
TÍCH CỰC
2 năm
@huyanh995 nếu phải chọn giữa ss và anker cùng tầm giá thì mình chọn ss thấy bền hơn được chút. còn RawPower chưa dùng nên không ý kiến
Ryo116
TÍCH CỰC
2 năm
@huyanh995 Thua sạc VOOC oppo =))
mokuniu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cuongtao2016 Cục sạc macbook của mình tự dưng lăn ra chết. Màn hình macbook hết bảo hành 1 năm là nhấp nháy tùm lum, dây cáp được hơn năm cũng phải mua cái khác. Ko biết có phải số mình đen ko, nhưng hoang mang về độ bền của anh táo.
@mokuniu Hàng xiaomi giá cả đáng với chất lượng, còn mấy thằng tàu anker, aukey, rav chất thì tầm mi mà giá thì trên mây 😆
Baseus nó ra cục 100, 120W lâu rồi 😁
Ugreen cũng có 65, 100W
@alexnam Con base us chán lắm, thiết kế dài như vậy cắm ổ ngang dễ bị rơi ra. Xài được 6 tháng hư 1 cổng C. Mà lười đổi
alexnam
TÍCH CỰC
2 năm
@tin_truc22 có chân tròn mà bác, do bác ko chọn, chân tròn cắm ngang ok hơn
ko thì thêm cái này https://tiki.vn/phich-cam-chuyen-doi-3-chau-sang-2-chau-va-chia-2-o-mpe-2000w-hang-chinh-hang-p110024738.html

Mua PHÍCH CẮM CHUYỂN ĐỔI 3 CHẤU SANG 2 CHẤU VÀ CHIA 2 Ổ MPE 2000W - HÀNG CHÍNH HÃNG tại PHƯƠNG ĐÔNG TPHCM

PHÍCH CẮM CHUYỂN ĐỔI 3 CHẤU SANG 2 CHẤU VÀ CHIA 2 Ổ MPE 2000W - HÀNG CHÍNH HÃNG tại PHƯƠNG ĐÔNG TPHCM giá cực tốt, hoàn tiền 111% nếu hàng giả, nhiều mã giảm giá hôm nay, freeship, giao nhanh 2h. Mua hàng nhanh chóng, thanh toán an toàn tại Tiki....
tiki.vn

Chứ >=65w rồi thì kích thước hiện tại vẫn lớn, máy con khác cục mịch hơn gắn tường cũng zị hà
Mà quan trọng là lựa chọn thôi bác nhẩy
@alexnam Thiết kế hộp lại dễ gắn tường hơn rất nhiều.
@tin_truc22 So sánh thử gắn kiểu kia đụng vài cái là rơi xuống.
Ghê thật mà z fold 3 của mình vẫn sạc 25w lâu thấy moẹ

Pin đã yếu ngày phải sạc 3 lần rồi còn sạc nhanh như iPhone

Yêu samsung
Giá Samsung 56 euro thì khả năng cao là AE mua được với giá 20 thôi.
ít khi nào thấy các hãng lớn như Samsung làm củ sạc dạng đa năng như cục này. Hóng xem sao.
@cuhiep Hí hí, Dell có tính là hãng lớn và làm sạc đa năng hông :p.

https://www.dell.com/en-sg/shop/dell-usb-c-power-adapter-plus-90w-pa901c/apd/450-ajmr/pc-accessories

Electronics & Accessories | Dell Singapore

Shop Electronics Deals and get huge savings with our Sale on Monitors, Docking Stations, Webcams, Audio & more at Dell.com.
dell.com
xuantung
TÍCH CỰC
2 năm
Nếu cổng C lên đc max 105w thì mới ngon chứ 65w thì khác gì mấy cục hiện đang nhan nhản trên thị trường bây giờ.
alexnam
TÍCH CỰC
2 năm
@xuantung C 100w và 120w cũng nhan nhản rồi bác 😁, nhưng kích thước ko bằng con trong hình là điều tất nhiên do hạn chế công nghệ ở hiện tại
xuantung
TÍCH CỰC
2 năm
@alexnam Ý mình là Sam trước giờ mới chỉ làm cục sạc có công suất đến 65w thôi, nên phải lên 105w mới ngon đó bác, chứ còn nói về công suất cao 90, 100, 120w thì các hãng sản xuất sạc cáp lớn giờ thằng nào chả làm cả mớ rồi. Kích thước thì bác cứ thử tìm mấy cục đời mới của Zendure, Anker, Hyper, Rav, Ugreen... mà coi, nó nhỏ gọn chả kém đâu. Về độ nhỏ gọn thì Sam còn lâu mới có cửa so với bọn chuyên nghiệp sạc cáp kia.
@xuantung Về độ cắt giảm linh kiện cho gọn cũng ko bằng mấy thằng kia 😆

Mình ko có cảm tình vs samsung lắm nhưng xem mổ cục sạc của sam thì linh kiện rất tốt, hơn hẳn mấy thằng tàu.
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@xuantung Max 65W khi sạc 3 cổng thì khả năng 1 mình lên được 100W, đoán thế 😁
alexnam
TÍCH CỰC
2 năm
cổng C mà tối đa 65w thì 99,99% là tổng chỉ 65w thui
Mà giá thế nào mí quan trọng, con baseus 65w GaN2 Pro y chang đang dùng ngon choét mà có 400 mấy chưa sale
@alexnam Bản 2 pro thì làm gì có giá đấy nhỉ? Trước mình xúc cũng 500k thì phải.
@alexnam Nếu mà cổng c max 65w khi đang cắm 3 cổng thì công suất tổng có thể 100 hoặc 105W được. Có điều giờ chưa có gì làm rõ thông tin này 😃
vypham0209
ĐẠI BÀNG
2 năm
từ khi chuyển qua xài charge station mình thấy cái cục này cắm thẳng vô ổ điện nó chuối vãi =))
KLQ mà con Baseus ngon cụm board bao chất lượng. Hoàn thiện cực xin sò. Mình xài 1 lap Elitebook 830 G7, 1 Mate 20x, 1 Poco X2 pro. Cầm mỗi con Baseus 65W đi là đủ. Giá có 400k.
Cổng A con này khá lợi hại, hỗ trợ cả mode Supercharge cho HW, Xiaomi flash charge. Chỉ có VOOC là thua thôi.
Nói là sạc samsung chớ thằng Sam nó cũng thuê OEM chứ chả có gì đặc biệt.
Nói về độ xin sò của board mạch ( ko tính về công suất ) thì mình đánh giá Charger của Apple là số 1 kaka
@tin_truc22 Ae trao đổi tí kiến thức thì vui, chứ ấy thượng đẳng cái cục sạc thì cút cm ấy đi 😃))
@huykhanh95hup Vấn đề là phải so sánh nhiều loại sạc để biết chất lượng, ưu nhược điểm nó ra sao. Mình xài chắc cả chục loại sạc cho laptop từ di động, pin, ôtô rồi mới ra được các kết luận.
Ngon bổ rẻ tiện nhất là có con này thôi. Tuy nhiên càng nhỏ gọn thì lại gặp cái vấn đề nóng. Và tất cả hàng tàu vấn đề thoát nhiệt đều thua hàng xịn của Dell nhé. Tiền nào của đó thôi.
https://shopee.vn/Củ-sạc-điện-thoại-nhanh-Xiaomi-ZMI-HA712-65W-Chuẩn-PD-i.410955671.12306522873?gclid=CjwKCAiAv_KMBhAzEiwAs-rX1MsdltdT99VQyiERlb8UnoQ6-eNDrciovkV9Pyl0JI9AiIBTgAX3KhoCabwQAvD_BwE

Củ sạc điện thoại nhanh Xiaomi ZMI HA712 65W Chuẩn PD | Shopee Việt Nam

Mua Củ sạc điện thoại nhanh Xiaomi ZMI HA712 65W Chuẩn PD giá tốt. Mua hàng qua mạng uy tín, tiện lợi. Shopee đảm bảo nhận hàng, hoặc được hoàn lại tiền Giao Hàng Miễn Phí. XEM NGAY!
shopee.vn
@tin_truc22 Ù ôi ghê vậy. Có cục sạc thôi mà chém ác thế @@. Nói thiệt nhìn cái hình biết chụp bằng đt cùi bắp rồi. Đừng khoe cái củ sạc chi cho nó hèn người.
À, Dell dạo này xuống lắm rồi, ai mua dell nữa bạn. Mảng doanh nghiệp thì HP, Lenovo nó vả cho sml. Mảng lap gaming thì Acer, Asus, Gigabyte nó đè cho doanh số èo uột. Coi đến lúc phá sản như Toshiba ra ngoài giờ có khi người ta hỏi Dell là hãng nào í @@ . Xin lỗi mình nói hơi nhiều. Hê hê
@kehuydiet091 Muốn so sánh thì ít nhất ấy phải từng dùng qua mới so được chứ nhỉ. Điện thoại Samsung đúng là chụp hình cùi thật. Đang định đặt con Sony Pro-i nè. Macbook Pro 13, với 15 mình xài cách đây 5 năm rồi, chán chết, hỏng cái gì lại đợi nửa tháng mới ship về thay. Dell thì mình gọi điện thoại hôm sau có người tới thay rồi ấy ạ. Giá con Dell mình cũng tương đương con MBP thôi ấy ạ, nên ấy muốn so phải so dòng cao cấp.
Mình nói vấn đề sạc ở đây bởi vì mình nghiên cứu về vấn đề sạc này và mua so sánh khá nhiều, chứ không ngồi Google đâu ấy ơi.
Xem Review này chơi nè.
https://tinhte.vn/thread/tren-tay-cuc-sac-xe-hoi-usb-c-pd-du-65w-cho-laptop-dell.3175531/

Trên tay cục sạc xe hơi USB-C PD đủ 65W cho laptop Dell | Viết bởi tin_truc22

Tại sao phải dùng sạc này? Mình rất thích đí road trip, hay cắm trại, laptop mặc dù có pin tốt nhưng chỉ được tầm 2,3h trong chế độ làm việc nặng. Mình đã thay lên pin dung lượng cao hơn chỉ được 5h, kết hợp cả cục sạc Energizer https://tinhte.
tinhte.vn
teamqili
TÍCH CỰC
2 năm
xài mấy cục này tiện
sau 1 thời gian lặn lội với Baseus thì đã chán vì cháy cả 1 cục 120W
giờ đang xài Mazer 120W 3C 1A
có mua cho vợ 1 cục 2C 1A 65W mới của Ugreen, khá hài lòng, sạc dc cả laptop khi cần, đi công tác chỉ cần 1 cho tất cả
nhưng nếu Samsung ra cục này sẽ đổi cho vợ, an tâm hơn thôi
nếu 65W+25W+15W thì hợp lý vì 3 port xài đủ
nghe ghê đó nhưng hiện tại có chiếc điện thoại nào của samsung sạc nhanh 65w không nhỉ
Wru5224
ĐẠI BÀNG
2 năm
@A0kiji Còn sạc cho nhiều thiết bị khác nữa mà bạn, thoát cái điện thoại ra :|
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@A0kiji 65W sạc cho Galaxy Book 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế