Samsung sẽ bắt đầu bán TV 55" OLED ở Anh trong nửa sau năm nay

Duy Luân
14/2/2012 23:51Phản hồi: 90
Samsung sẽ bắt đầu bán TV 55" OLED ở Anh trong nửa sau năm nay

TV OLED được Samsung mang đến CES 2012

Samsung vừa cho biết rằng sẽ bán ra TV "Super" OLED mà hãng đã giới thiệu tại CES 2012 tháng trước. Thực chất thì chữ "Super" này chỉ là cái tên mà Samsung đặt cho sản phẩm của mình chứ màn hình sử dụng trên thiết bị vẫn là một tấm nền OLED. Máy có thiết kế mỏng dưới 8mm, thiết kế đẹp mắt cùng viền màn hình mỏng. Sản phẩm gây ấn tượng với độ tương phản rất cao, góc nhìn màn hình rộng cùng với màu sắc trung thực. TV OLED 55" cũng là một thành viên trong gia đình SmartTV của Samsung và có hỗ trợ công nghệ 3D chủ động. Chiếc TV này sẽ là đối thủ với mẫu TV OLED 55" đến từ LG, sử dụng cùng loại màn hình OLED RGB nhưng lại sử dụng công nghệ 3D thụ động. Giá bán của TV Samsung 55" cũng như ngày bán ra chính thức chưa được tiết lộ, nhưng chắc chắn rằng nó sẽ không hề rẻ một chút nào.

Mời các bạn xem lại video thực tế về chiếc TV OLED 55" của Samsung tại CES 2012:

90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lamgia2008
ĐẠI BÀNG
12 năm
Apple, samsung, lg cùng đua nhau sản xuất tivi, giá chắc là chát lắm đây.
Samsung chuyên thêm chữ super, Amoled rồi lại Oled

Gửi từ Galaxy Nexus của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
cái tivi gì mà đẹp quá vậy nè, về tivi sam sung vô đối
bac nói ss nó vô đối ở đoạn nào .............................................?
Đẹp nhưng giá chát lắm bác ơi. Người bình thường không kham nổi đâu
Giá TV hạ còn nhanh hơn giá điện thoại. Dùng lại lâu chán hơn. Cứ từ từ mà tính thôi.
con này xem thì chắc đã lắm! Nhưng người VN mình khônh được nhiều người mua đâu nhỉ?
QHANNGUYEN
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao lại không nhiều? siêu xe chạy lênh láng ngoài đường thì bạn nhìn thấy được. Còn tv thì người ta đâu mang ra đường khoe được đâu mà. Biết đâu vài năm nửa sẽ có su hướng chơi tivi như chơi điện thoại hay chơi xe thì sao?
Bạn nói không sai. Nhưng dân mình thích cái gì khoe được thì mới chơi, còn cái gì không khoe được thì ít chơi. Vì không khoe được mà chơi thì đâu ai biết mình chơi. Thân !
Chính dân Châu Á mới là dân chơi bời. Cái gì mới ra là phải sắm cho bằng đc. Ở nước ngoài họ dùng TV rất bình thường không quan trong hình thức lắm. Nhưng Việt Nam mình thì cứ phải thật to và đắt tiền mới chơi :eek:
vuhoan1283
ĐẠI BÀNG
12 năm
Điều đó giải thích vì sao VN tiêu thụ bia Heneiken nhiều thứ 3 thế giới./
aiaia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đẹp, dưng mà đắt. SS lâu nay rẻ cơ mà
winxp2007
TÍCH CỰC
12 năm
Ak, TV SS bây h giá cao gần ngang Sony nhé, chất lượng cũng không kém cạnh đâu. Bây h chỉ có LG là rẻ thôi 😁
QDND
TÍCH CỰC
12 năm
Dòng OLED trên 50' này chắc còn lâu nữa thì mới có giá bình dân đc.
tienlm
TÍCH CỰC
12 năm
V ề vn quê em thì " gì thì cũng không bằng Sony được, mà nếu có đẹp hơn thì cũng mau hỏng " hehe
Trong clip ấn tương góc nhìn của cái tv quá, chắc 179 độ mất
nhìn đẹp và sang thiệt
thay cái mác SS bằng sony hay pana thì hoàn mỹ 😆
Mang mác Sony hay Panasonic để ế chổng mông lên trời hả cụ. Ra khỏi cái ao làng đi xem thế giới người ta nhìn Samsung với Sony và Pana ra sao quay về thời CRT hay sao vậy?
Sony & Pana chưa đủ trình ..... hihi.....
hôm trước có nghe công nghệ tivi oled....! ngon nhưng mà đắt........ (
anhkiller
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bắt được tiền mua 3-4 cái về treo trên tường làm frame tranh cho đẹp!
Vô cái gì bạn,bạn nghĩ lại xem....
promano
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn thấy TV viền mỏng thế này là yêu rồi. 😃
Nhìn cái TV thèm nhỏ dãi .
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Đúng màn hình tuyệt đẹp các pak nhỉ
txtruong_87
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá chắc cũng trên trời nhỉ?mình ko có cơ hội rồi.
minhquoc85
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá chắc trên trời quá, đợi xem đối thủ Sony ra Crystal LED chọi nhau xem ông nào được
duy.bps
TÍCH CỰC
12 năm
Mấy tv này nhìn đẹp và sang trọng nhỉ.
ostar
TÍCH CỰC
12 năm
Vòng đời TV quay nhanh quá. Đang xài Plasma, LCD thì đã có LED, OLED, Super OLED. Sắp tới lại ra Hyper OLED, EXtreme OLED... thì làm sao thay TV nhanh thế được. Tivi chứ có phải điện thoại đâu mà cứ năm lại thay đổi, tv cũ chẳng biết cho ai. Thôi cứ đợi 5 năm thay 1 lần, xài thế là khỏe rồi, lại được xài công nghệ mới nhất. ;)
Với TV bác xác định ít nhất phải 3 năm. Chứ sao bác tính 1 năm được, mà chưa chắc các Model năm 2012 lại OK hơn năm 2011 đâu bác ạ!
Bác tham khảo bài này nhé: http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/321803-mua-hdtv-ngay-bay-gio-hay-la-cho-doi-cac-model-moi-cua-nam-2012-a.html

Theo mình thì TV đến giữa 2013 mới có đột phá về công nghệ (với các sản phẩm thương mại) và ít nhất đến 2014 thì giá các đồ đó mới ở mức chấp nhận được với người thu nhập khá (chưa nói đến người thu nhập Trung bình nhé). Người thu nhập trung bình muốn OLED thỉ đợi ít nhất đến đầu 2015.
Samsung cuối cùng đã đi theo con đường mà ai cũng đi, không tách riêng nữa. Và đây là điểu nói lên ưu thế của 3D Thụ Động

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019