Samsung sẽ giới thiệu hai màn hình Series 7 Touch và Series 7 tại CES 2013

Duy Luân
1/1/2013 9:0Phản hồi: 35
Samsung sẽ giới thiệu hai màn hình Series 7 Touch và Series 7 tại CES 2013
Samsung vừa cho biết rằng họ sẽ mang đến triển lãm CES 2013 hai màn hình máy tính mới, bao gồm Series 7 Touch (SC770) và Series 7 (SC750). Trong đó, Series 7 Touch là màn hình cảm ứng đa điểm đầu tiên của Samsung dành cho Windows 8. Nó hỗ trợ tối đa 10 điểm chạm cùng lúc, có kích thước 24", độ phân giải 1920 x 1080 và độ sáng 250 nit. Người dùng có thể chỉnh góc nghiêng của thiết bị trong vòng 60 độ để tạo sự thoải mái khi dùng các thao tác cảm ứng. Ngoài ra, Samsung còn áp dụng viền màn hình siêu mỏng cho Series 7 Touch, tích hợp loa stereo có công suất 3W mỗi bên và một cổng USB.

Màn hình Samsung Series 7 Touch

Trong khi đó, mẫu Series 7 SC750 sở hữu ngoại hình mỏng và thiết kế công thái học để mang lại sự tiện nghi cho người dùng. Samsung nói sản phẩm này được "tối ưu hóa cho việc lướt web và xem tài liệu, cả theo phương ngang lẫn phương đứng" nhờ khớp xoay dọc 90 độ. SC750 có tấm nền lớn 27" với độ phân giải 1920 x 1080 và độ sáng 300 nit, tuy nhiên nó không có tính năng cảm ứng như người anh em Series 7 Touch.

Cả SC750 lẫn SC770 đều có độ tương phản 5.000:1 "cao hơn năm lần so với màn hình thông thường", thời gian đáp ứng là 5ms, cổng HDMI cùng góc nhìn rộng 178 độ. Samsung nói màn hình Series 7 Touch (SC770) và Series 7 (SC750) sẽ được bán ra trên toàn thế giới trong quý đầu tiên của năm nay. Tuy nhiên, nhà sản xuất Hàn Quốc chưa tiết lộ giá bán cụ thể cho chúng.

Series 7 khi được xoay dọc

Cũng tại CES 2013, Samsung sẽ mang đến trình diễn chiếc màn hình Series 9 (SB970) vốn được giới thiệu trong năm 2012 dành cho thị trường Mỹ. Thiết bị này có một bộ nguồn cân chỉnh màu sắc giúp khách hàng tùy chỉnh những thông số như gamma, cân bằng trắng của màn hình dựa trên công nghệ Natural Color Expert, nhờ đó mang lại độ chính xác về màu sắc cao nhất có thể. Monitor SB970 27" còn được trang bị tấm nền PLS, độ phân giải 2560 x 1440 (WQHD), độ sáng 285 nit và tương phản 1.000:1. Samsung còn tích hợp vào SB970 hai loa 7W và kết nối MHL.

Samsung Series 9

35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hp_fabius
ĐẠI BÀNG
11 năm
Samsung ghê quá. Sản phẩm nào cũng Hot!!!
sản phẩm này giá nhiêu bà con. Mua nó làm chỉ hả anh/em

nhìn em này thốn đừng hỏi có đại ca nào thích sài hàng độc chơi chội nên làm thử nha😁
Boyzvupro
TÍCH CỰC
11 năm
@vitcon0nline299
Xin lỗi chứ dell Ultrasharp đã làm đc điều này từ lâu r bạn ạ. Ko thì eyefinity của amd dùng = trym à

p/s: sam cần cải tiến panel, chứ các dòng đang bán trên thị trg dùng ips nhỏ giọt quá
@vitcon0nline299 bác này chắc chưa thấy mấy con xài trong y tế!
@vitcon0nline299 cái này tự động xoay hình ảnh như đt đúng ko nhỉ ??
thế có bị co hình ko nhỉ ?
@vitcon0nline299 Em thấy google kễ chuyện cũng hay lắm đấy🆒
Trung Võ
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình rất thích màn hình của Samsung 😁, rất rực rỡ, mà dù k thật thì cũng k sao. với lại giá ngon ;))
Duy Luân: sửa đi E "Tuy nhiê, nhà sản xuất Hàn Quốc chưa tiết lộ giá bán cụ thể cho chúng."

Đây có phải là những sp mà SS tuyên bố là thiết kế "chưa từng có"? Hmm
@Zanr Zij
Cái thiết kế này có rồi mà bác. Với lại đây mà màn hình máy tính. Cái "Chưa từng có" kia là Smart TV 2013 bác ạ ;)
@Zanr Zij Không bác ơi. TV bác ạ 😃
Send from my Galaxy Note 3 using Tinh te.vn
chiếc serie 7 touch đẹp quá! ^^
Một sản phẩm có thể sẽ rất hot khi ra mắt, mong đên ngày đc trên tay
Thật rực rỡ

Sent from my Phucziban007 using Tinhte.vn
01218816679
phucziban007@gmail.com
tuyệt vời
ctn100
CAO CẤP
11 năm
Nhìn hay quá 😃 dựng lên làm gương soi được lun, hì hì, 1 công 2 - 3 chục chuyện
hình như đây đâu phải vedette đâu, còn một em nghe đồn là trong suốt nữa. Mong chờ quá 😆)
- Cái quan trọng là giá cả dư lào
- Bên VN mình mà hét giá cao thì .... Ko phổ biến đâu
- Hy vọng cái màn hình Touch 7 tầm 8 củ đổ lại
theo mình thì cái cảm giác ngồi một chỗ rồi đưa tay chỉ vào màn hình thì có vẻ hơi bất tiện! những màn hình này chỉ thích hợp những nơi sử dụng nhanh và với tư thế đang đứng ví dụng như ở trong bếp treo cái màn này lên thì có thể lướt web đọc tin tức nhưng cũng hơi bất tiện là cần có thêm case kết nối với màn hình..!! Ju 😃
Hi hi_ miễn ý kiến về sp của mấy anh Hàn này nữa.. quá dử rùi.
Màn hình cảm ứng đẹp quá, tương lai là chỉ chỉ trỏ trỏ 😁
DK Master
TÍCH CỰC
11 năm
Ko hiểu sao mà thiết kế màn hình hay TV thì Samsung lại làm khá tốt, có một cái gì đó mà khiến ng ta phải nhìn vì nó quá đẹp (dù cho chất lượng có thể không bằng các hãng khác như Sony)
Tương lai là máy tính sẽ chẳng cần bàn phím nữa

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
đẹp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019