Samsung sẽ hoàn tất việc cập nhật One UI 5 ngay trong năm nay

vn_ninja
28/12/2022 16:1Phản hồi: 65
Samsung sẽ hoàn tất việc cập nhật One UI 5 ngay trong năm nay
Samsung mới đây đã chính thức tuyên bố rằng One UI 5 là phiên bản One UI được phát hành nhanh nhất từ trước đến nay. Cụ thể công ty đã mang giao diện người dùng mới đến hơn 46 thiết bị trong vòng chưa đầy 2 tháng, tính đến ngày 9 tháng 12.

Samsung cũng cho biết họ đang nhắm mục tiêu hoàn thành việc cập nhật One UI 5 vào cuối năm nay, nghĩa là trong vòng 4 ngày nữa tính cả ngày hôm nay. Nói cách khác những thiết bị đủ điều kiện sẽ nhận được bản cập nhật mới trong vài ngày tới.

One UI 5 dựa trên Android 13, mang đến một số thay đổi và tính năng mới, bao gồm nhiều tuỳ chọn cá nhân hoá giao diện hơn, chức năng Modes and Rountines, widget gợi ý thông minh, trích xuất văn bản từ hình ảnh… Ngoài ra cũng đã có báo cáo cho biết phiên bản One UI 5.1 mới hơn hiện cũng đã bắt đầu được thử nghiệm và có thể sẽ ra mắt cùng với dòng Galaxy S23.

Xem thêm:

Samsung, A.A
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã lên cho fold 3. Hiệu ứng chuyển cảnh thì mượt hơn thật. Chỉ có lâu lâu nó khựng một cái như nấc cục thôi. Vuốt 2 ngón tay từ trái qua phải để mở app thật là tiện lợi
Ktv79
ĐẠI BÀNG
một năm
@chavalier Lên xài sướng thật. Nhưng bàn phím ss ko ngon bằng labankey. Mà dùng labankey thì sợ quá.😆)))
@Ktv79 Sao vậy bác? Đang tính cài laban. Đúng bàn phím Ss UX ko đc ngon
Ktv79
ĐẠI BÀNG
một năm
@jetperfect La bàn thì vô đối. Chỉnh được cả kích cỡ bàn phím độ rộng phím. Nhưng nó lại là của bên zalo. VNG phát triển. 😆))). Sợ lắm. Gõ cái gì nó cũng gửi về cho bên An ninh thì hết hơi.
@chavalier hóng note10+ dc lên
Trên Snapdragon 8 Gen 1 plus phải nói là OneUI 5 quá mượt, ko có chuyện lâu lâu nó khựng một cái như nấc cục đâu. Snapdragon 8 Gen 2 thì chắc chắn nuột nuột và nuột luôn
@baomat1585 Chắc tại lâu rồi mình cũng k reset máy nên mới có hiện tượng này. Khi nào rảnh factory reset chắc hết. Chứ snap 888 cũng đâu phải cùi
@chavalier andr 12L nghe nói đã ngon lắm rồi mà bác
@baomat1585 8 Gen 1 Plus thì qua TSMC gia công rồi mà 😃
Cái con note 10 Lite của mình cũng được lên mới ảo chứ
@mEnO 22 Bản cập nhập Android cuối cùng cho Galaxy note 10 lite. Máy mình lên đúng là thấy mượt hơn
@mEnO 22 Note 10plus ngậm ngùi
@BlackCat_94 note10+ không được lên tiếc quá bác nhỉ
@toilachi9 xem có rom mod k thôi
cayowl
TÍCH CỰC
một năm
Tiện đây có bác nào dùng samsung dòng A52s, 53, 73 bị vỡ hình khi xem video gửi qua zalo không? Nói chung là video nó xấu lạ mặc dù cũng cái tin nhắn video đó xem trên các máy khác thì bình thường.
@cayowl Do zalo mà bác 😁
@Sói Ca! Của t xem vẫn bình thường mà😀
cayowl
TÍCH CỰC
một năm
@Sói Ca! Xem trên các máy khác cũng video đó thì bình thường (video gửi trong nhóm chat). Mình cũng biết là gửi qua zalo nó nén video lại nhưng cái này nó vỡ hình loang lổ kì lắm. Không biết có phải do cài đặt trong máy không nhỉ? Bác nào dùng 3 máy trên chỉ giùm em với.
Ko rõ 2023 còn thằng mod nào đi chê ui1 này kia nữa ko nhỉ¿
@demonntl Gây war là 1 phần công việc mà, vẫn phải làm thôi
@demonntl kệ mẹ mod đi bạn
bigtoe10
ĐẠI BÀNG
một năm
@demonntl Cố lên SS ơi, khoảng 100 năm nữa sẽ đuổi kịp iOS nếu iOS đứng yên.
Cười vô mặt
@demonntl Chứ ai khen OneUI đâu trời, nặng nề rườm rà mà sao hay tự hào quá, hơn được MIUI cái hay đi khẳng định quá
@demonntl Ai chê?
Trên fold 4 thề với các bạn là nó mượt dã man con ngan, ngon như bát tiết canh dê vậy đó
Hun cái nè
@Cho_Chet Thế thì phải như bát tiết canh vịt chứ 😆)
@Cho_Chet Nhậu đê 😁
Màu mè, nặng nề, chậm, tốn pin là những gì người ta nói về one ui
VinhKop
ĐẠI BÀNG
một năm
@tinhdg Thế ios là nhất bác nhie?
@tinhdg Chuẩn. Thua xa iOS càng lên càng mượt
@tinhdg Hơn được MIUI là tự hào rồi hihi
@tinhdg Tưởng nói về MIUI 😃
fold 3 mỹ của mình chưa có, mà con A23 của mẹ vợ lại có mới hay
[K]os
ĐẠI BÀNG
một năm
@quesshung Mỹ thì bản nhà mạng nó thường lâu hơn
Samsung dạo này nhanh nhẹn hơn rồi đó
Mình chạy đua từ Note 4 đến giờ, nhưng có lẽ dừng ở S22 Ultra vì chả thấy sự khác biệt của các đời sau là bao
@Thắng Ngô PCHN Lên fold đi bác
@Thắng Ngô PCHN mình Note 3,5,10+ và dừng rồi. Đợi F4 threehand về 15 củ mua trải nghiệm 😁
cầm Note10+ cf với thg bạn S22 Ultra, app cơ bản + tốc chiến, pubg y chang nhau. So cam thì thua nhiều thật, mà chụp đủ sáng thì cũng 9/10 thôi, còn màn hình thì 9/10 ko khác mấy.
@(っ.❛ ᴗ ❛.)っ Mình cũng dừng từ Note 10+ 5g đến giờ :D
XiaCR
ĐẠI BÀNG
một năm
Cập nhập khá nhanh á, k lâu như trước
Lên lâu và dùng đã
One ui kiểu thấy chán chán sao ý nhỉ. Đơn điêu, khô khan. Mượt thì không bao giờ bằng ios, được cái có mấy cái tính năng khá ưng mà iphone ko có, như ẩn ứng dụng khỏi màn hình
Ktv79
ĐẠI BÀNG
một năm
@woinradio Trời, từ sony qua Ss thấy sướng hẳn. Nhiều cái có thể set theo ý cá nhân để tối đa hóa năng suất và tối thiếu hóa thao tác. Sướng hẳn. Chả phải nhớ tắt chuông hay bật chuông. 😆)))
@Ktv79 uk, nó thông minh lắm, trải nghiệm thao tác hằng ngày ăn đứt bất kỳ dòng android nào khác, hồi xưa có huawei thôi. Giờ ngoài mấy hãng trung quốc ra, cũng chỉ còn sony thì hơi lập dị, pixel thì lỗi vặt quá nhiều.
Ktv79
ĐẠI BÀNG
một năm
@woinradio Dùng Sam sướng hẳn. Đồ hàn nhưng phần mềm nó nhiều.
Thế lại quá ngon, đã cập nhật nhiều, lại còn nhanh 😃
Ngày nào cũng vào check cho con note 10plus mà k có 😭. Nhìn note10 lite nó đc lên mà tức ói máu
@changngok86 note 10 plus làm gì được lên mà check 🤣
@hoang559 Bởi...cũng là cao cấp hàng đầu, sau có mấy tháng mà họ nỡ bỏ nhau 😭
One Ui tệ vcđ toàn đơ với lag, khựng
@HoangTruong120990 Con A13 mà ko lag chứ cái chi lag
Vẫn lag, cử chỉ vuốt quá tệ
S21 Ultra chưa thấy. Pùn
Im lặng đi
S21 Ultra chưa thấy. Pùnnn...
Im lặng đi
@vuhiep0302 S21U lên từ đời tám hoánh nào rồi. Bạn check lại phần cập nhật thử coi.
@GhostRiley À lên rồi. ko thấy gì khác biệt nhiều ngoài cái lock screen =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019