Samsung sẽ mang vòng xoay trở lại trên Galaxy Watch sắp ra mắt
Didu
một tháng trướcBình luận: 73Lượt xem: 5.553
Samsung sẽ mang vòng xoay trở lại trên Galaxy Watch sắp ra mắt
Vòng xoay vật lý được cho là sẽ xuất hiện trở lại trên thế hệ mới của Galaxy Watch, dự kiến ra mắt trong mùa thu năm nay. Samsung giới thiệu vòng xoay này trên thế hệ đầu rồi đột ngột bỏ nó đi ở Galaxy Watch Active năm ngoái và thay bằng vòng xoay kỹ thuật số trên màn hình cảm ứng.

Thông tin này được SamMobile tiết lộ, họ nói nhiều nguồn tin đã xác nhận với họ. Kết hợp với nút bấm, vòng xoay xung quanh mặt đồng hồ sẽ cho phép bạn điều khiển và truy cập vào menu của đồng hồ một cách dễ dàng. Với việc có vòng xoay, thế hệ Galaxy Watch mới cũng sẽ vẫn sử dụng mặt đồng hồ tròn truyền thống.

Ngoài ra, các tin đồn cho rằng đồng hồ sẽ có kích thước mặt 45mm, tức là to hơn Galaxy Watch Active 2. Samsung cũng sẽ bổ sung các tùy chọn vật liệu titanium và thép cao cấp khi đồng hồ này ra mắt trong vài tháng tới.

Nguồn: Sammobile
Cái vòng tiện phết. Kêu tách tách
@Tâm Vô Tình Công nhận vặn thấy sướng gì đâu
@Tâm Vô Tình Con gear s2 vòng rất chắc chắn. Nhưng từng con s3 lên là vòng có độ rơ lắc ngang cũng thấy nên ko mua. Tính ra S2 của mình cũng dc 5 năm giờ pin hẻo quá ko dc hơn 1 ngày như trước
@cuongtao2016 xoay vòng benzen phe vãi , trông lại menly
@MrXoay84 Em dùng s3 cũng đc 4 năm nay có thấy bị sao đâu bác
@da.eddie Bạn thử lắc ngang giữa 2 đời sẽ nhận ra khác biệt thôi
Hy vọng có gì đó hay hay ở thế hệ mới , cần nâng cấp pin lên 1 tuần thì ngon
@SaiO Mình xài Galaxy watch thấy pin được 4 ngày là ổn rồi, lên được 1 tuần nếu tắt bớt tính năng khác, mà xài lâu lâu cũng thấy pin có dấu hiệu xuống cấp.
@SaiO mình xài s3 frontier được 3 ngày, vậy là đủ xài 😁
Lại 1 vòng luẩn quẩn 😂😂😂
Vậy là của mình chưa sợ lỗi thời 😂
@rafaeltran88 Cái vòng đó hay mà, cái cảm ứng bây giờ lại thấy ko hay bằng
Mặt đồng hồ khá nhỏ. Nếu cảm ứng thì cái tay che hết màn hình. Thấy cái vòng là hợp lý nhất.
@Thành Viên Dấu Tên Thao tác trên mặt mấy đâu b ơi...
Ủng hộ vòng xoay
Có vòng xoay vật lý thì mới che cái viền dày hợp lý, chứ xoay cảm ứng thì nhìn cái viền dày cui, không đẹp.
các hãng làm smartwatch nên làm đồng hồ thô 1 tí, nhìn các smartwatch yểu điệu thục nữ quá, ko có cái nào hầm hố nam tính 1 tí
@kobebryant gear S2, S3 đấy bác
@Blade knight Frontier S3 nhìn cũng được lắm nhưng vẫn còn công tử quá. Mình xài con Casio EQB 501 full kim loại nhìn quen rồi (nút bấm thì nhiều, toàn để cho con mình phá là chủ yếu). Mà con Casio này pin bất tử, mặc dù cũng thích smartwatch nhưng cũng ngán vụ sạc và va đập
@kobebryant em nhớ casio cũng có hàng smart watch
@kobebryant Xiaomi T-rex kìa bác. Bao man, y như G-shock, pin thì 20 ngày bt á
@Blade knight Của mình theo như đám casio nói cũng là 1 dạng smartwatch. Và nó chỉ có kết nối bluetooth với điện thoại vậy được gọi smartwatch, bệnh thật haha
Ko liên quan nhưng mong apple watch ra mặt tròn như sam watch.
@BlackCat_94 Đâu cần phải nói vậy đâu bác, lỡ mai mốt nó ra mặt tròn chắc lúc đó cũng câu này "Apple tính cả rồi" pk? 😆
@lamtd Bác hơi bị coi thường cái công ty tỉ đô với hàng nghìn bộ não r đó. Apple tính hết rồi. Như bàn phím cánh bướm vậy.
@lamtd Đâu ai noia trc đc điều gì. Kiểu dáng vật lí nó chỉ có thế. Nó k thể đa dạng như đh cơ được nên chuyện nó chuyển sang mặt tròn và ss ngược lại cũng bt mà. Qtr nó làm tốt là ok.. Tất nhiên trong vòng đôi ba năm tới thì khó, xa hơn k biết được.
@Edward Đỗ Chắc khó
mình đã xài qua nhiều smartwatch cho Android & công nhận cái vòng trên Samsung Watch cực ngon & tiện. nhưng cái cần thiết nhất vẫn là pin ngon nên đành quay qua xài Huawei GT Watch - vì nhu cầu smartwatch cuối cùng cũng chỉ để đọc notification thôi chứ có vọc vạch gì như đt đâu?
@vinhphucng25 Ví dụ như họ gửi messenger hay zalo mà có hình ảnh thì mình có xem được hình ko bác ?
@vuatocdoDN tất nhiên là KHÔNG rồi bạn. =))))
@vinhphucng25 Ồ. Vậy phải cân nhắc lại chứ cái Apple watch sr4 đã có thể xem hình được rồi. ;))))))
@vuatocdoDN uhm thì Samsung xem được nhưng con Huawei thì emoji còn không coi được sao coi hình được. haha...
iPhone thì cứ yên vị với AW đi bạn. mình xài Android & cần ngon bổ rẻ thui. ;)
Mình thấy samsung nên giữ cả 2 dòng đồng hồ luôn do sẽ có người hợp với con active, có người hợp với con xoay vật lý.
Mong pin lâu và chống nước tốt tý để bơi lặn biển không lo nước vào.
@demax Đh làm chống nc dễ hơn điện thoại nhiều mà bạn...
Nhưng cần cải tiến để được mọi người tin dùng
Vừa múc em fenix 6 sapphire, hài lòng quá 😆))
Cái viền trồi lên này đời trước bị cấn ko vuốt cảm ứng ở mép được, phải bỏ!
Giờ mang lên lại mà ko khắc phục được thì xác định ế tiếp nhé Sam!
Ok vòng xoay vật lý xài tiện hơn cảm ứng và bảo vệ tốt màn hình nữa
@yokel đúng rồi
Vẫn yêu đồng hồ cơ hơn. :v
@tr3mi3u Lỗi thời rồi bác ơi
@tr3mi3u bác giống e
@ha26 Ít nhất đến hiện tại vẫn chưa lỗi thời đâu bác nhé. Người có tiền và chơi đồng hồ thì chắc chắn sẽ có 1 cái đồng hồ cơ.
Ngoài vật liệu cao cấp, nó ăn được Ticwatch Pro 4G/LTE không nhỉ?
Galaxy Watch mất vòng quay khi nào vậy? mà giờ mang lại
Active nó là 1 dòng khác mà
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019