Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung sẽ sớm cập nhật firmware cho Galaxy S III để sửa lỗi máy bất ngờ ngưng hoạt động

Duy Luân
3/1/2013 17:0Phản hồi: 232
Samsung sẽ sớm cập nhật firmware cho Galaxy S III để sửa lỗi máy bất ngờ ngưng hoạt động
Mới đây, đại diện của Samsung khu vực Bỉ - Hà Lan - Luxembourg (Benelux) đã nói với trang Tweakers.net rằng hãng đang nỗ lực khắc phục vấn đề khiến một số máy Galaxy S III bỗng nhiên ngừng hoạt động mà nhiều người gặp phải trong vài tháng qua. Theo Samsung, chuyện này do một lỗi trong firmware gây ra, tuy nhiên người phát ngôn Anne ter Braak trấn an rằng "chỉ có một số lượng nhỏ Galaxy S III với bộ nhớ trong 16GB" là bị ảnh hưởng và nó có thể "được giải quyết một cách dễ dàng nhờ bản cập nhật firmware". Nhà sản xuất nói họ đang làm việc để ra mắt bản vá sớm nhất có thể nhưng không công bố mốc thời gian chính xác.

Lỗi nói trên được cộng đồng mạng gọi là "sudden death" và nó thường diễn ra vào ban đêm, khoảng thời gian mà chiếc Galaxy S III không được dùng tới. Điều đáng nói là cả những chiếc S III chạy ROM tùy biến lẫn ROM chính hãng đều bị như thế, khiến người dùng không thể kích hoạt chiếc điện thoại của mình. Trong thời gian chờ đợi, Ter Braak nói khách hàng bị tình trạng này có thể đến các trung tâm bảo hành Samsung để được giúp đỡ. Một số thông tin trước đây cho thấy Samsung đã thay mới bo mạch chủ cho những chiếc S III xấu số.

232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao không nghe TT nói về vụ này nhỉ, lỗi này có bác nào dính chưa
dmufo8469
TÍCH CỰC
11 năm
@lam1000 Dạ, có rồi đó ak...http://www.tinhte.vn/threads/1786757/
@dmufo8469 Thành pic chém gió rùi 😃
ht8xlove
ĐẠI BÀNG
11 năm
May quá con của mình ko bị lỗi này
S3 ơi, chết nhanh cho nhanh ra S4 tao mua xài đi😁. ghét S3
(ps:trẻ trâu)
Vãi ông Sam quá...cũng đang dùng Sam cảm thấy ko yên tâm rồi đấy:mad:

Sent from my SGH-T989 using Tinhte.vn
MMQ
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này do lỗi Android của Samsung sao ??????
2nd
TÍCH CỰC
11 năm
S3 ra cũng lâu rồi mà giờ mới phát hiện lỗi này,lạ nhỉ
Mình nghĩ chắc do 1 lô máy có vấn đề thôi,ae tt có ai bị tình trạng này ko

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
SS trấn an các S3er nhưng hay lo sợ những chuyện viễn vông 😁

Tin này đọc trên VNexpress từ hôm qua rồi mà .tinhte chậm quá .
Bài trên VNex còn kết câu cuối là "ở việt nam chưa phát hiện trường hợp nào dính lỗi tương tự " thì phải
Teoteorom
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr Sức Khỏe Cuối cùng thì vẫn được thay free main cả 2 lần, TTBH kg làm khó , mình biết xác xuất máy dính lỗi này như của mình là hiếm nhưng vẫn đang lo lần thứ 3 sẽ còn bao lâu nữa? 😔
@Teoteorom
Tôi dùng NOTE2 (Nếu không có lỗi Pin khá lì) cũng lo nơm nớp... lần trươc mới bị lỗi màn hình tự sáng. Lúc cắm nguồn cứ nháy nháy rồi hiện biểu tượng cục Pin đang sạc...nạp cả đêm đc có 41%. Rồi tháo sạc ra cứ bị nhấp nháy tự bật màn hình, hao PIN rất nhanh... Mang ra hàng lần thứ nhất nó bảo do mình dùnh Bkav nên màn hình tương tác. Tháo ra luôn. Sau đó Pin lại lì những vẫn bị sáng màn hình rất khó chịu. Sáng nay mới mang ra SamSung lần 2 lat nữa qua lấy. Ko biét nhu nào
@Mr Sức Khỏe Note 2 của bạn bị lỗi rồi. Note 2 của tôi mới mua về lơ tay rơi bung pin.nắp lưng tưởng đi rồi ay thế mà không sao đến giờ chẳng thấy điểm yếu nào .đang rất hạnh phúc với em ay hài lòng hơn cả s3

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@hominhcuong vừa lấy vè từ chỗ bảo hành...để nghịc mấy hôm xem như nào
Cái ông VNExpress thì cũng toàn viết bài lăng nhăng về CNTT, chủ yếu là dịch từ nước ngoài, xong thêm mắm thêm muối vào mà toàn thêm sai thôi. 😁 Ở VN ghi nhận lỗi này từ cách đây 1-2 tháng rồi, lúc ấy các bác chỉ lớ ngớ chưa biết là do đâu, giờ thì Sammy mới chính thức xác nhận lỗi. Hàng Sammy chất lượng lởm thật, dùng một lần rồi không muốn dùng lại lần 2 nữa. 😕

@chicharito mu thì đó,nếu về lại rom stock 4.0.4 thì thường quá rùi,máy chạy ko nhanh và ko mượt,cái mình cần là nhanh mượt giống 4.1 và có bàn phím đó nữa thì ok😃,chỉ còn chờ rom gốc ss 4.1 thôi:p
@ruacontrenbien Hình như mấy máy Sky cũng có bàn phím 3x4 hay sao ấy bạn thử root máy lấy nó ra cài, ko thì trước khi cài thì sign lại nó 1 cái hãng cài, nếu nó cho cài đặt bình thường mà chỉ vất vào qua root explorer thì dùng cũng dùng được nhưng đảm bảo phần lớn crash với force close.
Nói thật cái bàn phím ấy dùng khó chịu vì cứ phải chạm nhiều lần , màn hình smphone giờ to thế rồi dùng bàn phím android có bất tiện như trc đâu , hơn nữa sao ko dùng swiftkey keyboard lướt cho sướng ...
@ducngock tớ thì cũng ko khoái cái bàn phím đó hehe tại vì con bồ nó đòi😁
@ruacontrenbien App perfect backup nó cho phép back up system app , sau đó hình như nhớ ko nhầm nó còn tự auto sign (ko cần mình làm thủ công) để có thể đem qua cài lên máy khác hay sao ấy , hồi trước nhớ có mấy cái app riêng của máy ss rất hay mình thử nhiều cách mà ko cài cho máy khác được (cái này mấy anh xda chuyên chôm app riêng của máy ss làm thì nhanh) dùng perfect backup thì được 1 2 app (phần lớn vẫn ko dùng đc)
Bị phần cứng rồi, cập nhật firmware cũng thế thui, tốt nhất là bỏ mẫu đi, sản xuất galaxy khác. Ai mua con này thì ráng chịu thui, xài nhưng ko biết được lúc nào nó chết 😔
@trungthongng Nguy hiểm quá, TT lại có thêm 1 thím nữa
@trungthongng Khi nào ko dùng nữa thì bán lại cho mình nhé, cá nhân mình dùng s2 đc gần 2 năm nghịch lên nghịch xuống có bao h chết đâu, s3 ra s2 ko đc quan tâm nữa thì vẫn còn có xda hỗ trợ 😁

Lắm người thích gây sự chú ý nhỉ, lỗi thì chưa thấy dính, mà cứ kêu la lên như sắp đến ngày tận thế ý nhỉ ?
@gunz236 từ hồi chết con captivate cạch samsung đến già
mất niềm tin vào khách hàng
@trungthongng bác biết mối quan hệ giữa frimware với phần cứng không
chúc mừng anh em không còn sống cùng nỗi lo sợ
nvtnet
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có thấy bị gì đâu
lỗi thì sửa, máy nào ko vậy, quan trọng là có sửa hay ko thui, cũng như khi ta đi ị thì phải chùi... mủi vậy mờ
May quá vừa bán xong nên cũng ko bị ảnh hưởng bởi cái này
hamyty
CAO CẤP
11 năm
Đây là lỗi đột tử, do cháy ic nguồn hay flash ,do lỗi board mạch, rất nguy hiểm nhưng hiện tại sẻ được ss sửa miễn phí, nhưng hết bảo hành thì ko biết thế nào ,chắc sửa cả triệu mất :mad:
crab2207
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hamyty thong báo của Samsung tới ng dung S3,bạn ko biết ah,ss sẽ đổi máy mới cho khách hang gặp phải lỗi này,dù là hang xách tay hay là hết bảo hành hay còn bảo hành😃
ngang thời arc 0% pin
Hic. Không biết Note 2 có bị không nhỉ. Thấy phần cứng 2 con này khá là giống nhau.
Đọc 10 bài trên tt có tới bán nửa la samsung.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019