Samsung: Tất cả các thế hệ Smart TV sắp tới sẽ chạy Tizen OS, tương tác tốt hơn với thiết bị di động
Blaze1st
7 nămBình luận: 89

Samsung vừa qua cho biết tất cả các thế hệ Smart TV sắp tới của hãng sẽ chạy nền tảng Tizen OS. Hiện tại thì các Smart TV của Samsung đang sử dụng giao diện Smart Hub, tuy nhiên có vẻ như sau nhiều năm phát triển thì Tizen OS đã dần hoàn thiện và đã đến lúc Samsung phổ biến nó ra ngoài thị trường. Với Tizen OS, Samsung nhấn mạnh rằng Smart TV và các thiết bị di động sẽ tương tác qua lại tốt hơn.

Cụ thể, với một hay nhiều thiết bị di động đang có, bạn có thể truyền tải dữ liệu từ chúng qua Smart TV của Samsung dựa vào Wi-Fi Direct. Ở chiều ngược lại, Smart TV sẽ dùng Bluetooth quét xem thử có thiết bị Samsung nào ở gần đó không, nếu có thì dữ liệu và những nội dung đa phương tiện trên TV sẽ được truyền qua smartphone/tablet Samsung nhờ Wi-Fi Direct. Do đó, bạn có thể xem trực tiếp trên điện thoại/máy tính bảng mà không cần bật TV lên. Ngoài ra, các thế hệ Smart TV mới của Samsung sẽ được tích hợp sẵn quyền truy cập vào một số dịch vụ truyền tải từ đám mây như PlayStation Now, Samsung Sport Live hay Milk Video.

Dự kiến thì Samsung sẽ trình diễn một số mẫu Smart TV mới của hãng chạy Tizen OS, cùng với đó là giao diện Smart Hub hoàn toàn mới tại CES 2015 tới đây.

89 bình luận
anh Sam càng muốn độc lập từ phần cứng, phần mềm
@hoanghaidang Đâu phải ai cũng sẵn lòng nghe sự thật. Nó vốn mất lòng mà lại !
@dualshock ~ ~ ~ ~ Vãi cả sự thật của bác , mình cũng chả khoái gì SS . Nếu có mua 1 con Smart TV thì mình thích của LG hơn là SS .
tobe_alone81
ĐẠI BÀNG
7 năm
@boycantho.ct phiến diện!!!
họ éo có nhau là éo đc đâu bạn ah
DK Master
TÍCH CỰC
7 năm
@boycantho.ct Vậy mà mấy chục năm qua, trước khi Google được thành lập thì Samsung đã thành tập đoàn hàng đầu của Hàn Quốc rồi... Thế thì chết từ trong trứng rồi 😆)))))) !!!!
ingoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
có những lối đi riêng khiến chúng ta đi nhanh hơn, nhưng cũng có những ngõ cụt phía trước.
tommyteen
TÍCH CỰC
7 năm
@ingoc Ko đi thử thì sao bik cụt hay ko... Suốt đời đi theo dấu chân ng đi trc thì chừng nào thành công??
LIPIK
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ingoc Lối đi hiện thời của TV SAMSUNG đã cụt rồi.. kho ứng dụng không hứng thú cho lập trình viên nên ứng dụng rất ít. Nên việc chuyển hướng bây giờ không có gì bất ngờ.
ingoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tommyteen Bạn thấy Samsung đời đầu đi theo ai (android và Iphone), và có thành công không. Tizen cho đồng hồ là một thất bại và mọi thứ vẫn đang ở phía trước.
@ingoc đồng hồ sẽ thất bại hết chứ không phải chỉ mỗi ss hay tizen cả. vì người dùng chi tiền cho đt và dùng tiện hơn. đồng hồ bé tẹo đeo vướng víu ít ai thích đeo lắm. nên smart watch không phải là tiêu chí mua sắm của dân công nghệ.
viaipi
CAO CẤP
7 năm
SS đã chậm châm hơn sau bứt phá của LG về mảng TV với WebOS
longthong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Klq nhưng các bạn cho hỏi mình muốn cài thêm ứng dụng trên Smart TV Sony thì ntn ạ?
@longthong Vào Opera Store nhé bạn.
@longthong Klq nhưng các bạn cho mình hỏi sao cài SCTVonline trên smart tv của toshiba không được vậy.
Ủng hộ SS dùng Tizen.

Từ từ áp dụng cho đt và mtb luôn đi.

Dẹp android đi.

Hãy tự chủ, đừng lệ thuộc GG nữa.
toanhd
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Mr.CG Bắc lên đi cân lại mắt và não khi phát biểu về ... Google. Chắc cũng đang dùng google Search hoặc Maps
Mr.CG
ĐẠI BÀNG
7 năm
@toanhd à t thấy b đó phát biểu khó nghe nên bảo bạn ấy vắt não cho kĩ r hẵng phun, còn b thì chăc scungx cần vắt tầm 5 6 lần j đấy vì b nói làm t chả hiểu t phát biểu j về gôgle nữa
ios ra đời 2007 thì android sau đó 1 năm, vậy 1 năm đủ code nên 1 hệ điều hành hoàn chỉnh à, vậy ăn theo cái gì. Nói thế thì trước khi ios ra đời thằng sammy có mấy con cảm ứng cũng ko chạy hệ điều hành gì mà giao diện cũng biểu tượng, hình nền, thậm chí slide to unlock cũng có từ lâu. Nói thì nói hết sao chỉ nói 1 phía. CÒn về khoản tài chính thì xin thwua là apple đại đế của các vị lại bị exxon mobil nó chiếm ngôi đầu r, và google đứng ngay sau apple nha, ko đến nỗi mà thực lực google ko bằng cả mic, sam. Mời b xem link dẫn chứng http://www.telegraph.co.uk/finance/globalbusiness/10002790/The-worlds-biggest-companies.html?frame=2539734 bài báo mới ra hôm nay luôn nha
Nói thật ra thì nhiều người (đại bộ phận giới trẻ ở VN cũng nên, dĩ nhiên ko có số liệu nên nói phỏng chiuwngf thế) có cái thói gato khá nặng, mà có lẽ do ảnh hưởng từ hồi bé, toàn bị so sánh với "con nhà người ta". Đó là cách giáo dục cực sai lầm, nó ko những ko giúp đứa trẻ có động lực phấn đấu, mà ngược lại nó nhen nhóm lòng đố kị nhỏ nhen, thấy thằng nào dẫn đầu là thi nhau đạp nó xuống, kéo nó về mức mình, và cũng gián tiếp dẫn đến thói xu nịnh, cuồng ai đó hoặc cái gì đó quá mức, vì bản thân ko tự tin. Thành thử hồi xưa chả thấy ai anti sammy, từ khi táo, gô, sung lên là thi nhau anti, mỗi thằng thần tượng 1 thằng, anti những thằng còn lại. Hài hước thật, sao phải phí năng lượng, thời gian và tuổi trẻ đi làm mấy trò mèo ấy. T là fan ruột nhà dâu, nhưng táo, sung hay gô đều ăn thử, đều thấy thích. Mỗi cais có 1 cái hay, một cái phù hợp con ng, thì ai hợp cái gì dùng cáid dấy thôi
đây chả phải lần đầu tiên t phát biểu mấy thứ này, nhưng chả thay đổi dk j 😁 cả thế giới cũng thế, nhưng xem những cuộc tranh luận của các bọn anti thế giới thấy họi tranh luận có đôi phần bài bản hơn ccúng ta, âu cũng là cái đáng học. nhưng thôi thông cảm cho b nick mới lập, cứ dần dần tìm hiểu
toanhd
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Mr.CG Mình nói bạn kia bạn ơi... Chắc bạn không hiểu ý mình?
Mr.CG
ĐẠI BÀNG
7 năm
@toanhd b quote e thì e hiểu là b bảo e mà 😁 thôi sr b nha, các câu kia e xin dành cho bạn kia vậy... hơi bị awkward
Sam sung nói . androin ơi mình tạm chia tay nhé em. Tizen ơi hay là minh cứ bất chập hết yêu nhau đi em. Kệ mọi người rèm pha
ủng hộ ss. Phụ thuộc google se khiến gg thành quỷ dử mà thôi
Nhà có cái Smart TV mới mua của báo SS ko biết có được nâng lên ko các bác nhỉ
Các TV cũ liệu có được nâng cấp từ Smart Hub lên TizenOS k nhỉ?
LG đi trước SS 1 năm 😁
Hi vọng SS thành công.
Dạo này thích các idol Hàn Quốc nên cũng có cảm tình với sp HQ, haha
bachcach
ĐẠI BÀNG
7 năm
KLQ nhưng ae giúp e phát. Em dùng Smart tivi Sony 42W700b. Dt android vào CH Play thì có ứng dụng remote free dùng ngon lánh. Mà Appstore của Apple nó thu phí 5$. Vào appstorevn tìm ứng dụng ..... mà k có. hxhx, ai biết cách gì khác để iphone remote tv dc k giúp em phát
@bachcach Appstore thì bác sài cái Media Remote chính chủ của Sony. Mình vẫn xài free mà
Mr.CG
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bachcach có tiền mua iphone thì cũng nên bỏ mấy xu mua cái app mà dùng b, hoặc chờ đợt nó sale hoặc free ý
anson312
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bachcach
anson312
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bachcach tv sideview sony
catlinh_ng90
ĐẠI BÀNG
7 năm
Samsung đã từng thất hứa với wave 3 lên tizen
catlinh_ng90
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngày xưa bada 2.0 samsung đã hứa lên tizen đã có ai ai lên được chưa
thằng Tizen này cũng dựa luôn trên nền linux chắc cũng hỗ trợ được apk
Hướng đi giống apple nhưng chậm hơn apple nhiều. Tương lai thì điện thoại cũng dùng os riêng của anh sam quá. Không phụ thuộc vào android nữa.
tầm nhìn của SS tốt quá còn gì nhỉ, mà hãng nào phát triển đều thấy có chiến lược rất tốt
Từ bao giờ Tizen chỉ là hđh Nhúng vậy? Buồn thiệt chứ :p

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019