Samsung thành lập bộ phận gia công chip riêng, không nằm chung với nhóm sản xuất nữa

sonlazio
13/5/2017 7:11Phản hồi: 97
Samsung thành lập bộ phận gia công chip riêng, không nằm chung với nhóm sản xuất nữa
Samsung là công ty sản xuất chip rất lớn, nhưng chính điều đó phần nào ngăn cản họ phát triển hơn nữa do công ty này chính là đối thủ cạnh tranh với các đối tác khác như Qualcomm, nVidia hay Apple... Chính vì vậy, Samsung vừa thành lập một mảng gia công hoàn toàn độc lập với mảng chip trước kia, nó sẽ đóng vai trò là công ty gia công chip do các nhà sản xuất khác thiết kế.

Trên thực tế thì Samsung cũng từng gia công cho một số đối tác khác như Qualcomm với SnapDragon 835 hay Apple với một số chip xử lý cho iPhone. Với việc tách biệt bộ phân gia công hoàn toàn độc lập thì từ bây giờ họ sẽ có thể cạnh tranh thực tiếp với TSMC hay Globalfoundries danh chính ngôn thuận hơn.

Tuy mảng gia công đóng góp chưa nhiều vào doanh thu của toàn tập đoàn Samsung nhưng nó có mức tăng trưởng rất lớn. Dự đoán trong năm 2016 thì mang kinh doanh này sẽ tăng trưởng 86% để đạt 4.7 tỷ đô la Mỹ.

Tham khảo: Reuters, ảnh minh họa: nhà máy Samsung ở Thái Nguyên
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hiện giờ samsung rất mạnh về mảng chip, tách riêng ra thì sẽ chuyên nghiệp hơn => người dùng hưởng lợi từ thành quả
anhutsg
CAO CẤP
7 năm
@phạm xuân thao Người dùng cuối thì hưởng được lời gì bạn ?
Hi vọng làm ăn ngon chứ đừng như SDI...
@Ga2018 lỗi thì k thể tránh khỏi, từ những vụ thế mới làm hãng khá hơn đc, k bưng bít, k bỏ qua. Tuy anh em trong nhà nhưng miếng ăn góp chung, còn nếu anh sai, anh phải chịu
tronghpfc
ĐẠI BÀNG
7 năm
kiểu này sớm muộn gì ss cũng làm trùm thôi vì nó kiêm mọi cài từ thiết kế đến gia công, sản xuất thế này thì chủ động trong mọi cái và muốn sáng tạo cái mới cũng không bị ảnh hưởng nhiều . Giờ chỉ có trực tiếp làm được hệ điếu hành như ios là có thể đối đầu trực tiếp với apple
@thongphan1989 Thật ra thì đa phần cac con chiên trên này ko hiểu bản chất của Tizen nên vẫn cứ nghĩ nó của SS. Nhưng về cơ bản thì SS nó là thằng tích cực nghiên cứu và phát triển cái hệ đh Tizen này nhất nên công nó to nhất. Cũng phải thôi nếu như có trục trặc vs Android thì còn có cái dự phòng chứ ko thì ngưng sản xuất sao hay lúc đó mới tự viết HđH mới ah ? Ko lẽ cả tập đoàn vài trăm tỷ đô lại ko = mấy AE tinhte múa phím.
@tuanokvt Nếu mà android trục trặc thì tizen cũng chả cứu nổi 😃. Và lúc đó ios mới là ng cứu những ng khác. Vì bây giờ cái đt nó quan trọng đối với nhiều ng lắm. Liên lạc, làm việc, khách hàng, đủ thứ. Cái tizen thiếu app nhiều lắm.
hachoa59
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Timkelvin Uhm. CHỜ thôi chứ biết làm thế nào
@thongphan1989 Nói phét! Tizen hay Android đều là nền tảng mở và nền tảng mở được phát triển bởi cộng đồng, không có Android hay Tizen thì sẽ có cái khác lên thay chứ không đến lượt IOS là nền tảng đóng thay thế. Giả sử có ngày IOS nó thay thế tất cả thì lúc đó Iphone nó không nằm ở cái ngưỡng $1000 và tất nhiên nó cũng không phục vụ đa số thì lấy cơ sở gì để nói nó là cứu cánh cho các nền tảng còn lại?
CáHaiSa
ĐẠI BÀNG
7 năm
ai cho mod lấy hình ghệ tui chèn vào đây thế !
trkhaihoan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho em hỏi nộp hồ sơ vào bộ phận nào để được đứng ấn nút cạnh bạn kia ạ ?
killpeople
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trkhaihoan Nhân viên sản xuất bạn nhé. Đang tuyển 5k nam đấy. Lol
@trkhaihoan Bạn ý vào lâu rồi, cấp cao đấy. Nên ông vào chỉ mình ông "ấn" còn bạn ý chỉ cho ông cách "ấn" nhé :oops::oops::oops:
@trkhaihoan
CNC MK hoặc CNC Equidment
@Phan Quang Đức chỉ có thể là polishing 1p. căn cứ vào độ nhăn của găng tay e đoán bạn này chạy máy thực sự chứ k phải mẫu
@trkhaihoan Làm công nhân, dễ mà 😁
Phải nói nhân viên sản xuất của Samsung rất đẹp gái. Hehe...
Người mẫu hay công nhân vậy trời
@tuanvuespn Thế bên đấy ko ngặt rồi, chứ bên em là cty con của ss mà ra vào là trùm hết. Tránh bụi công nghiệp ạ.
elgaucho
TÍCH CỰC
7 năm
@toikhongtontai Tỉ lệ 1 chọi 3 thế này chắc chết sớm 😁
kieunamthanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phutrongnhan Thế này là bình thường ạ. Ở đây gái xinh nhiều vô kể.
hakaji
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phutrongnhan công nhân đó, samsung rất đông công nhân, giờ ăn trưa để ý chút là gặp rất nhiều em xinh gái
Bố thằng tàu ốp pô xe máy k biết nó kiếm ảnh đâu ra mà xếp hàng như đúng rồi...hàng tàu còn xếp hàng vãi :v ..mà k cho bình luận 😔( ae thấy đúng k
@Vá Săm Xe Tăng Mình thì đang thắc mắc tại sao trời nóng vãi đá.i mà chúng nó mặc áo khoác
@theongyen Vào xưởng lúc nào cũng 26độ bác ạ 😃. Mà đây không phải áo khoác nó là cái áo mỏng để tránh bụi với hóa chất thôi.
@nguyennam0604 Xưởng nào. cái cửa hàng kia kìa. Đọc bài đi đã nhé
@Vá Săm Xe Tăng cái đấy mà ko khóa bình luận thì bị ném đá cho tung xác =))
Đúng rồi, phải chuyên nghiệp lên mới kéo dc ông apple quay trở lại... ko thì chỉ có nc ăn cám với TSMC
Vào xem bài chỉ vì nhân viên bấm nút...
Cây ổi
ĐẠI BÀNG
7 năm
cho nên nghi ngờ việc Note7 lỗi CPU càng có thêm cơ sở. từ việc tin đồn thay CPU, và theo kinh nghiệm về thiết bị điện tử thì mình không tin hoàn toàn vào việc lỗi note7 là do pin.
@Cây ổi CPU làm nổ pin thì nghe nó cứ ảo ảo thế nào ấy.
Cây ổi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuanokvt cpu quản lý hết mọi thứ, nó có thể làm nổ pin nếu quả pin vốn yếu kém sẵn.
@Cây ổi Thối tai thật.
Cây ổi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuanokvt chỉ thích chửi thì cút cmm đi.
Cám ơn Mod về bài viết, ít nhất cũng giúp đám Seeder nó hiểu được thế nào là thiết kế, thế nào là gia công để khóc cho đúng nội dung, có trọng tâm, trọng điểm
nipponx
TÍCH CỰC
7 năm
vào đây vì tấm ảnh,ko thấy tấm thứ 2 nên đi ra :oops:
nissangtr
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cá là trên 50 % thành viên vào đây có tâm hồn không trong sang, kkk.
@nissangtr 100% trong tối luôn ấy chứ.
Trời.. góp ý nha .. mẫu đã chính chủ. Mod coi chừng bị kiện à ko bị đe dọa.. ha ha
Tối đến truy tìm em này 😃
xversion1
TÍCH CỰC
7 năm
Đang làm CEO nhưng vẫn FA. Có khi phải xin vào làm công nhân cho anh Sam để kiếm gấu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019