Samsung tiếp tục đầu tư vào màn hình cong, sẽ có 22 TV ra mắt trong năm nay

sonlazio
25/3/2017 3:57Phản hồi: 1.253
Samsung tiếp tục đầu tư vào màn hình cong, sẽ có 22 TV ra mắt trong năm nay
Sony và LG đều đã từ bỏ màn hình cong, nhưng có vẻ như Samsung vẫn còn mặn mà mới công nghệ màn hình này. Họ vừa công bố sẽ ra mắt 22 TV mới sử dụng tấm nền cong ra thị trường toàn cầu, đặc biệt là ở những sản phẩm giá cao và các sản phẩm QLED. Năm ngoái thì họ chỉ có 10 mẫu TV cong mà thôi.

Lợi ích của TV cong còn gây tranh cãi rất nhiều nhưng với việc là nhà sản xuất duy nhất còn sản xuất dòng sản phẩm này thì họ sẽ có khá nhiều lợi thế, đặc biệt là ở phân khúc trên 65" vốn cần nhiều yêu cầu về sự khác biệt.

Một đại diện Samsung cho biết xét trong nội bộ Samsung thì tốc độ tăng trưởng của TV cong trong năm 2016 là 50% so với 2015.

Tham khảo: ET News
1.253 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn đắn đo em 55 đời 2016
@thienvk mình cũng thế
ivyivy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@loveisabeautifulpain Chờ giá nó hạ nhiệt tí thì rinh em nó về bác nhẩy
@loveisabeautifulpain Chả cần cong vẹo làm chi cho tốn kém. Chỉ cần chip mạnh. Xử lí hình ảnh tốt. Chân thực mượt mà. Giá hữu nghị là tốt rồi
@saigonnang2 Thằng cong cho cảm giác mọi thứ như rộng lớn hơn khi xem nên vẫn hơn thằng phẳng điểm này
N.T.Trung
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cong thì phải thật to mới có tác dụng, mà to thì to tiền >>> ít người dùng.
@duykhanght tớ cũng thấy thế, nhưng góc nghiêng đúng là hơi gây khó chiu nhưng TK về những khoản khác thì quá tốt
@hoangvo23 khoản khác là khoản nào bác?
@ilovetls khoản dây thu, remote thông minh, các ứng dụng tiện ích trên smart hub v...v.. must try
@N.T.Trung hihi,hàng cao cấp thì dân có tiền họ mua,sx số lượng cũng ít mà,giờ người giàu nhiều,cơ quan mình có mấy người mua cái tv SS nghe đâu 70tr, nhìn đẳng cấp lắm.
*LT*
TÍCH CỰC
7 năm
Quan điểm của mình vẫn thích màn phẳng hơn.
P/s: Sau cả tháng đắn đó suy nghĩ, qđ mua tivi của sony, mặc dù giá cao hơn samsung 1 ít.
@changtraimegame hiện tại nó có One remote đó bác
@sgtd Chi phí sản xuất cao quá mấy hãng khác ko theo nổi, bỏ cuộc chơi
@Meo con111 Game fifa online thì sao bác?
@novalandme Độ bền của SS giờ hang top tem rồi bác ơi
TV màn hình cong chỉ thích hợp để trong phòng ngủ. Mà nên mua từ 50" trở lên mới hợp.
ChiChiBaoLoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@QXPro Mơ ước của con người là được xem TV màn rộng vì thị trường của 2 con mắt nhìn chiều rộng nhiều hơn chiều cao nhưng do hạn chế của công nghệ.
@QXPro Tôi thấy với công nghệ chấm lượng tử, QLED TV cung cấp phạm vi màu sắc tốt hơn 40-50% so với màn hình LCD. Đó là sự kết hợp giữa gam màu cao và độ chính xác tuyệt vời.
@phudong&&& ý bác là cho màu sắc thực như cuộc sống phải không, đúng là càng ngày càng hiện đại ngày trước chỉ có cái màu là được, giờ màu phải rỏ nét còn hơn mắt thường nhìn thấy
@JennyJenny Ông cong chỉ thích hợp đặt trên kệ thôi bác ơi
ngắm nghía mãi vẫn chưa ưng loại cong này, lúc nào cũng có cảm giác thiếu an toàn 😕
@Thiet ke web uy tín Thiếu an toàn gì bác, đặt trên bàn rồi thưởng thức thôi chứ có mất an toàn điểm nào đâu.
@Thiet ke web uy tín Ủa cong thì liên quan gì đến an toàn nhỉ
crazyman12
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Thiet ke web uy tín Loại cong này mình ghét ngay từ đầu (mặc dù mình không có nhiều tiền mua nó) vì khi lắp đặt nó lên nhìn khó chịu vướng víu. Mình chỉ thích loại TV Androi mỏng như tờ giấy dán lên tường đơn giản như bức tranh.
Màn hình cong nhìn đẹp mà. Sao LG và Sony lại từ bỏ nhỉ. TCL hình như vẫn còn sản xuất thì phải. Chắc sau này chỉ có anh Sam và các anh khựa là cạnh tranh ở mảng này rồi.
@nguyenminh56547 CHi phí cao mà chất lượng hiện thì ko bằng phẳng thì nghe vô lý quá,
holaamiga
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Đỗ thánh 2014 Màn cong chỉ phù hợp làm màn hình máy tính vì chỉ 1 người dùng thôi Bác ạ
ivyivy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenminh56547 Chỉ có phẳng như bức tường mới trường tồn trước thời gian
@ivyivy Bác này com có vần ghê, đổi nghề làm nhà thơ đi bác ơi
TV thì cứ Sony mà táng, như các cụ ngày xưa thôi..Nét như Sony!

Mấy con TV hàng Hàn ẻo lả vô cùng.
@Naga.Baamboo Các bác cứ như đang moi móc so sánh vậy, đồ công nghệ thì theo thời thôi.
@giongto@@@ chính xác là vậy. về công nghệ hình ảnh, thiết kế thì sony sắp hụt hơi, thấy ss vẫn ........ đều mỗi năm
@bcbsqn79 Tv thì mình thấy rox Sony đúng là ko nổi bật gì còn đt cảm ứng của Sony nhà mình có 2 cái mua xài chưa được 1 năm, thấy ớn hàng cảm ứng của Sony tới già.
@bcbsqn79 Ông Sony sức cùng lực kiệt rồi
Cong thì sướng dễ lên đỉnh hơn.
quantuhao
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Gnourt Iah Nart Nhưng mà có 1 số Bác lại không thích Cong chỉ thích phẳng thôi Bác ah
@quantuhao Thế thì không bao giờ lên đỉnh được. cêccecec
@Gnourt Iah Nart Tùy thôi Bác ơi , cong hay bị chói ánh sáng đó ,mà trang trí không đẹp mắt
langduca79
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Gnourt Iah Nart Công nhận tui có óc phán đoán. khi đứng trước cái tv cong. tui cảm nhận nó chỉ dành cho 2 người coi. khó trang trí. bưng bê dể gảy. góc nhìn thu hẹp. ... tui nói nó sẽ ko hiệu quả. chỉ lả hiệu ứng ban đầu mới mẻ...
nhà đang có 1 e cong ss . mọi thứ đều tuyệt trừ việc nếu bi ánh sáng mặt trời or ánh sáng đèn đối diện hoặc zọi thẳng vào tivi thì sẽ gây chói. samsung nên cải tiến lại vấn đề này. như việc phủ 1 lpứ chống chói chẳng hạn.
loveubaby
ĐẠI BÀNG
7 năm
@matemail2017 SS tới 2000 nit nên độ sáng đạt cực đỉnh luôn, mình sợ là sẽ lóa mắt vì màu sắc sáng rực này
@chupachup12 Trên con QLED vấn đề này đã được giải quyết nha bác, màn hình QLED có phủ 1 lớp Nano chống chói do đó sẽ không bị phản xạ
@loveubaby Độ sang đạt 2000 nit là để thể hiện giải màu sắc 100% cho hình ảnh chân that như ở ngoài, chứ ko làm lóa mắt khách hang của họ đâu bác ơi
@taysungtha5 hiển thị được tới 99% gam màu DCI-P3 (gam màu chuẩn trong ngành công nghiệp phim kỹ thuật số) là tuyệt đỉnh rồi bác, nói 100% hơi quá không :p
thevinhtnb
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tivi cứ Lg mà dùng. Mình đã dùng LG sau khi bị trộm lục nhà nhảy mất thì mình mua luôn 1 sony 1-samsung. Kết quả..con sony dùng ổn. Màu đẹp nhưng thua LG. Samsung màn cong đắt khói nhưng chất lượng kém..may là chưa hết bảo hành thì nó lỗi sọc xanh màn hình...đã thay màn mới nhưng giờ lại bị hở sáng quá nhiều..hệ điều hành chạy như rùa..ứng dụng thì k phong phú, ít cập nhật, có dạo đó cứ xem một lúc là đơ..tivi thông minh nhưng ngu hơn LG nhiều..giá thì chát hơn..Màu mè thì dc còn lại k dc gì cả..
nguyenmimi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@zoombiee có ai bơm LG đâu bạn, bác xài thì cảm nhận của bác, ng ta xài thì ý kiến của ng ta thôi, hay có tật giật mình haha
@tỏa nhị kiều Kiểu này chắc bác tẩy chay luôn thằng LG rồi
@zoombiee Mua đồ điện tử may rủi & còn phải biết đọc kỹ hướng dẫn sd & phải biết sd 😃
@tỏa nhị kiều Xái mấy năm mà xui vậy bác, em xài con sony 5 năm không hư hao bảo hành nào cả.
Lg chỉ đc dòng oled thôi, ngoài 2 con oled tiền tấn thì lg năm 2016 bị đánh giá khá kém. Lọt top rtings chủ yếu samsung và sony.
@DoremonSSJ3 Cho cái dẫn chứng đi, ai đánh giá kém, đừng có xạo lờ!?!
@QLNN Đã nói là rtings đánh giá, có não ko vậy, đọc mà ko hiểu à?
http://www.rtings.com/tv/reviews/by-type/led-lcd/best
holaamiga
ĐẠI BÀNG
7 năm
@DoremonSSJ3 Cũng tùy theo dòng sản phẩm mà bác ,đâu phải SS với SS là nhất đâu
mysimplelife
ĐẠI BÀNG
7 năm
@DoremonSSJ3 Vậy sử dụng cái tivi màn QLED, dùng công nghệ chấm lượng tử của Samsung giúp mang lại độ phủ màu 100% cùng với góc nhìn được mở rộng hơn đi Bác
anhlalinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@QLNN thật ra thì chả biết mèo nào cắn mỉu nào, sam cũng có cái hay mà LG cũng có cái tuyệt, nên tốt nhất là không nên so sánh căng thẳng, chủ yếu mình thích gì thì minh mua thôi.
maiquoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thẳng đẹp, lâu quê, Công sang chảnh, mau quê..
@maiquoc
@maiquoc Cong đẹp sang chảnh, thể hiện đẳng cấp thời thượng.
@maiquoc Nhà em vẫn thik ngía cái màn cong Samsung.
@maiquoc Hiện nay ở VN, chỉ có Anh Samsung có TV màn hình cong😃
@maiquoc ko biết mau quê thế nào chứ giờ người chuộng màn hình cong thấy nhiều,mình cũng thích vẻ đẹp của nó,chưa tháy chán anh cong,hii
Biết thế nào cứ có bài đăng về TV là cũng có mấy thánh chọc ngoáy Sony mà. Xin thưa nhà mấy thánh có Sony hư thì nhà người khác cũng có LG, SS hư. Còn chưa biết số lượng thằng nào hư nhiều hơn đâu. Mới xài có vài con bị lỗi đã sồn sồn lên. Hỏi mấy thánh LG, SS mà mấy thánh kêu xài ngon đó đã dùng được bao lâu rồi? Hay mới mua về được 1, 2 tháng chưa khỏi ngất ngây bởi được hít mùi nhựa mới nên đã tự tin phán là ngon hơn con trước? Thích so thì về bỏ tiền cho nhân viên QC, nhân viên bảo hành của 3 thằng để nó cho số liệu kiểm định hàng lỗi của từng hãng rồi hãy nói mèo nào mỉu nào.
Còn nói lên siêu thị xem số lượng hàng trả BH ư? Xin lỗi chứ các bạn nghĩ cái dịch vụ "bảo hành tại chỗ" nó đẻ ra để phục vụ các bạn ư? Nhầm to ợ! Nó làm vậy để khống chế lượng hàng lỗi đi qua siêu thị và THBH trước mặt người tiêu dùng thôi. Cho nên đừng bạn nào phán ra siêu thị thấy hàng nào lỗi nhiều hơn là con đó dởm hơn nhé. Bị dắt mũi hết rồi đấy ạ!
@Wolfrain Nhà mình dùng tivi sony được 3 năm chưa hỏng, nhà chị gái dùng samsung 2 cái, lg 1 cái, nhà anh trai dùng 2 cái samsung chưa hỏng cái nào. Chất lượng như nhau thôi bạn ơi, bỏ cái tư tưởng ss hay lg kém bền đi, của bền tại người. Ngoại trừ 1 lần anh mình bán 1 em ss do con leo trên bàn đổ tivi làm vỡ màn.
@binhminhhp91 Ủa trong bài mình có viết thằng nào kém hơn thằng nào sao bạn?
@Wolfrain Sự thật SSung có chế độ chính sách bảo hành rất ok nha Bác!
@Changi682017 Thì sao bác? Câu chuyện đang nói về chất lượng sản phẩm hay nói về chế độ BH???
phomaique88
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Changi682017 cái này đúng, mình ủng hộ ý kiến này. Mình đã từng đi bảo hành SS rồi, rất ok luôn
NoiLoan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Riêng mình thì mình thấy tv màn cong chỉ thực sự tốt khi kích thước >= 120 inch. Dưới đó nó ko phát huy nhiều tác dụng mà lại lộ rõ yếu điểm chết người là phản sáng ở các cạnh cong và trải nghiệm phụ thuộc khá nhiều vào góc ngồi chứ ko dc thoải mái như màn phẳng.
@Trumppre2017 Đội ngũ chăm sóc khách hang của họ cũng ok lắm, thấy đội kỹ thuật bắt cho mình xong là có bộ phận chăm sóc khách hang gọi ngày để khảo sát thái độ của nhân viên họ
linhcuuhoa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phuthuy02 cung cách phục vụ cũng là một trong những yếu tạo tạo nên thương hiệu luôn đó bạn
@linhcuuhoa Nó về chăm sóc khách hang thì SS làm rẩt tốt, tôi thích điểm này của SS
@NoiLoan Mình đồng tình màn hình cong góc ngồi người xem chỉ ngồi chính diện mới đẹp,dễ phản xạ ánh sáng nhưng ko thể phủ nhận vẻ đẹp tinh tế và khi xem cảm giác mọi thứ như rộng hơn của màn hình cong và theo mình chỉ cần 65 inch xem cũng ok rồi,tuỳ theo điều kiện của người mua.
Topic tivi của Samsung nên bác nào đang dùng tv Sony khoe bền hơn Samsung sẽ có người mang Sony vào nào sọc màn hình, hết bảo hành hỏng, mầu ko đẹp. Hãng nào mà chả có lô hành lỗi.
zalario
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuyen_kientruc2013 Đồng ý với bác, hãng nào mà chả có lỗi này lỗi kia, như nhà em vẫn chỉ thích xài Sony và Samsung, một con thì bền, một con màu tươi
@tuyen_kientruc2013 Các hãng cũng test chất lượng nghiêm ngặt trc khi khi tung hàng, nên cũng hạn chế rất nhiều lô hàng lỗi có con số rất thấp nhất !
kochichi96
TÍCH CỰC
7 năm
TV của ss được cái rẻ, ở thị trường vn thì có liên kết với những apps cho smart tv hay, hay có hậu mãi khi mua tv. Nhưng còn về chất lượng ảnh thì vẫn còn thua tv sony và lg
@anhgalangn1 dòng nào mà chả có con bị lỗi bạn,cái đó là xui ko ai muốn chứ mình mua con LG về xài chưa tới 2 năm hư ko biết bao nhiêu lần cũng ko dám đánh giá hãng đó tệ được,giờ xài Sam Sung htai thấy rất hài lòng đấy thôi.
@kochichi96 ko biết sao chứ anh SONY thiệt giờ ko thấy nổi như xưa còn anh LG hồi lâu mua 1 cái dùng 2 năm cháy luôn,ôi mẹ ơi vác đi sửa ớn,giờ theo Sam Sung thôi.
@locxoay4445 lỗi thì hãng nào cũng có xác suất thôi, vậy nên mới cần BH, cơ mà thấy nhiều anh em bị trường hợp tạch màn SS sau 2 năm quá nên hơi lo ngại
kaitokid1248
ĐẠI BÀNG
7 năm
@locxoay4445 Số bác xui thôi, nhà tớ 2 con LG đều dùng ngon lành cành đào
mronly105
TÍCH CỰC
7 năm
Khi tốc độ tăng 50% thì chả ai đi bỏ cả.
@mronly105 Tốc độ gì vậy thím, sao com khó hiểu vậy
mronly105
TÍCH CỰC
7 năm
@locxoay4445 Cuối bài viết " tốc độ tăng trưởng của TV cong trong năm 2016 là 50% so với 2015".
Đọc bài kỹ chút đi. Cmt phải liên quan bài viết chứ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019