Samsung tung ra bản cập nhật lỗi bảo mật chip Exynos ở Anh
cuLong
8 nămBình luận: 75

Hơn 2 tuần trước, người ta phát hiện ra rằng trên chip xử lý Exynos (trong các điện thoại Galaxy S3, Note 2) của Samsung đang tồn tại một lỗi bảo mật, vốn có thể bị malware khai thác và trộm dữ liệu cá nhân của người dùng cũng như khóa máy của họ. Samsung cũng đã chính thức lên tiếng xác nhận lỗi bảo mật này, và đang tiến hành sửa chữa nó. Được biết, hiện tại một bản cập nhật OTA mang số hiệu JZO54K (Android 4.1.2) cho Galaxy S3 đã được Samsung cung cấp cho ở thị trường Anh.

Bản cập nhật kể trên được hoàn thành vào ngày 22/12 năm ngoái, tuy nhiên nó vẫn chưa được cung cấp rộng rãi trên toàn cầu, hi vọng Samsung sẽ sớm đưa ra bản vá lỗi kể trên cho người dùng trong thời gian sớm nhất. Ngoài ra, các thành viên diễn đàn XDAdev cũng đã trích xuất được bản cập nhật nêu trên dành cho Galaxy S3, nếu muốn bạn có thể tham khảo cách làm ở đây. Lưu ý nên cẩn thận vì nếu làm sai bước có thể làm điện thoại của bạn bị hỏng.

hi vọng note 2 của mình nhanh có
P_G
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhanh-gọn-lẹ, đúng với phong cách của samsung, không bao giờ để khách hàng mình phiền phức với mấy lỗi nhỏ nhặt;)
@P_G cũng hơn đc thằng rim. 9900 chết hàng loạt nó ngồi im không í kiến luôn =))
hi mình lên của UK rồi mà không biết có đột tử không đây 😃
AE dùng S3,Note2 ở VN có thể dùng keo vá tự động vá đỡ đi😁
@tuyenvpb Để ra mua keo con voi va đợ chư cho sam cho việt nam hỏng hết rồi

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
nhanh qua ............
guxila28
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chỉ dành cho những người quan trọng e quê mùa nên chả để tâm tưới sài android 3 năm rôì chưa khi nào cài pm baỏ mâtj Nào cả .
phonecuibap
ĐẠI BÀNG
8 năm
chúc mừng mấy bác dùm SamSung...giống mình.hehe.
À,có khi nào SamSung cố tình để 1 số lỗi ko nghiêm trọng rồi đưa ra bản fix để PR chất lượng chăm sóc KH ko nhỉ?
Nhanh đâu mà nhanh mà nhanh ơ đâu ay việt nam còn dài cổ

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Cứ sx bừa ra để bán cho thành nhà sx số 1 thế giới đã, còn lỗi thì từ từ sửa, có gì mà mấy cu mua đt ss phải xoắn
@Ga_depzai không lùn mà phải đi la liếm khắp nơi thế :p tội nghiệp 😁
@whymea cái thứ văn hóa lùn khỏi bình luận
@leminhtu88 đừng nói chuyện vs con người ấy bạn à,bị tất cả chỉ biến thành mù quán để rồi gen ăn tức ở .cái thứ văn hóa ấy rất lùn bạn ko cần quote
Cái tốt là hãng đã nhanh chóng tiếp thu ý kiến người dùng để tung ra bản vá lỗi không tìm cách đổ cho khách hàng không biết dùng máy
430scuderia
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác xài s3 4.1.2 có ai bị lỗi sạc chậm như em ko?
430scuderia
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tegieng92 Nhầm r bro ơi =))
crab2207
ĐẠI BÀNG
8 năm
@430scuderia mình vẫn sài jb,ngon,ko việc gì,cũng từng bị lỗi trên,đem ra trung tâm,10 phút sau lại ngon lành cành đào,ko phải tháo máy gì cả
430scuderia
ĐẠI BÀNG
8 năm
@crab2207 Để hum nào rỗi mình mag ra check phát xem sao
tegieng92
ĐẠI BÀNG
8 năm
@430scuderia nhầm rồi thì thanks cái khích lệ đi 😁
nhsanh nhẹn quá
S3 của mình toàn xxx thằng nào thích cứ vào lấy thoải mái, chả cần chống làm gì, share cho hacker lun 😁
Những người dùng bình thường như mình thì không quan tâm lắm đến chuyện này nhưng vá được lỗi cũng vui
ctn100
CAO CẤP
8 năm
Nhanh thật 😃
thefirstpro
ĐẠI BÀNG
8 năm
S3 xài chíp Exynos thôi, của mình bản verizon chip snapdragon, vẫn còn may chán
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019