Samsung và Coring hợp tác phát triển kính OLED
babybungbu
8 năm trướcBình luận: 101Lượt xem: 11.303

CorningSamsung Mobile Display mới đây đã tuyên bố thỏa thuận hợp tác phát triển công nghệ kính cho màn hình [TAG]OLED[/TAG]. Đơn vị liên doanh mới của hai công ty này sẽ được đặt tại Hàn Quốc, có nhiệm vụ phát triển và sản xuất lớp kính nền đặc biệt, sẽ được trang bị cho các sản phẩm điện tử dùng màn hình OLED. Liên doanh sẽ khai thác công nghệ kính Lotus mới của Corning và công nghệ hiện thị OLED của [TAG]Samsung[/TAG] trong quá trình sản xuất.

Kính Lotus là một sản phẩm mới của Corning, đóng vai trò là một lớp kính nền được đặt bên trên màn hình OLED. Điểm đặc biệt của loại kính này là có thể bẻ cong mà không gãy vỡ. Nhờ đó, nhà sản xuất phần cứng có thể chế tạo các thiết bị có màn hình cong, đồng thời tăng độ bền của màn hình do lớp kính Lotus chịu va đập tốt hơn. Bước đầu, liên doanh sẽ chịu trách nhiệm cung ứng linh kiện kính nền cho Samsung Mobile Display, và sau đó mở rộng ra thị trường Hàn Quốc.

Thị trường màn hình OLED được kỳ vọng sẽ bùng nổ nhanh chóng, với các dòng điện thoại thông minh đang dần chuyển từ màn hình LCD thông thường sang màn hình cao cấp. Điểm mạnh của màn hình OLED không chỉ ở chất lượng hiện thị mà còn ở khả năng tiêu thụ ít năng lượng, qua đó tăng thời gian sử dụng máy. Màn hình OLED kích thước lớn cũng được sử dụng để sản xuất TV, với nhiều sản phẩm mới được giới thiệu tại triển lãm [TAG]CES 2012[/TAG] vừa qua. Corning và Samsung chưa công bố chi tiết thời gian xuất xưởng những lô sản phẩm đầu tiên được sản xuất bởi liên doanh mới này.

Nguồn: SlashGear
Nhìn như kính của... MBH ý...
Tiêu đề ghi sai chữ 'Corning' thành 'Coring' kìa chủ topic ơi! Hèn chi đọc thấy ngồ ngộ! 😃
MCX
ĐẠI BÀNG
8 năm trước
Mình thích Samsung ở điểm này. Chuẩn bị tốt tất cả phần cứng
phần cứng của ss tốt chổ nào
chỉ đc 4/10 điểm là cùng
như cái galaxy ace đó, sài đc vài bữa là tróc lớp viền đen trên màn hình, thấy mà nản
ko biết sII với Note có vậy ko nữa
vãi đạn , hàng trung cấp sao đòi hỏi kinh vậy. Tiền ít mà đòi hít thuốc thơm là sao
Cái nè chắc xuất xưởng sớm thui
Đọc lướt qua bài nào thấy ng* ng* là biết ngay iFan, kiến thức hạn hẹp, người khác nhồi vào đầu cái gì thì chỉ biết đến cái đấy, cái đầu chứ có phải là thùng rác đâu mà... đúng chất iFan

Trong công nghệ OLED nó có AM-OLED, PM-OLED, và vài loại OLED khác nhé, trên SII là Super AMOLED plus là cải tiến từ AMOLED. Chứ không phải là Super OLED nhé.

S.J với những gì đã làm được thì cũng có chút tư cách chê bai thành quả của người khác. Còn các Fan chưa đủ tầm, đủ tuổi, nên im lặng mà tự sướng vui cùng S.J đi, mở mồm ra làm gì để bị chửi cho là ngu.
Color Gamut
SGS II Super Amoled Plus ~110%
Ip4/4s IPS ~64%

Haters gonna hate , nếu bạn hiểu ý mình đang nói gì , thiếu màu thì cứ chấp nhận là thiếu màu thôi
a2h không, tại mình không biết dùng từ hì hì, mình chả chê super amoled kém hơn IPS, ý mình chỉ nói là màu sắc nó rực rỡ quá nên nhìn nó không có thực cho lắm, super amoled quảng cáo là tiết kiệm pin nhưng mà lúc trc mình xài cũng tầm 2 ngày là cùng, lướt wed là nó hao pin do hiển thị màu trắng nhiều. 2 cái IPS và super amoled theo mình thì có vẻ nó tốt hơn cái S-LCD của mình đang sử dụng, tại lúc trước xài galaxy S sau này chuyển qua sensation thì cảm thấy hơi chán, chắc do nhìn galaxy S quen rồi, còn IPS của ip 4s mình so sánh vs S-LCD mình cảm thấy IPS đẹp hơn
tùy theo màu mà màn hình thể hiện mà nó sẽ hoạt động như thế nào, nếu bác lướt wed thường xuyên thì vs gam màu trắng thì super amoled sẽ hụt hơi, nhưng nếu vs màu đen thì là lúc super amoled khỏe nhất
Đăng ký bản quyền đê để sau này tránh bị kiện này nọ 😃😃
mún thắng phải tạo ra sự khác biệt hi vọng khác biệt này có thể tạo ưu thế cho người đi trước
TV ngày càng nhiều, mình chỉ LCD mà xài thôi
Hy vọng Lotus mau ra đời, lúc đó khỏi cần dáng màn hình chi cho mệt 😃 cảm ứng ngon hơn g nữa
Quá Ngon ....? bạn có nhầm nhọt j ko đấy ? 😃 đến mặt đồng hồ Saphia vài nghìn 1 cái còn xước tè le

Nhân đây nói rõ luôn nhé : đến KIM CƯƠNG còn xước nữa là, có thể các bạn xài kỹ thì nó xước ko đáng chú ý, mình hay vọc, và hay nhầm nhọt bỏ key vào....và đặc biệt là cát, dính cát thì đừng hỏi 😃

CHỐNG xước...chứ ko phải là KHÔNG XƯỚC đâu 😃
Mình chơi nhạc 24/96, 24/192 , có bài bit 50000kbps nên phải thẻ chứ chơi fi, tút, lâu ngại , còn dây usb lại ko mang cty

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
mình ko biết bạn dùng kiểu j mà xước, các dòng nào chứ n9 mình đang dùng, anh em test dùng chìa khóa với dao cào suốt rồi, có sao đâu. Lưng thì xước chứ màn hình vẫn bóng lộn. trong điều kiện bình thường như vậy là quá ngon rồi, nếu bạn cố tình làm xước thì chắc chắc nó sẽ xước nhưng mà phải một lực đập rất mạnh, đồng hồ của mình bị khi mình chơi thể thao, tắm biển tuy nhiên nó cũng mờ mờ thôi, ko đáng kể
Mình có KHÙNG đâu mà cố tình làm xướt 😔

Lâu lâu để cái đt xuống nền nhà, để nhầm cái mặt kính xuống, gặp cát li ti xem, coi có xướt ko, dao với chả chìa khóa nhoáy sơ sơ nói làm j nè 😃
Sam sung ngày càng phát triển như vũ bão, ngày nào đó cũng sẽ soán ngôi Apple mà thôi
công nghệ này nổi bâc hơn gì nhỉ
độ bền cao, dễ uốn cong> có thể thiết kế đc nhiều kiểu dáng mà ko sợ hỏng mặt kính, điển hình nhu làm đt màn hình cong như chủ thớt nói,rơi chắc cũng ko sợ vỡ.v.v.
SS đang tích cực chuẩn bị cho sự thay đổi kết cấu sản phẩm để cạnh tranh với các hãng khác đây, các sản phẩm uốn, dẻo chắc sắp đến thời kỳ ra mắt thị trường rồi
Samsung lại đi trước các hãng khác rùi ,phần cứng của SS được chuẩn bị rất ok
Hi vọng Galaxy S3 sẽ có màn hình cong, tầm 4.5 inch, trang bị công nghệ kính lotus, độ phân giải HD 1280x720 Super Amoled plus, camera 12MP + quay phim full HD 60fps, vỏ kim loại, nhìn khác biệt hẳn Iphone 4-5 cho khỏi bị kêu nhái, cấu hình tầm 2x1.6Ghz, ram đủ 1024MB là ok, à còn pin trên 2000mAh, nhiều hơn càng tốt, đảm bảo sẽ là siêu phẩm...
Không biết kính này sẽ cạnh tranh sao với kính Gorilla đang làm mưa làm gió trên thị trường nhỉ
nếu thế thì có lẽ sẽ dễ tạo hình nhưng có chống xước được k? Dù gì cũng là chất dẻo. Như màn hình 5233 vậy. Rơi cả trăm lần k vỡ nhưng vẫn xước như ai ơi.
Ngon loại này va đập cũng đỡ lo hơn
Sao cứ lấy tiêu chuẩn tiết kiệm điện ra lòe thiên hạ thế.Tiết kiệm kiểu j mà sạc pin ngày 1 lần thế,pin laptop cũng chỉ xài 3h là ú u ù.Toàn bọn lừa đảo.
Phát triển nhanh nhanh đê! Cạnh tranh mạnh vào!
SS đang tính toán 1 bước đi trước khá chuẩn đấy
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019