Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung Việt Nam ngừng cung cấp thẻ Samsung Pay Card: anh em nên dùng hết số dư hoặc chuyển khoản

Trung Dt
23/7/2020 10:5Phản hồi: 169
Samsung Việt Nam ngừng cung cấp thẻ Samsung Pay Card: anh em nên dùng hết số dư hoặc chuyển khoản
Ngân hàng Shinhan Việt Nam vừa thông báo sẽ ngưng dịch vụ thẻ Samsung Pay Card trên ứng dụng Samsung Pay kể từ ngày 06/08/2020. Anh em lưu ý đây là dòng thẻ được tạo ra từ ứng dụng Samsung Pay để nạp tiền vào thanh toán hoặc chuyển khoản: không phải là thẻ thanh toán (ghi nợ và tín dụng) được liên kết từ những ngân hàng đối tác.

Samsung Pay Card được cung cấp từ tháng 09/2018 thông qua đối tác ngân hàng Shinhan Việt Nam. Chiếc này này dễ dàng được tạo ra ngay từ ứng dụng Samsung Pay giúp người dùng có thể thực hiện thêm thao tác chuyển khoản đến các ngân hàng khác, bên cạnh việc thanh toán Samsung Pay giống như việc add các thẻ của ngân hàng khác.

Theo thông báo từ Shinhan Bank Việt Nam, thẻ Samsung Pay Card sẽ chính thức được ngừng dịch vụ từ ngày 06/08/2020. Trước thời điểm này, anh em dùng thẻ đã định danh có tính năng chuyển khoản thì có thể chuyển qua tài khoản khác, nếu không thực hiện được, anh em có thể ra chi nhánh/phòng giao dịch gần nhất của Ngân hàng để yêu cầu chuyển số dư này về tài khoản.

Đối với người dùng hiện đang giữ thẻ Shinhan Samsung Pay vô danh và vẫn còn số dư trên thẻ, vui lòng lưu ý sử dụng hết số dư trên thẻ trước ngày 05/08/2020. Nếu quá thời hạn này, số dư trên thẻ sẽ không còn giá trị sử dụng.

Các ngân hàng liên kết thẻ thanh toán với Samsung Pay tiếp tục được mở rộng, mới đây nhất là HSBC. Hiện tại, Samsung Pay hỗ trợ khoảng 25 ngân hàng, bao gồm cả thẻ từ Shinhan Bank gồm thẻ ghi nợ nội địa (NAPAS), thẻ thanh toán: ghi nợ lẫn tín dụng.

169 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chúc mừng anh em nhé 😁
@tuanokvt Các bạn không đóng góp được gì thì đừng chửi người nhé! Chúc các bạn ra đảo thanh thản
andyphan_257
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thaonhu1503 Có ai nói bạn vô duyên chưa? :D
@hieu282828 Chửi cái ngu dốt !!!!
@hieu282828 Làm sao mà ra Đảo. Mình nói ko đúng ah`. ?
Trước đăng ký đc 200k shinhanbank cho tiêu hết xong không dùng thẻ đó, dùng sspay add visa cho nhanh. HSBC lần này cũng bảo cho 100k không biết đc không
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
4 năm
@Phuongkak Ơ, HSBC đc lâu chưa bạn? Trc mình phải chọn giữ lại Shinhan thường, tất toán HSBC bạch kim vì nó ko add đc 😔
@TaKaMuRo Mới hôm 20.07
RoKai
TÍCH CỰC
4 năm
@Phuongkak hồi đó có làm mà không hiểu sao để lấy thẻ, giờ ra lấy thẻ được ko b? chủ yếu làm kỉ niệm.

còn hsbc là tự đk hay ra bank đk b? làm atm được ko b?
@RoKai Thẻ ảo mà. Làm gì mà có thẻ vật lý
RoKai
TÍCH CỰC
4 năm
@Phuongkak Ah v hả b? T tạo r mà chả thấy thẻ ảo đó xuất hiện. Cứ hiện thông báo ra shinhan. Lúc đó đi làm chả có time ra nên bỏ lun
hongphuc9x
TÍCH CỰC
4 năm
Hóng Apple pay dùng ở Việt Nam
@lekhanhtrung123 Cứ tgdd or hoàng hà bác ơi. Mua cho người thân hả bao h dám mua lock với like new
@Phuongkak Tùy theo lượng điện thoại bán ra ở thị trường nước đó mà Apple sẽ có chính sách phù hợp thôi.
@Phuongkak Việt Nam mua Iphone chính hãng quá thấp, đa số mua điện thoại cũ ở nước ngoài về.
tamng12
ĐẠI BÀNG
14 ngày
@johnny dũng 3 năm là có rồi này =)))))
ss pay cùi bắp cứu thua mấy lần quên mang bóp, còn cái apple pay gì ấy nghe đồn xịn xò lắm nhưng apple éo quan tâm vn nhé
@duyhungno1 thanh niên ráng mua con ss rùi xài ss pay để bít ss vì người dùng thế nào nhé, ss pay xài đc với 95% máy quẹt thẻ trên thị trường, ko phải thay máy hay gắn thêm gì hết, trong khi apple pay là phải mua thiết bị của apple
saladass
TÍCH CỰC
4 năm
@SieuBanana vl thiết bị apple, có biểu tượng contactless là xài được hết nhé. Nhưng Apple chưa đưa dịch vụ ở Việt Nam thôi, chứ ở Mỹ, máy POS nhiều hãng như clover có phải của Apple đâu mà lại trả ting ting = Apple Pay bình thường.
panda0012
ĐẠI BÀNG
4 năm
@SieuBanana xài dc vì nó bắt buộc phải áp công nghệ vào để chạy theo các máy POS có sẵn trên thị trường, chứ chả thằng POS nào chạy theo nó cả, mà có chạy theo thì chả mấy bank nó vứt hết đống POS cũ để mua 1 loạt máy mới chỉ để hỗ trợ cho 1 mình thằng SSpay đâu. Thằng App nó chưa hỗ trợ cho phép GD tại VN chứ cái cho phép GD trên "95% máy quẹt" gì gì đó quá đơn giản với nó! Cái thẻ Visa hay Master có chip contactless chỉ là thêm cái chip bé tí vào để tab trên POS thôi!
phiphi9s
ĐẠI BÀNG
4 năm
@saladass chưa đúng rồi bạn ơi, thiết bị của apple chỉ có thanh toán qua NFC thôi, thiết bị của samsung có cả NFC và quét từ. quét từ cũng contactless mà, đặt kế bên chỗ quẹt thẻ từ thôi. chính vì thế máy quét đời cũ chưa hỗ trợ NFC thì chỉ dùng samsung pay được thôi, apple pay ko dùng được.
quang_35
TÍCH CỰC
4 năm
chỉ là ngừng thẻ Samsung Pay chứ không phải ngừng SS pay nha, các bạn đừng hiểu lầm
Share tin này cho 2 ông bạn dùng ss pay thì họ đều bảo là đang dùng ss pay kiểu khác nên ko sao. Có lẽ thứ trong bài ít người dùng nên có hay ko cũng chả ảnh hưởng lắm.
@megatroll Cái này là thẻ.
@megatroll bạn ông dùng ss pay add thẻ ngân hàng khác 😃
@sassyboy2412 Tkx 2 bác nhé 😁
TungPig
CAO CẤP
4 năm
@megatroll Ít người dùng lắm. Nó là cái thẻ ảo đó shinhan bank và ss hợp tác phát hành. Phần lớn người dùng ss pay dùng thẻ ngân hàng bình thường
Chắc ít người dùng quá nên ngừng nhỉ
@ᴏʀᴅɪɴᴀʀʏʙᴏʏ Ko thiết thực mấy mà
@ᴏʀᴅɪɴᴀʀʏʙᴏʏ Cái này là thẻ ảo, bị nhà nước tuýt còi, dừng trên tất cả các loại ví.
Bạn thấy gần đây tất cả các ví phải định danh mới dùng được, ko phải chỉ đăng ký xài như xưa
lxhxxnxxx
TÍCH CỰC
4 năm
'Số dư còn lại trên thẻ không thể sử dụng', đoạn này nghe chướng thật, trước h không hề ưa Shinhan mà vầy thì đúng là tệ hết nói cmnl..
(Vẫn dùng + thích Ss pay)
VNPT001
TÍCH CỰC
4 năm
@lxhxxnxxx Thẻ vô danh thì do quy định chung của nhà nước mới áp dụng mấy tháng trước bạn ơi, ngân hàng nào chả vậy
Chinh L Ng
ĐẠI BÀNG
4 năm
@VNPT001 Để sử dụng được thẻ Samsung Pay thì phải định danh (làm các thủ tục tại PGD của ngân hàng). Thì vộ danh là sao ông bạn?
VNPT001
TÍCH CỰC
4 năm
@Chinh L Ng Ah thì mình đọc trên bài đoạn nói số dư trên thẻ ko dùng được là nói về thẻ vô danh. Chứ mình cũng chưa dùng SS pay nên ko rõ. Nhưng chug quy lại là do thông tư từ bên trên mới áp dụng để siết chặt việc phát hành thẻ (đặc biệt là thẻ phi vật lý) chứ ko phải do SS hay bất cứ ngân hàng nào cả
Hieu123z
TÍCH CỰC
4 năm
có mấy ai dùng ss pay card đâu, toàn add thẻ khác vào dùng 😆. Tiêu đề dễ gây cú lừa v 😃)
HainnyVo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thấy Samsung Pay có một vấn đề khá lớn đó là hiện tại chỉ hỗ trợ trên các mẫu flagship của hãng. Nếu như những năm trước các dòng trung cấp như A3 A5 A7 được hỗ trợ, thì hiện tại chỉ có S và Note có. Mình đang không hiểu tại sao lại không tích hợp nó trên nhiều mẫu hơn để tăng độ phổ biến? Chẳng phải nếu càng nhiều người sử dụng thì sẽ càng thành công hơn sao?
Anonymox
TÍCH CỰC
4 năm
@HainnyVo Do nó là dịch vụ miễn phí, ko thu % từ giao dịch nên nó chỉ làm cho flagship thôi. Nó mà thu phí giao dịch thì kiểu gì nó cũng làm tất cả các loại điện thoại luôn.
HainnyVo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mannavod do những người xài dòng A trong môi trường bạn tiếp xúc không xài thôi, chứ thanh toán thẻ hiện nay rất phổ biến
ioiokkkk
ĐẠI BÀNG
4 năm
@boyngo1988 Quan trọng là phải có Knox để đảm bảo bảo mật, và cả cái bạn nói nữa.
@HainnyVo Bác thật thà quá 😁
Cái này gọi là đem bố bỏ chợ chứ không phải đem con bỏ chợ nữa 😃
@hongphuc1992 Mấy ai quan tâm đến
VNPT001
TÍCH CỰC
4 năm
@hongphuc1992 có đọc bài chưa vậy? Còn việc thẻ ảo bị dừng phát hành là do thông tư mới áp dụng từ mấy tháng trước
finnfinns
TÍCH CỰC
4 năm
@hongphuc1992 Ngân hàng TW cấm cung cấp thẻ ảo ông ơi. Đến momo còn bắt up CMND kìa. Có thẻ ảo cũng tiện, lỡ nhập thông tin thẻ linh tinh ở đâu đó cũng đỡ sợ hơn.
Chỉ ss pay card thôi. Sspay vẫn dùng bình thường
Samsung có nhiều dịch vụ hay quá nhỉ.
Đang dùng sspay và không dùng samsung pay card
Đọc qua hết hồn 😁
Kiểu như Timo huỷ hợp tác với VPBank thôi. Hợp tác đến thời gian nào đó không có lợi thì sẽ chấm dứt thôi
hidarling
TÍCH CỰC
4 năm
Mấy thánh vào chia buồn chia vui đều không dùng SSpay nên không hiểu được hai cái thực ra không liên quan nhiều đến nhau lắm.
Bọn anti có biết SS Pay, SS Pay Card là gì đâu mà chia với chả buồn =))
leonheart79
ĐẠI BÀNG
4 năm
@toihoihan22 bạn nói chí phải, bọn ifan làm gì biết cái này 🤣🤣🤣
@toihoihan22 Thấy tụi nó vào cười hả hê ngộ lắm
@leonheart79 Ifan và china fan nữa nha, hội đó giờ đông như cái động

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095