Samsung WAVE không truy cập Internet, báo lỗi "DNS hỏng"

blackberry_hp
26/7/2010 9:31Phản hồi: 34
Con SS wave của em kết nối được Wifi nhưng khi truy cập Internet không được, báo lỗi "DNS hỏng" (hàng chính hãng 😆. Em hỏi trung tâm hỗ trợ nó bảo phải reset lại máy (nhưng sẽ bị mất hết dữ liệu :cold😃. Có bác nào giống em không? chỉ em cái.
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình bị nè,tắt wifi mở lại là ok
pro0ooo
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình đang vào web bt. 1 lúc sau vào lại thì hiện chữ "lỗi máy chủ nội bộ". aj biết cách khắc phục chỉ mình
erhard
ĐẠI BÀNG
14 năm
lỗi dns thì bác thử cấu hình lại kết nối xem, nếu ko được thì chỉ có cách reset thôi, bác chịu khó backup lại dữ liệu rồi reset.
Có thể do kết nối mạng Wifi bị lỗi bạn à 😃
smallkiss11
ĐẠI BÀNG
14 năm
các bạn thử tắt wifi xong rồi bật lại thử, có khi wifi nó bị " rớt "
mình để ý là wifi phát từ mấy router như: tenda, tplink thì yếu và hay rớt. Còn mấy cái phát từ cisco thì lúc nào cũng chạy ổn
whoissu
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao SS hay bị lỗi DNS thế nhỉ. Từ Corby, Star, Ware...bị rồi đem ra BH reset, vài hôm sau bị tiếp
Mình vào SS Apps tải 1 số App thì nó báo tài nguyên đã đầy là sao ta
Có thể do trong Cài đặt nó mặc định để vào bộ nhớ máy hết, bạn vào chỉnh lại sang chọn Thẻ nhớ xem sao 😃
-> Bạn vào Menu/Cài đặt/Bộ nhớ có phần bộ nhớ mặc định đấy ...

@ Gõ tiếng việt có dấu bạn nhé
bọn samsung làm ăn như kẹc ý máy mình vừa mua đc 3 ngày thì báo lỗi ko nhận thẻ nhớ .lắp thẻ khác vào rồi reset các kiểu vẫn ko đc lại phải mang ra bảo hành mẹ kiếp chúng nó biết thế mình ko mua .đúng là tai nạn
Ko phải đâu - tại trong 1 lô máy, có 1 em bị dính lỗi & số bạn xui thôi 😃 2 lần mình đi mua cùng bạn, máy họ vẫn tốt mà 😁
toi có sámung jet, mới mua thì vào mạng được, sau đó thì vào là cứ báo lỗi liên kết, rồi lỗi DNS. tôi tìm hiểu trên các diễn đàn nói resset lại. tôi đã làm 03 lần mất cả dữ liệu mà máy vẫn thế. tắt máy khởi động lại cũng không được. trong khi các máy khác vẫn vào mạng wifi ầm ầm(đảm bảo nguồn cấp wifi tự động). Có bab1c nào biết cách chỉ với-mua máy có wifi mà không dùng được chám quá. máy của tôi chỉ bị lỗi khi vào wifi thôi, chứ vào 3G thì ok.
tôi tìm hiểu trên diễn đàn sao toàn thấy các máy của sámung bị lỗi này vậy.:cold::cold::cold:
ThienRacer
ĐẠI BÀNG
13 năm
lỗi này thuong xảy ra khi bạn dùng WiFi. Lí do là Wave cập nhật IP của Modem rất chậm (lúc kết nối là IP của Wireless)

Chính vì vậy để không mất thời gian cho wave cập nhật Wi-Fi, bạn hãy tự điền IP cho điểm truy cập bạn chọn
jimmypham13
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình không hiểu lắm.Bạn có thể chỉ rõ cho mình xíu được không? Thank........!
off wifi, tắt nguồn, reset lại ...mở wifi ---> ok... SS tất cả các dòng đều hay báo lỗi DNS hỏng...
Cái đa nhiệm của nó chưa đc hoàn hảo. Chạy mấy cái ứng dụng mà nó kêu không đủ bộ nhớ. Mình đã dùng WAVE và cũng bị lỗi tương tự. Cách khắc phục của mình là tắt máy đi và bật lại 😆
khi cài đặt chương trình các bác nhớ là cài lên thẻ nhớ nhé, nó sẽ không báo như vậy
còn máy nào không vào được mạng thì bác thử lại cấu hình cho DNS nhé
server 1 : 208.67.222.222
server 2 : 208.67.220.220
cái facebook của mình cũng không vào được mình cấu hình cho DNS thì vào ok không vẫn đề gì
jimmypham13
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng bị như thế nè. Do wifi lỗi đó bạn ơi. Ko tin đem ra wán cafe hay đâu đó có wifi khác thử là biết liền àh.Mình đã thử rồi, đừng reset làm gì cho mất công nhé!
Hic, của tớ cũng bị báo lỗi DNS rồi, hic hic, ờ nhà dùng wifi của cisco thi ngon lanh ko cần hỏi, đến VP thì toi luôn, kiểu gì cũng ko vào được.
Chắc là công ty chặn DNS đó bạn à để nhân viên khỏi truy cập 1 số trang 😔
Làm theo cách này nhé, đảm bảo ko phải update fw hay mang bảo hành gì.

Lỗi này ko phải do con Wave, lúc đầu mình cũng tưởng do nó nhưng thực chất là ở cái IP của Wifi Router và IP của DSL Router.
Bạn chỉ cần đổi cho IP add của 2 thiết bị này khác nhau là Wave của bạn truy cập wifi ầm ầm.
Cách đổi à: vào trang quản trị của 2 thiết bị này, đổi Lan IP của 2 thiết bị, 1 cái là 192.168.1.1 và cái còn lại là 192.168.1.2 hoặc khác thì tùy bạn (miễn là 2 IP phải khác nhau), save and reboot thiết bị. Thế là wifi Wave ngon lành.
Đừng gọi tới TTBH SS làm gì, oan cho các cô Call Center, khổ thân họ.
Chúc thành công nhé.🆒
@vietlx mình làm được rồi nhé. Thank you
đổi làm sao vậy bạn? có thể hướng dẫn mình được không?😃
- Thao tác trên Laptop:
Thường thì bạn chỉ cần đổi IP cua wifi router thôi. Tôi dùng Router của TP Link: truy cập vào điạ chỉ (từ trình duyệt Internet): 192.168.1.1 (nên cắm trực tiếp cáp Lan từ TP Link tới Laptop để tránh nó truy cập vào Modem Router vì cũng trùng IP) , chọn Lan rồi đổi IP từ 192.168.1.1 thành 192.168.1.x (x= từ 2 đến 254).
Xong save and reboot lại là OK.
- Trên WaveII: khởi động lại Wave II là truy cập wifi ok
up lại cái FW khác là hết chứ gì đâu bạn, mình mới up 1.2 DXJL3 nè xài OK CPU ít nhảy loạn xạ hơn phiên bản trước

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019