Samsung WAVE không truy cập Internet, báo lỗi "DNS hỏng"

blackberry_hp
26/7/2010 9:31Phản hồi: 34
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay ghê ta bên BB sang đây hóng chuyện thôi .
Có bác nào biết chỉ giùm em cái, con wave 723 của em cứ chỗ nào wifi free thì vào ầm ầm, nhưng cứ vào đến wifi có pass (ở nhà em đặt pass nên pass đảm bảo là đúng, em vào bằng con E71 cũng pass đó chạy phe phé) thì nó lại báo là Authentication failed 😔
1. Bạn vào Wireless Netwrk Connection chọn Properties
2. Chọn Internet protocol - Properties
3. Bạn thay đổi địa chỉ IP hay DNS ở đây xem
-> Ngoài hàng có đặt pass vẫn vào được nhé, chỉ là do bạn thiết lập Modem kiểu j thoai ...
Chào các Bác, em vừa vác về 1 cái máy s5753E dùng HĐH BADA, nó mượt từ cái vuốt đến âm thanh trong trẻo và đã có nhiều tiện ích. Nhưng háo hức mở máy và kích hoạt Wifi để hăm hở lướt Website và chát chít, nó nhận sóng dầy ắp và xanh lét...vậy mà đợi nó load trang web một lúc thì hiện lên: DNS hỏng >>>không duyệt được web hay chát gì cả. Thoát wifi để dùng 3G thì nó chạy tĩ tã luôn.

Em cũng đã tham khảo một số người có kinh nghiệm và hướng dẫn trên web, nhưng thật sự còn rắc rối lắm ạ, ví dụ như:
- Đổi sang trang web khác để load lại cũng không được.
- Tìm để tắt DNS trên máy ss cũng không thấy.
- Từ máy ss đến modem tp-link cách nhau chưa đầy 30 cm thì sóng căng đầy>>>vẫn không thể truy cập được bằng Wifi vào Nét - Chát.
Trong khi đó kích hoạt 3G thì vào rất tốt>>>có wifi mà dùng như vậy thì đương nhiên tốn kém lắm ạ.
Mong mỏi bác nào xử lý đc thì Share kinh nghiệm với nha!
bạn đừng nói vậy, mình đang dùng e wave575 nè có nhiều lỗi nhưng mình đâu có cục xúc làm gì.
no có lỗi thì mang bảo hành không được thì tìm cách khắc phục thì mình mới có kinh nhiệm chứ phải không
cả một tập Đoàn Điện tử lớn vậy đôi khi mắc it khuyết điểm lêl bỏ qua
DNS hỏng hay máy tự tắt nguồn mình gặp khá nhiều lỗi rồi giờ máy chạy ngon lành do mình cũng tìm được nhiều cách khắc phục cũng như mang bảo hành vậy
điều đáng bùn nhít là pin thôi mình hạn chế lắm cũng chỉ được 2 ngày(truy cập web,chat,nghe nhạc,xem video tự quay...)mình thì tất ít gọi mua đt đều giải trí là nhiều
Tình hình là mình cũng đang dùng Wave 2. Việc vào Wifi lúc được lúc không, Mình ở cơ quan dùng wifi được, nhưng khi về nhà dùng laptop phát wifi từ ADSL thì vẫn bị lỗi DNS hỏng, trong khi đó dùng Laptop khác bắt sóng wifi đó thì vẫn dùng tốt. Đổi DNS đủ kiểu rồi mà vấn không được, bác nào rành về khoản này chỉ dùm với! thanhks!
xin hỏi mật khẩu của đt samsung wave S8500, em mua hàng xách tay. Khi vào phần cài đặt/ kết nối/ bộ đếm dữ liệu gói xóa phần tổng dữ liệu gửi và nhận nó đòi mật khẩu đt, xóa cái này có bị sao ko ah ?
Ko sao cậu à, pass mặc định là 0000.
ukm máy mình cũng vậy là sao cái pon sam su này loay hoay từ tối tới h theo mấy cách trên mà ko dc ak
@dongchun85 Ko được thì bạn nâng cấp FW máy xem thế nào bạn nhé 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019