Sân bay Long Thành đã được phê duyệt để đi vào xây dựng
thanhtung6868
2 nămBình luận: 167

Sân bay Long Thành giai đoạn một có một đường cất hạ cánh, một nhà ga hành khách cùng các hạng mục phụ trợ đồng bộ với công suất 25 triệu hành khách, 1,2 triệu tấn hàng hóa mỗi năm. Công trình dự kiến khởi công vào đầu năm 2021 và hoàn thành năm 2025.
167 bình luận
rồi cái sân bay Tân Sơn Nhất có bị bỏ đi không anh em nhỉ?
aslan_zara
ĐẠI BÀNG
2 năm
@okimdull Biết ai xây sân đó ko
mimosa1805
TÍCH CỰC
2 năm
@mrtqt Tân Sơn Nhất chi phục vụ nội địa chẳng hạn, quốc tế ta chuyển về Long Thành
@dvduc Tsn - long thanh tam 60km, làm gì có chuyện trung chuyển như bác nói, vừa cât cánh là hạ cánh liền à😆
@Chưa tinh tế ! Á hihi em nói nhẹ rồi ý ạ .
=))) sắp đi bơi
An Dien
TÍCH CỰC
2 năm
😅😅😅
Ồ mấy anh LT vô thêm 1 khúc như Metro thôi. Chán 🤣🤣🤣
vinandroid
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vinhphucng25 https://www.facebook.com/104615738133943/posts/104628858132631
Thấy thiết kế hoành tráng lắm
vinandroid
ĐẠI BÀNG
2 năm
mình không tưởng tượng ra video quảng cáo hoành tráng như vậy
nghĩ lại Tân Sơn Nhất chắc hoành tráng gấp trăm lần (theo tưởng tượng)

https://www.facebook.com/104615738133943/posts/104853274776856
@vinhphucng25 tất cả đều mập mà haha
crazywin
ĐẠI BÀNG
2 năm
chắc lúc lên máy bay 2 nách 2 con cmnr
@crazywin Vội vàng làm chi trách nhau bạc tình
@crazywin Nhà nước xây thì xác định như Cát Linh Hà Đông 😁
2 cù nèo
TÍCH CỰC
2 năm
@crazywin Dự án này có từ thời năm 2000 thì phải. Năm đó mình học năm nhất. Giờ 20 năm rồi cũng k thấy cái sân bay đâu.
Hoành tráng nhỉ
down_load
ĐẠI BÀNG
2 năm
Trước sau cũng phê duyệt thì phê duyệt cho nó sơm sớm đi có phải đỡ phí mất mấy năm của ngta
wire_EDM
TÍCH CỰC
2 năm
@down_load Phải xem xét nhiều yếu tố mới phê duyệt chứ bạn. Tham vấn đủ các bên liên quan kinh tế, xã hội, môi trường... mới duyệt bạn ah
ntlvn
TÍCH CỰC
2 năm
@wire_EDM Gớm ban bệ chia chác thôi làm màu quá. Mấy cái bác nói làm 1-2 năm là xong, mà chắc là thuê Tây làm nữa, mà dự án đề xuất chắc cũng hơn chục năm rồi.
@ntlvn Tới tai dân (lên báo) hơn chục năm, thực tế thì các chúng bàn nhau trên giấy phải 2 thập kỷ là ít.
Hóng 2025 có xong không...
@warmboy24 Theo các tay cò đất có số má xung quanh thì 2022 là xây xong rồi bạn 😁
@warmboy24 2050 chưa chắc xong
@Vuong Hua đục nước béo cò là đây haha
Tôi phải mua một miếng gần sân bay bán trà đá mới dc🤣☘️😆
ntlvn
TÍCH CỰC
2 năm
@hoangminh2018 Tôi nói tương lai đó bác, chứ giờ có gì đâu mà tới ở. Với cái kiểu như ở ta thì xây biết bao giờ mới xong. Ăn chia các kiểu ko xuôi là ngưng ngay, nhiệm kỳ thằng này ăn cho bẫm dell cần biết ảnh hưởng sao, nhiệm kỳ sau thằng khác lên dãy nảy éo chịu hốt shit cho thằng trước... có khi tới lúc tôi với bác cầm chim đái cũng chưa xong 😁
Cười ra nước mắt
@Bão Sài Gòn Long Thành chó ăn đá gà ăn sỏi, nó chỉ là mỗi cái sân bay thì gà vẫn ăn đá và chó vẫn ăn sỏi thôi. Bán trà đá cho chó với gà thì bán làm gi =)) Chạy Grab ở đó ngon hơn!
i-boy
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Bão Sài Gòn Mình đi Hà Nội ko bao giờ ăn uống/mua bán/ở KS gì quanh Nội Bài, tương tự cho sân bay Cam Ranh, Phú Bài, Buôn Ma Thuột, Liên Khương, ... (các sân bay xa trung tâm TP)

Không biết cái này có gì mà sốt đất (trừ hưởng ké giao thông công cộng 1 tý) 😁
ChipHero
TÍCH CỰC
2 năm
@Chưa tinh tế ! Đâu ra cái câu "chó ăn đá, gà ăn sỏi" dành cho LT vậy? Phán như thật.
Đất này ko phải dạng vừa đâu bạn, mưa bão lũ ko tới, thiên tai dịch bệnh ko vào đc, công nghiệp nông nghiệp phát triển, (Đồng Nai) dân đông nhất chỉ sau 2 TP cực lớn là HN, SG.
SULLEY
TÍCH CỰC
2 năm
ủa? tưởng xây xong rồi chứ 😁
@SULLEY Bác mới xuống núi ah :D
SULLEY
TÍCH CỰC
2 năm
@Vuong Hua thấy cò đất rao khu đất cạnh sân bay long thành từ mấy năm nay :D ai biết đâu
pvming
TÍCH CỰC
2 năm
Mấy thằng tó nó lại tham ô hết thôi, ko ra cái máo gì đâu. Mất lòng tin vại lọ.
Chắc xây đc 1/3 thì đội cmn vốn. Ôi giời có nhà nước lo mà sợ gì.
Cười vô mặt
@Edward Đỗ Đội 1/3 đã phước, sợ đội gấp 3 gấp 5 ấy chứ
@Edward Đỗ Chắc chắn cũng sẽ đội Vốn lên thôi nhưng quan trọng vẫn là Chất Lượng đã . Cát Linh Hà mọi thấm lắm rồi 😆.
@Edward Đỗ Nợ bao nhiêu? Dân tụi tao bao hết!
vunh94
CAO CẤP
2 năm
hóng bds hết bao "phí" bao nhiêu? :v 😆))))) =))))))
. 2025 quay lại 😆)
Nhà ga, bến cảng,... dần dần dời ra ven đô hoặc giáp ranh SG thôi, tận dụng để quỹ đất phát triển đô thị.
thexteen
TÍCH CỰC
2 năm
Sân bay Long Thành nằm ở đâu vậy các bác? Hà Nội, SG hay Đà Nẵng? Cả bài viết không có thông tin gì cả.
@thexteen Nằm gần bò sữa Long Thành đó bác
@thexteen Cái này mấy năm nay đã lên báo rần rần ... ô ko chịu cập nhật ... nó phổ biến quá nên ko nói ở Đồng Nai
@thexteen Google map free mà ta
bethikyeu
TÍCH CỰC
2 năm
Ko biết mấy anh lại nhai nuốt rồi chia cho bà con dòng họ rồi còn lại bnhiu để xây
wire_EDM
TÍCH CỰC
2 năm
@bethikyeu Giá trị thực còn 1/5 là mừng rồi bác
Mấy ông nhà báo ghi lộn hả, tới năm 2025 hay 2052 là bay đc vậy hihi
Cười vô mặt
@hoangminh2018 Dạ thưa cái hạ tầng quanh sân bay nó rất là quan trọng để đánh giá tinh trạng chung của sân bay, còn u làm sân bay mà phát biểu nó ko lq là bik vẫn đề rồi , tệ ở đây nó bao gồm hạ tầng xung quanh, bến bãi , quá tải...chứ méo phải nhà đẹp, lắp kính hay kim cương, làm sân bay mà méo bik nó đang ntn thì im giùm.
Ko quá tải thì nhà nc đã phải quy hoạch LT cả hơn 20 năm, sân bay quốc tế lớn nhất nc phải đón gần 40tr khách mà chỉ có 2 làn cất hạ cánh, méo phải như thế là đã quá tải rồi ko con ông giời.
@hoangminh2018 Rồi dẫn ra sân bay nào có lượng khách tương đương thế mà với diện tích khai thác như thế với 2 làn như thế cho mn sáng mắt nào.
Ở dưới trả lời méo liên quan nhé 😆))
@hoangminh2018 Giờ đi trả lời như kẻ thiểu năng đi so sánh sân bay thời dịch...bó tay .hahahaaa
@hoangminh2018 Ô thế 1 con đường 2 làn xe, ban ngày nó đông đúc, chen chúc ,tới giờ cao điểm nó kẹt cứng vì quá chật, đến ban đêm nó lại thông thoáng vì méo có ai đi . Thế cưng cũng nói là ko nên mở rộng vì nó vẫn còn sử dụng tốt, vì theo tệ của u là phải đầy ổ gà, ổ voi ah mới gọi là tệ chứ ko phải vì nó chật chội, kẹt xe. Thế cưng đừng đi trên những con đường cao tốc hay đượng 8-10 làn xe nhé . Sân bay TSN cũng thế nó đã quá chật chội giống như 1 con đường nằm trong khu dân cư đông đúc chỉ với 2 làn xe, nó đã quá tải rồi u hiểu ko ? Nếu cưng làm sân bay mà phát biểu mấy câu ngu ngơ này thật tội cho hành khách thường xuyên phải di chuyển, thật thiển cận cho hạ tầng cả nước .

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019