Sân bay Long Thành đã được phê duyệt để đi vào xây dựng
thanhtung6868
một nămBình luận: 167
Đề nghị mod mỗi năm cập nhật tiến độ cho anh em biết nhé
Sao không xây thêm đường bay ở sân gold Tân Sơn Nhất nhỉ hay sợ đụng chạm đến lợi ích mấy ông quan. Thấy vụ dùng đất sai mục đích (đất phi trường thành sân gold) nói nhiều lắm mà. Giờ xây mới tốn tiền, lại kiệt quệ kinh tế.
@Dragon Soul Xây thêm đường băng thì giải quyết đc vấn đề gì hả bạn ? Đã thấy cảnh đi vô TSN giờ tan tầm nó khốn khổ thế nào chưa ?
ntlvn
TÍCH CỰC
một năm
@Dragon Soul Cái khu đó đúng là thối như đống shit nhưng mà lâu dài thì nó cũng hết phát triển ra dc nữa. Chẳng ai lại để cái sân bay trong nội thành. Nước người ta toàn xây ở chỗ cách biệt cho an toàn, tránh ô nhiễm tiếng ồn, có mở rộng quy mô nữa cũng dễ. Mấy cái kiến trúc thượng tầng này phải tính cho tầm nhìn dài vài chục đến trăm năm.
@ntlvn Thời xưa tụi tây nó tính rồi ông ơi. Cơ mà, sau khi các bố chiếm lại (rồi bù lu bù loa kêu giải phóng =)) ) thì các bố cho dân bu vây quanh cái sân bay, nhà ga, bến xe... để kiếm cơm. Đây là do đầu óc quản lý của loại ngu si đần. Quy hoạch như cc, người ta làm sẵn cho rồi mà quản lý cũng không ra hồn nên mới ra cớ sự đó chứ.
ntlvn
TÍCH CỰC
một năm
@Chưa tinh tế ! Tôi nói hiện tại ông ơi, nói chuyện xưa làm gì rồi lại đau. Tụi Tây nó định hướng phát triển nhiều trung tâm đô thị liên kết, cách nhau mấy chục km là lại có đô thị. Sài gòn, Vũng Tàu, Đồng Nai, Cần Thơ, Tiền Giang, ... chớ đâu có cái ý định dồn lại một đống như đống shit, rồi lan ra nham nhở như bị lang beng như giờ đâu mà. Trong nam còn đỡ chứ ngoài bắc ra khỏi cái vùng phát triển hà nội xung quanh quê mùa vãi lúa. giờ đầu tư cũng khá hơn chứ tầm hơn chục năm trước ra đó chơi ngoài hà nội ra hải phòng quảng ninh bé bằng cái lỗ mũi như thị trấn vậy, các nơi khác khỏi nói luôn, ý tôi nói là diện tích đô thị.
P/s: cũng ko hẳn là ko có người có tầm nhìn, nhưng bản tính bần nông tham quá, chỉ thấy cái lợi trước mắt ko có nhìn lâu dài, mà đúng là cũng từ căn cơ ngu si mà sinh ra tham lam chụp dật.
80 chục năm sau
Cười vô mặt
không biết nó sẽ kéo dài mấy thập kỷ đây=))
còn lâu, không biết nhiệm kỳ của mình còn không nữa
Ở nước khác đất gần sân bay toàn đồng không Mông quạnh, mình lại cứ thích bu vào gần đó làm gì nhờ?
@lam251092 Bán cốc ổi mía ghim
Hoàn thiện hết các giai đoạn phải mấy chục năm, hy vọng đẩy nhanh tiến độ
jerryx
ĐẠI BÀNG
một năm
Đất Long Thành giá sao rồi ae?
@jerryx Hết bà rồi ... nn ko cho mua bán khu này đâu... cocc đã nhắm hết rồi 🤣😆☘️
@jerryx Đất khu đó chỉ để chăn bò thôi.
wiind
TÍCH CỰC
một năm
ủa vậy cái Tân Sơn Nhất bỏ hả mấy bác 🙄
@wiind Vẫn bình thường thôi
tuyệt, hoành tráng quá nhĩ
Dự là 2050 đi vào hoạt động
Pop-up
TÍCH CỰC
một năm
😆)) câu chuyện của năm 2014, 2015. Đúng là để lâu thì c** trâu hoá bùn. Cái gì thì có thể quên chứ cơ hội kiếm tiền thì không bao giờ.
chấm đây để xem 5 năm xong ko nha
@zackichun 5 năm sau quay lại là bỏ lỡ khánh thành đó, 4 năm quay lại check cho chắc.
Lên là lên là lên, Bđs lại nhẩy múa 😁
Team Alibaba dạo này sao rồi... cho tui thấy cánh tay các bạn! Những người đi wave nhưng phun nho tỷ tỷ 😝☘️
mrthu123
ĐẠI BÀNG
một năm
Năm 1991 thủ tướng Võ Văn Kiệt đề xuất xây sân bay Long Thành, mới có 30 năm thôi chứ mấy, hết nửa đời người rồi.
Nên bỏ TSN lấy đất bán phát triển tp. Sân bay TSN chiếm rất nhiều đất chưa nói xung quanh mấy quận ko thể sử dụng hết ko gian xây dựng đc.
@Around VIỆT NAM - TV =)) Bạn ngây thờ hay thực sự đang hiến kế? Có bán đất thì bán mấy cái sân golf xung quanh ý, sân bay có tội tình mịa gì đâu mà nên bỏ? Sử dụng nó như một Domestic không hay hơn hay sao mà bỏ? Bán được mấy đồng?
@Chưa tinh tế ! Bán là bán. Ko có tp nào trên thế giới để sân bay trong nội thành. Trc sau cũng bỏ TSN ah.
++NT++
ĐẠI BÀNG
một năm
Đem tiền của mình đi xây sân bay.
Ko biết có nên cơm cháo gì không.
Chứ mà lại như Cát Linh Hà Đông thì...
Rốt cục cũng duyệt =]]
Vô 1 khúc rồi
Cười vô mặt

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM