SanDisk ra mắt thẻ nhớ có dung lượng lớn nhất thế giới 512GB

tuanlionsg
12/9/2014 2:45Phản hồi: 111
SanDisk ra mắt thẻ nhớ có dung lượng lớn nhất thế giới 512GB
SanDisk thông báo ra mắt thẻ nhớ SD có dung lượng cao nhất thế giới cho dân chụp ảnh và dân quay video: 512GB SanDisk Extreme SDXC UHS-I PRO ®. Được biết về mặt lý thuyết, thẻ nhớ dung lượng cao SDXC (Secure Digital eXtended-Capacity) có dung lượng tối đa là 2 Terabyte, SanDisk đang cố gắng rút ngắn dần khoảng cách đến giới hạn đó với sản phẩm mới này. SanDisk cũng cho thấy họ tiên liệu nhu cầu dung lượng thẻ nhớ là rất quan trọng khi các thiết bị đang dần trang bị quay video 4K.

Người ta thống kê, chỉ trong 10 năm vừa qua, dung lượng thẻ nhớ SD tăng gấp 1000 lần. Chiếc thẻ nhớ SD đầu tiên năm 2003 có dung lượng 512MB, nay là chiếc thẻ này 512GB. Nếu quy ra số lượng ảnh cho dễ thấy độ lớn của nó thì dân chụp có thể lưu khoảng 200.000 tấm ảnh Jpeg 8MP hoặc 20.000 ảnh RAW 8MP. Tốc độ truyền dữ liệu là 95MB/giây và ghi dữ liệu là 90MB/giây.
Giá công bố: 800 USD

111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xyzmen
CAO CẤP
10 năm
cái thẻ dung lượng còn lớn hơn cái ổ cứng máy tính của mình..
@xyzmen 500GB chứ gì!😁
Cái thẻ này dành cho dân chơi Time-Lapse chính hiệu.
bay giờ cầm cái thẻ nhớ đó ko khéo người ta nhìn nhầm thành 512MB
@HoLyNightKing chuần cmnr 😆)
Vãi cả thẻ nhớ 512G, cao hơn ổ cứng máy tính của mình 😕
Cái giá cũng đẹp đấy :rolleyes:
17 triệu cơ á. 1.2 triệu cho cái thẻ 64GB dần hết 10 cái thì 12 triệu cho 640GB. hix mình cứ lại nghĩ dung lượng càng cao thì càng rẻ chứ.
@buathanqn1 Bác chưa hỏi xem người ta sài loại nào,U1 hay U2 đã phán ng ta bị chém
Cũng trang bác đưa link... bác xem xem thẻ SD Sandisk 64G U2 xem giá bao nhiêu...2tr7 nhé...nó là U 2 chứ ko phải U 1 như cái Samsung kia... giá nó ra sao,bạn mua chưa hay mới seach đại google rồi cmt thế
Tốc độ U1 lên U2 chênh nhau có 10mb... với tốc 80 hay 90 Mb thấy bình thường nhưng mà nó là cả 1 khoảng cách lớn đấy,cũng 10Mb nhưng nó làm nên ranh giới giữa class 10,extreme,ultra nếu so với thẻ class 4 ạ,vì 5 lên 10 nó gấp 3 nên ai cũng để ý còn 80 lên 90 thấy nhỏ mà ko nhỏ đâu
Em 512 kia lại U3 nữa... kể cũng ko đắt nếu có tiền sắm
@trungakira không liên quan nhưng mà cho em hỏi SSD 128gb bây giờ giá nhiêu vậy bác??em đang định đổi ổ CD gắn SSD
@buathanqn1 Giới hạn công nghệ, thêm năm nữa sẽ khác, hơn nữa tốc độ đọc ghi cao thế mà bác 😁
rojamin
ĐẠI BÀNG
10 năm
@buathanqn1 Tốc độ đọc và ghi thẻ có dung lượng lớn cũng là vấn đề đấy. Càng nhiều càng rẻ ko có giá trị với hàng điện tử, ít nhất là trong thời điểm ra mắt. Bác cứ thử nghĩ coi công nghệ sx ra cái thẻ mỏng như vậy mà chứa 0.5 TB dữ liệu có mắc hơn thẻ 64GB?
Pop-up
TÍCH CỰC
10 năm
và cái giá của nó thì thật đáng yêu làm sao :rolleyes:
ẹc 512G vl thật giá chắc cũng phải khủng lắm đây 😆 tiết kiệm tiền làm con laptop 64G + thẻ nhớ này rẻ khối
@bomduc 17tr cái thẻ bằng cái lap rồi
dqt123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bomduc 800$ = 2 con lap 500G.
@bomduc cái thẻ giá 808usd rồi bác
Mình có cái thẻ SD 16GB chụp ảnh, gãy béng cái cần chốt gạt khóa thẻ. Giờ chả biết sửa sao 😁. 500GB này mà gãy chốt như mình chắc khóc ra tiếng mán mất:eek:
thanky
ĐẠI BÀNG
10 năm
@gauto988 Mình cũng bị vậy, mình khắc phục bằng cách tạo ra một cái lẫy khác ( bằng nhựa hay tre, gỗ đều được ) có kích thước tương tự như cái chốt cũ và lấy keo 502 gắn vào vị trí unlock ( phía trên - gần phía chân đồng ). Và dùng được bình thường. Nó chỉ là cái chốt vị trí thôi, khi cái chốt đúng vị trí , khi đưa vào thiết bị máy ảnh, nó sẽ tác động vào cái công tắc bên trong của máy ảnh, báo cho máy ảnh biết nó có thể hoạt động hay không tùy vào vị trí cái chốt này.
Chúc bạn thành công !
ntvan
TÍCH CỰC
10 năm
@gauto988 đơn giản, cắt một mẩu nhựa hay mẩu tăm dài khoảng 3mm rồi dùng keo 502 dán nó vào vị trí unlock của cái thẻ là lại sử dụng như thường.
@gauto988 bác dán băng dính đen vào là được
@gauto988 Bạn có thể tự sửa cái đó được mà. Cái chốt gạt khóa thẻ không có liên quan gì đến phần mạch điện tử bên trong, nó hoạt động bằng cách tác động vào cái khóa bên trong cái đầu đọc thẻ, vậy nên bạn cứ tìm lại cái chốt đó rồi gắn keo cố định vào vị trí unlock là nó chạy lại bình thường mà. Nếu không thể tìm lại được bạn có thế lấy từ một cái thẻ hỏng khác ghép vào cũng ok.
hunganh309
ĐẠI BÀNG
10 năm
😁 Nhớ ngày nào còn dùng cái thẻ 512 MB chép nhạc. Giờ có thẻ nhớ 512 GB rồi.
@hunganh309 hồi mềnh xài là có 128mb với 256mb nữa kìa hjhj.
@nkoxkute9x Vẫn chưa là gì đâu bạn,con nô lá lớn của mình hồi đó có 64mb kìa
S777
TÍCH CỰC
10 năm
Có máy chụp hình nào bây giờ đọc được thẻ nhớ này nhỉ?
thereaperr
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngày trước cái ổ cứng to chà bá ra được vài chục GB là cao. Giờ thì cái ổ bé tí cũng cỡ TB rồi. Thẻ nhớ cũng không ngoại lệ. Hồi trước có cái 4GB là ngon lắm rồi. Công nghệ phát triển nhanh thật. Nhưng giá nó cũng yêu thật 800$ :eek:
dhaonline
TÍCH CỰC
10 năm
thẻ to đỡ phải rút ra rút lại nhiều. tiền hơn thẻ bé.
quay 4k cũng đc lâu hơn. mà giá thì quá đẹp...
Máy chụp hình sợ thẻ không đủ tốc độ thôi chứ k lo dư tốc độ đâu bạn. Chụp ảnh độ phân giải cao nháy phát nó ngốn mấy chục MB luôn. Cái này cho dân chuyên nghiệp kiếm ra tiền từ nó thôi chứ dân dụng chắc phải gom lúa dài. 😁
hình như ko phải chuẩn microsd các bác nhit
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuoitre1803 Thẻ này chuẩn SD, chỉ dành cho máy ảnh, máy quay. Không phải Micro SD đâu.
Bằng nửa cái ổ lap của mình rồi @@
linh05
TÍCH CỰC
10 năm
Vãi cả dung lượng thẻ nhớ.
16G dùng còn chưa hết 😔
Casper_HN
TÍCH CỰC
10 năm
Em đang dùng thẻ 64GB chụp đc khoảng 2.000shot, cắm con thẻ này chụp 16.000shot.

Hố hố, chụp hết 5 lần thẻ thì bán máy ảnh được rồi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019