Sáng 17.10 BIS Mobifone đã chính thức ra mắt (Blackberry)
Locke Laton
10 nămBình luận: 1.323
không biết giá cước dự tính của mobifone thế nào nhỉ, rẻ hơn viettel thì ngon ............!
càng ngày càng rẻ mà, đừng lo
hieuphysic
TÍCH CỰC
9 năm
em có con 7290 chữa cháy, nghe gọi OK, thử BIS nhưng hem được! sim đã dk thành công, tổng đài trả về đã dk được rồi, ktra có dung lượng rồi, nhưng em Regist hoài không được! chẳng lẽ máy bị change PIN rồi sao? nhưng tem phía sau có PIN trùng PIN trong máy mà ta! ktra key BJ thì chưa hề active với PIN này, thật là lạ! máy em lấy của anh Dương ( songokubb) , ảnh hok dùng nên đưa e chữa cháy lúc 87 bị ẩm màn hình, giờ BIS hem được! rầu quá! Bác nào có thể giải đáp giúp em hok?
MaxPayne
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em có cây 8700c đang ký hoài ko đươc gửi tin dk bas đến 999 thì tin nhắn trả về là gói cước bas chỉ áp dụng cho máy blackbery.Hỏi CSKH thì kêu là chỉ hỗ trợ 4 máy đời cao ko hỗ trợ 8700 nhưng cái này chắc ko phải vì có nhìu bác trên này xài dc cho 87 mà.Giờ ko biết phải lam sao liệu úp lai rom co đăng ký dc ko các bác nhỉ?
bangdp90
ĐẠI BÀNG
9 năm
vào xóa hết service book đi rùi đk lại là đc!
sao free mà e nt dk basic » 999 toàn tin trả về là tài khoản k đủ các bác nhể?nản quá!😔
sim sinh viên đăng kí được không?
bangdp90
ĐẠI BÀNG
9 năm
😁 đk thử coi, lỗi lầm còn nhìu mà
max
ĐẠI BÀNG
9 năm
hiện tại mình ko xài push mail đc và cũng ko vô FB đc
bangdp90
ĐẠI BÀNG
9 năm
bạn vào "set up another email account"
rồi điền các thông tin cần thiết được yêu cầu! (điền mail mà bạn muốn, gmail, yahoomail...)
thế là mail về bb cứ vù vù.
nhanh...tức thì lun!
lnmkhoa
TÍCH CỰC
9 năm
Minh pushmail dc roi. Minh chi that mac sao ko dang nhap vao trang mobifone.blackberry.com dc thoi
bangdp90
ĐẠI BÀNG
9 năm
😁 đc mà! vào chậm thôi, chrome ko đc thì dùng firefox... :D
lnmkhoa
TÍCH CỰC
9 năm
Toan thay bao sai id pass ko 😔
tuanthanh93
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hix tới giờ hình như vẫn chưa có ai fix lỗi 9530, 9550 chạy app world bị báo lỗi kết nối...........😔
9550 của Minh vào ầm ầm mọi thứ
tuanthanh93
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình dùng 9530 nhưng từ khi DK Bis của mobi thì không chạy app world được nhưng lúc trước chưa có Bis thì chạy được ............
Có bác nào nt dk bas » 999 mà bị thông báo là hệ thống tạm thời chưa thực hiện được yêu cầu k ạ?hic
bangdp90
ĐẠI BÀNG
9 năm
😆 soledad
Rep

................................
doanhien1992
ĐẠI BÀNG
9 năm
.....................................
BIS rất lởm khởm. Có lúc SB ầm ầm, browser chạy nuột luôn, có lúc SB biến đâu mất 1 ít, không kích hoạt được Browser
iNickZ
TÍCH CỰC
9 năm
Có 2 sim mobifone. Đăng ký BAS thông báo thành công, data 300MB mà lắp vào 9650 hay 8310 đều không tự load service book. Có bác nào bị vậy mà khắc phục được rồi không.
Mình sài con 9530 có sao đâu nhỉ.bạn đã tải cấu hình về máy chưa?nếu chưa tải đi đơn giản thôi mà.
mình đang xài 8830s hôm qua đăng kí bis mới được, nhưng xài được một lúc rồi mất tiêu luôn, GPRS vẫn hiển thị nhưng khi vào các ứng dụng như yahoo, app world,.. thì lại không kết nối được, trên máy hiển thị mục email settings nhưng vào đó lại không cài đặt được email,,,,,,,,, pó tay
Bis Mobi mây ngày nay nó lởm vây đó., nhiều sim bị vây lém.
8830s của mình lại bis phà phà, mới thử lại xong,,,,, cả ngày hôm nay ko có bis được,
mình làm theo hướng dẫn của một bác trên tinhte
1. Xóa hết tất cả các service book trên máy
2. Soạn tin Data off gửi 999, + huy bas gửi 999
3. dk bas gửi 999
4. Sau cùng reset lại máy.. là ok
hy vọng các bác sẽ thành công
bis mobi rất cùi bắp ! nó không tự load severbook về là chuyện thường ngày ! trên trang chủ , nó thông báo hỗ trợ os 5 trở lên ! nên các bác đời thấp và các máy KHÔNG MUA TỪ MOBIFONE có gặp chuyện gì thì vui lòng tự xử lý ! khỏi hỏi tong963 đài mất công !
PhuongLam
ĐẠI BÀNG
9 năm
Uhm....Hôm qua mình vừa chuyển đổi từ thuê bao trả trước sang thuê bao trả sau buộc phải thay sim mới ... và phải đăng ký lại gói bis mới , cũng gửi tin nhắn DK BAS nhà đài chấp nhận liên - tuy nhiên phải khai báo lại các accout mail thì mail mới push lại bình thường , mình xài 9900 , các cô nhân viên nhiệt tình hỗ trợ lắm!
bangdp90
ĐẠI BÀNG
9 năm
ặc, 9900 mà lị 😆
Của mình 2 chú 9780 & 8300 đăng kí Bis mobifone bình thường.Dùng 2 tuần nay chưa có lỗi gì chỉ có vấn đề dùng push mail thì hao pin quá
hqviet
CAO CẤP
9 năm
push mail thì làm sao mà hao pin đc bác. Chỉ trường hợp bạn có mail liên tục thôi.
bangdp90
ĐẠI BÀNG
9 năm
Uhm bis may hnay chap chon, k tot nhu nhung buoi dau tro lai!
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019