Sáng 17.10 BIS Mobifone đã chính thức ra mắt (Blackberry)
Locke Laton
10 nămBình luận: 1.323
tuanthanh93
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hôm nay sao máy mình mất tiêu chùm dâu chỉ còn 3G ........?
bangdp90
ĐẠI BÀNG
9 năm
Song' sanh' yeu lam, chac k mat bis dau, do song yeu thoi!
bis cua minh cung chap chon..............
bangdp90
ĐẠI BÀNG
9 năm
thử chỉnh lại apn thành m-wap chứ hok phải blackberry.net xem các bác
mình chỉnh lại như vậy vietweather mới cập nhật được, chả hiểu bis mấy bữa nay kiểu gì, trước đó ngon quá đi, giờ chập chờn ... oải lun!
Điểm truy cập m-wap bạn chỉnh lại là điểm truy cập của Mobile Internet chứ ko còn là của BIS của Mobifone nữa đâu bạn...
bangdp90
ĐẠI BÀNG
9 năm
không chỉnh thì không dùng được, vậy mình phải chỉnh là thế nào hả bác....?
hình như ko được xài nữa rồi, hôm nay ko có BIS nữa rồi.
Mất BIS mobi từ sáng nhưng vào wifi thì vẫn xài được.
frediano
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vẫn BIS bt mà, sáng giờ vẫn check FB ầm ầm.
bangdp90
ĐẠI BÀNG
9 năm
BIS quá chậm so với quy định :|
tinem99
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình không vào được bí từ 2 ngày rồi! có ai biết lổi gì không ?
Ai xài bis Mobifone chú ý. Thật sự bis tương đối ổn định. Mình xài gần 1 tuần nay chư thấy lỗi. Truóc tiên hãy hủy tất cả những gì liên quan đến internet mà bạn đã từng đăng ký: HUY GPRS ==> 994 , HUY DATA ===> 999, HUY BAS ===>999 . Chờ phản hồi từ nhà mạng.
Bát đầu đăng ký lại từ đầu như sau: Soạn tin DK BAS ===> 999 chờ phản hồi. Soạn tiếp tin thứ hai DK GPRS ===> 994, cuối cùng điền thông tin cho TCP/IP như sau m-wap, pass: mms , user name: mms
Chú ý: Nếu bạn đơn thuần chỉ sử dụng bis thì không cần soạn tiếp tin thứ 2 và điền thông tin vào TPC làm gì. Nếu bạn có cài thêm phần mềm hãng thứ 3 ( ko hổ trợ bis) thì bắt buộc phải soạn tin thứ 2 và điền thông tin vào TCP/IP thì phần mềm đó mới chạy.
bangdp90
ĐẠI BÀNG
9 năm
phần chú ý có vẻ hợp lý đấy ạ! ^^
mình cũng làm như vậy!
hiện nay bis của mobifone khá là chập chờn, xài mà muốn nản, chắc sắp thu phí rồi nền nó mới như vậy
Càng thu phí thì càng phải làm ăn cho ra hồn, chứ để thiên hạ ném đá vào à? Không dưng mà lại được test DV liên miên thế đâu =))
bangdp90
ĐẠI BÀNG
9 năm
về quê sóng mobi yếu lắm
lên trên cao thì sóng khỏe trở lại
bis thì mấy bữa nay khá hơn rồi mà
free thêm cho ace 1 thời gian nữa cho thỏa niềm đam mê...trong đk còn thiếu thốn chứ nhỉ ^^
nickaopccc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dùng BIS từ lúc free đến giờ cũng được 1thg. Thấy thằng này ... thỉnh thoảng die cả tuần. Mới có lại mấy ngày giờ lại ... chuyển tử GPRS => gprs rồi. hix. Hết free rồi ko thấy gói cước ntn nữa.
Mà 999 gởi về tin nhắn
"hạn sử dụng gói BAS: 16/11/2011 lúc 22:55:44. Nếu ko yêu cầu hủy, gói cước sẽ gia hạn đến 16/12/2011. Cước dùng 0đ, dung lượng miễn phí"
Hy vọng là 1 tháng nữa thì ổn định
Tổng đài gửi sms về theo set up trên hệ thống thôi, gói nào tự động gia hạn trước 1 ngày chẳng có sms báo về là cái thứ nhất, kế đến là hiện tại các gói đang được set là free mà. Đành nín thở đợi Mobifone đưa ra thông tin chính thức >"<
:inlove:
Chắc vẫn được dùng Free thôi. Nếu tính cước thì mobifone phải thông báo chứ, uy tín của một nhà mạng hàng đầu Việt Nam mờ ;)
Có gói BIS cảm giác dùng dung lượng giảm hẳn. Đang sở hữu 1 em Cuver9300 đã up OS6.
Cũng đang dùng BIS của mobifone. Vẫn đang dùng ngon, mong cước vừa phải để "cả nhà cùng vui":smoke:
nickaopccc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ko biết a, e ntn chứ mình dùng thấy phiêu quá. Bị out hoài. Đăng ký BIS rồi thì khi BIS mất ko vào mạng được. => Chưa ổn định.
ferr@ri
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vẫn chưa thấy thông báo cước phí thế nào nhỉ :-....
nghiadalat
TÍCH CỰC
9 năm
Có rầu.... http://www.tinhte.vn/f99/cuoc-cac-goi-bb-cua-mobifone-tu-21-11-a-938727/
JTL_dragon2
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sáng nay vừa nhân được tn từ tổng đài 999 : Quý khách vừa được gia hạn cho gói dịch vụ BAS . Hạn sử dụng gói cước đến ngày 17/12/2011 12:30:29. Xin cảm ơn
Kiểm tra tài khoản vẫn nguyên, TK data 3 : 684Mb 206Kb
có bác nào nhận đươc tin nhắn như mình không nhỉ 😃
thanosilis
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao BIS của mình hôm qua còn vào mạng được, hôm nay thì ko được, Mở Beejive ko connect được, chọn lại kết nối là TCP mới dùng được, còn kết nối là BIS thì tịt luôn
bangdp90
ĐẠI BÀNG
9 năm
mấy bữa nay BIS MOBI có gì mới hok các bác, có thông tin gì về thử nghiệm free nữa hok vậy nhỉ?
bangdp90
ĐẠI BÀNG
9 năm
không đk đi đk lại đc nữa rồi phải không các bác
em vừa hủy ở 1 sim đi
đk lại thì báo là tk ko đủ
may mà còn 1 chú dùng chơi
tk data thì ko bị mất
haiz bùn rồi!
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019