Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sắp có iPad Air màn hình tràn viền như iPad Pro anh em ạ

Didu
27/8/2020 10:9Phản hồi: 166
Sắp có iPad Air màn hình tràn viền như iPad Pro anh em ạ
Một loạt hình ảnh tài liệu hướng dẫn sử dụng iPad Air mới xuất hiện đã cho chúng ta một vài thông tin quan trọng về iPad Air 4. Nếu theo đúng như trong tài liệu đi kèm hộp máy, iPad Air 4 sẽ sở hữu màn hình tràn viền như iPad Pro, có cổng USB-C đa năng hơn Lightning nhưng sẽ không có Face ID, thay vào đó là cảm biến vân tay.

Đọc đến đây anh em chắc sẽ nghĩ vậy cảm biến vân tay sẽ đặt ở đâu khi màn hình đã tràn ra toàn viền, ở dưới màn hình? Tài liệu này không nói như vậy, thay vào đó nó đặt ở nút nguồn phía trên đỉnh máy. Ming-Chi Kuo từng có tin đồn Apple sẽ trang bị cảm biến vân tay vào nút nguồn một chiếc iPhone nào đó và đây là lần thứ hai chúng ta nghe về nó. Hình ảnh cho thấy nút nguồn của iPad Air mới dài hơn chút so với tiêu chuẩn.

Ở mặt lưng của chiếc iPad Air này, chúng ta thấy cụm camera và logo táo, cũng như chân kết nối Smart Connector giống iPad Pro. Có vẻ như camera sẽ không lồi, theo như mình nhìn thấy. Các tin đồn trước đó cho rằng Apple sẽ ra mắt iPad Air mới trong vài tháng tới, nó sẽ có màn hình 10"8.

EgZqrbFVoAEaEUH.jpeg EgZqrbGU0AcGxMH.jpeg EgZqrbGU4AEstn4.jpeg EgZqrbGU8AA9kFb.jpeg

Nguồn: Mac Rumors
166 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Ngon quá
duongdoi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bui Duy Loc Thằng Táo nó khôn bỏ moẹ ra, biết là có dịch nên người người ở nhà và có cả đống thời gian nên nó ra liên tục vậy á. Đúng “ăn chặn” tiền mà.
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@duongdoi 😂😂😂
vn_soft
CAO CẤP
4 năm
@Bui Duy Loc Quá hay. Mình mua con pro chỉ vì cái vỏ chứ nhu cầu thì air là hết nấc😁
tuananhq
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vn_soft Cái pro đúng là hơi thừa với người bình thường, nhất là cái Camera, camera của Air chỉ cần 1 cam với không lồi là khỏi chê 😃
Quá đã, giống iPad Pro 2018
@Mikeknowsme Khá hợp lý, không nhiều Cam như iPad Pro vì thực sự chả mấy khi dùng Ipad mà chụp hình quay phim. Có Touch ID lại hay, Giá rẻ nữa là tuyệt 😁
Đợi con hàng này lâu rồi giá tốt sẽ múp e nó ngay
@sharinran141 Bác mua đâu rẻ thế ạ?
kyo8300
ĐẠI BÀNG
4 năm
@up.down.nobody Nó chỉ xl thôi bác
iPhuc
TÍCH CỰC
4 năm
@sharinran141 Lên pro2020 mới ngon hơn, bản base đã 128gb rồi. Giá giờ bán thấy ổn tầm 19-20
@iPhuc Đúng rồi nếu đã nhắm con 2018 thì nên mua cũ về căn bản 2 con giá ngang nhau nên nếu đã tính mua thì nên mua con 2020
Nếu đc v thì quá ngon, nhìn form thiết kế này ưng vãi, thao tác điều hướng cho nó đồng bộ với iphone. Ngặt nỗi con air 2 xài mãi méo có hỏng để lên đời =)))
Con này mà a13, 4gb ram chắc sẽ bá cháy luôn quá 😁
@thanhdat3796 mình nghĩ chip sẽ đc tản nhiệt tốt và pin cũng sẽ ko vấn đề gì đâu mà lo bá cháy
@Fbiprohj Bá cháy là ngon đó, ai nói nó nóng hay gì đâu
infogated
TÍCH CỰC
4 năm
@thanhdat3796 mình cũng đang dùng 1 em air 2, cũng mấy năm rồi, vẫn siêu ngon 😆)
@thanhdat3796 Chuẩn. Air2 chơi pubg vẫn phà phà, rơi bét nhè giờ còn ko thèm mang ốp mãi nó ko hỏng cho😆
@hijacker7500 Mỗi tội là hơi nóng, chơi MKX mobile tầm 15-20p là tăng nhiệt lên ghê gớm rồi
noMacLe
CAO CẤP
4 năm
Hóng 15 triệu cho bản 256GB bộ nhớ!
@noMacLe Anh em nào cũng hóng giá này, nhưng sẽ khó mà thành hiện thực 😁
@noMacLe Thì ngang giá bản Air 3 thôi, 64GB ~ 12 triệu
Hóng giá rẻ dưới 15tr
mang thiết kế dòng cao cấp xuống là ngon rồi.
Bulezone2020
ĐẠI BÀNG
4 năm
vừa mua ipad 10.2.
có chắc là touch id phím nguồn ko nhỉ? Chưa có iphone/ipad nào touch id nằm ngoài nút hình tròn.
@Mr. Đăng Giáp bỏ touch id cho face id mà ko thành air 4 dc sao? còn hơn cái touch id ở nút nguồn như cty hoang tưởng nào đó làm 😆
@8800 arte vậy thì sẽ giảm còn 12.5" 😆
@Edward Đỗ Mình nghĩ Face ID là thuộc dòng cao rồi. Nếu Apple trang bị xuống cho mẫu này mà giá vẫn vậy thì chơi lớn quá 😁
@Edward Đỗ Mình vẫn nghĩ khả năng cao là face id hơn 😁 nhưng chắc có thể bị cắt giảm, chẳng hạn như nó ko cho quay ngang để mở khoá nữa mà bắt buộc phải là dọc
Thời này vân tay ai dùng nữa
Thật Không thể tin được 😆
2-3 năm nữa bản cho student cũng vầy lun thì đỉnh
Ngon cho a e ít xèng.Hóng 1 e mini pro tràn viền. Thiết kế mấy e pro tràn viền là không chê được điểm gì.
@nguyenmanh287 cũng hóng như bác 1 em mini tràn viền, giờ thực tế xài lap nhiều, nên mong 1 con mini cho gọn nhẹ, màn to cầm mỏi tay, nằm thì sai tư thế
Nhìn ngon đấy, nhưng sau khi mua tầm nhiều loại từ mini đến pro thì thật sự mình ko dùng đến ipad quá nhiều. Iphone và Macbook là quá đủ với mình rồi.
2468
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nguyễn Đăng Trung Hiếu Mình dùng đọc sách thôi haha
18K
CAO CẤP
4 năm
@Nguyễn Đăng Trung Hiếu bày cho đủ góc làm việc
Mình chưa dùng ipad bao giờ
@tyhn 1 lần trải nghiệm đi bạn. Đảm bảo b sẽ hài lòng 😁
@Mr. Đăng Giáp thấy bt mà, mình đã dùng hơn 1 năm giờ bán rồi vì cái ipad với những ng dùng k chuyên, k game, k vẽ vời làm việc trên đó như mình thì Ipad có cũng đc, k có cũng chẳng sao
white_3n
TÍCH CỰC
4 năm
Hóng màn lên được 90hz chứ ko mong như Ipad Pro 120hz :v
@white_3n mình thấy 90Hz là hợp lý trên mọi mặt hơn 120 144 gì đó
iáT Tài
TÍCH CỰC
4 năm
@Thế Ngọc Excellent Chuẩn. 120hz dùng chơi game hiện tại như kiểu đang bắt ép xung gpu. Gpu hiện giờ để chơi dc 120hz ổn định như gồng lên để đáp ứng thị hiệu người dùng.
@iáT Tài xem trên ytb thấy vậy chứ cũng chưa đc trải nghiệm lần nào
tipro1996
ĐẠI BÀNG
4 năm
@white_3n 120hz ngon hơn nhiều b ơi, mình quen dùng màn pc 144hz nên nhìn ipad 120hz mới thấy đã, 90hz ngon hơn 60hz thôi chứ trải nghiệm không mượt bằng đâu
iáT Tài
TÍCH CỰC
4 năm
@Thế Ngọc Excellent Mình cũng chưa nhìn 120hec nó ntn nhưng gpu mobile hiện tại chưa đáp ứng dc game màn 120hz ổn định dc.
ứng cử viên số 1 cho việc cướp tiền khỏi ví đây rồi
Năm nay sẽ lên viền mỏng hết thôi
Apple định bóp chết máy hãng khác bằng cách rải đều mọi phân khúc à !
@nguyennhut0507 Đúng. Đây là thời điểm Apple cho người dùng càng nhiều càng tốt, vì tương lai họ sẽ làm dịch vụ hơn là bán máy
@nguyennhut0507 Làm cức gì có hãng nào cạnh tranh nổi mảng tablet mà bóp với chả chết 😂
Không ra máy mới thì vẫn nghiễm nhiên là số 1

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019