Sắp có Microsoft Word, Excel và PowerPoint cho hệ điều hành Symbian
babybungbu
11 nămBình luận: 69

[TAG]Nokia[/TAG] và [TAG]Microsoft[/TAG] ngày hôm nay (giờ Việt Nam) đã tuyên bố sẽ sớm phát hành những phần mềm văn phòng cho nền tảng Symbian như PowerPointOneNote. Đợt phát hành bộ phần mềm văn phòng của Microsoft đầu tiên cho [TAG]Symbian[/TAG] sẽ được thực hiện vào cuối mùa thu năm nay. Lần ra mắt này sẽ bao gồm các ứng dụng như Microsoft Lync 2010 Mobile để chat và gọi điện video di động, PowerPoint Broadcast giúp nhanh chóng chuyển file thuyết trình từ máy tính lên điện thoại, ứng dụng ghi chú OneNote, tương thích với SkyDrive, và Document Connection giúp người dùng truy cập vào tài liệu được lưu trữ trên những kho trực tuyến như SharePoint. Đợt phát hành thứ 2 dự kiến sẽ diễn ra vào đầu năm 2012, bao gồm các ứng dụng Word, Excel và PowerPoint nguyên bản. Người dùng Symbian sắp tới sẽ có thể làm việc hiệu quả hơn ngay trên chiếc điện thoại di động của mình.

Nguồn: SlashGear
69 bình luận
Tuyệt vời :banghead:
TT dạo này đăng tin chậm nhỉ 😔
conanmk
TÍCH CỰC
11 năm
cm lần đầu tiên mà chê bai thế bác
cứ thế mà pgat1 huy nha sym
iDratini
TÍCH CỰC
11 năm
Những cố gắng cuối cùng trước khi Sym hấp hối chêt....
cho hỏi bác dùng điện thoại gì thế?
iDratini
TÍCH CỰC
11 năm
Em dùng No...cục gạch, mà cũng chả nhớ tên nữa....
bạn lỗi thơi quá đi! Chắc dốt sinh học lắm nhỉ? Con sâu khi già nó sẽ kết nhộg thành bướm đẹp lộng lẫy đó bạn! Hehe và symbian đang thay đổi rất nhìu về giao diện và hiệu năg máy,
j_cage
CAO CẤP
11 năm
Cứ lâu năm rồi thì phải chết à, Windows sống hơn 2 chục năm rồi sao ko chết? WebOS tuổi đời ngắn tí mà sao đã chết? Ko biết gì thì lướt, phán cứ như thánh tướng!
iDratini
TÍCH CỰC
11 năm
Riêng mình thì không khoái Sym cho lắm....
thainguu
TÍCH CỰC
11 năm
thấy cái comment là phát bực với kiểu phát ngôn thiếu động não, thiển cận như thế này.

Dám bạn này còn có thể nói là "Apple thời hậu Steve chỉ còn là cái hồn" quá!
nhìn cái giao diện Sym cứ quê quê thế nào í nhỉ 😁.
uiyaya
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có người theo thời đại mới nói Symbian quê
Bạn đã chắc là bạn chưa từng xài Symbian hoặc điện thoại Nokia chưa :-/
Ai xài thì sẽ biết nó ra sao
Nokia từ thập niên 90
Còn Apple, Android tối đa lắm thì 4-5 năm
Có khi sớm mà chết yểu hok chừng :-/
Nokia e mới chỉ dùng qua tầm trên chục chiếc thoai, chính vì lich sử lâu đời, giao diện nhìn chung cơ bản vẫn thế nên so với các iOS hay Android gái mới nhú vừa đẹp vừa ngon thì Symbian là máy bay bà già roài.
Các hiệu ứng, giao diện, cho đến ứng dụng Sym rõ là ko đú dc với And với iOS
mr_kul
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thấy xài rất tiện mà bạn bảo là quê, đơn giản, gọn nhẹ, dễ sử dụng ,tùy mỗi người thôi bạn.
Nghi rồi đấy...có lẽ bản cập nhật sau belle sẽ biến sym thành WP little, những dòng này hướng đến phân khúc phổ thông phục vụ nhu cầu cơ bản của mọi người, còn muốn có tính năng cao cấp hơn, chơi được nhiều game hơn, hãy bỏ $ mua 8xx hay 9xx chạy WP...dù sao vẫn chỉ là ý kiến cá nhân mình 😁
Mình cũng nghĩ giống bạn.Dẫu sao vẫn thích hàng bình dân của Nokia
Mong cho Symbian đừng chết.Già thì già nhưng vẫn còn ngon cơm he.he... :showoff:
Hỗ trợ cho người dùng thế là tốt.Ko làm thì bảo Sym thế này thế nọ.Làm và thay đổi cũng vẫn bị chê,đúng là miệng lưỡi con người ko tin thằng nào đc
Symbian bắt đầu được quan tâm rồi, thực ra SYM không chịu thay đổi từ đầu, giờ hết hơi rồi mới chạy. ko biết có chạy kịp AOS ko nữa
Vậy khi nó hấp hối lại có nhưng nâng cấp thực sự ấn tượng. Nói thì cứ vậy thôi chứ đến lúc khai tử nó có lẽ còn kéo dài hơn thời gian dự định ấy chứ, vì nó vẫn còn kiếm ra tiền mà !
iDratini
TÍCH CỰC
11 năm
Bạn nói câu đấy hay lắm....
Nokia vẫn hỗ trợ Symbian rất tốt đó chứ. Không như cái thằng Sony Ericsson, đẻ ra Sivaz, Vivaz pro, Satio rồi đem con bỏ chợ. Chẳng thấy nâng cấp quái gì. Trong khi con N8 thì được Nokia cho lên anna rồi belle ầm ầm. Nhìn con Vivaz của mình chỉ muốn đập, dùng thì chán bán thì lỗ nặng.
Đúng là làm bạn ms được ưu tiên thật. Nhưng có thuốc thì cũng hấp hối rồi không biết có cứu chữa được gì nữa không :showoff:
M nghĩ cũng bt thôi 😃 vì office trên đt nhất là cảm ứng thì m thấy nh soft khác dun tốt hơn! Mà cũng ít ng dùngcho cái màn hình bé tí + cái cảmp ứng của okia lắm! Máy ra thì dùng để reader thôi

Sent from my iPad using Tinh tế
And cập nhập còn chậm nữa là sym của bạn ==

Sent from my iPad using Tinh tế
chắc có lẽ chỉ hỗ trợ cho dòng Belle thôi nhỉ ;)
kids0407
TÍCH CỰC
11 năm
office có lâu ồi mà, N72 đang xài đọc word, excel, pp tốt hihi
Cùi.Sym sắm đứt cước,đầu tư vào làm j nữa.Toàn mấy thằng dở hơi.Sym phone có màn hình bé tẹo thì word,excell vọc thế nào đây.
Nhìn cái Avatar là hiểu ! Mà BB của bạn cũng đâu có khá đâu ! Nghe tin tức thấy còn thảm hơn Sym =))

(Bài viết chỉ mang tính chất trả lời cho bài viết được Trích dẫn )
bb còn tệ hơn nữa kìa qua đ1o mà khóc ai mượn anh qua đây khóc mướn
ui za! Mang tiếng nhiều nguời mua đt thông minh nhưng dùng hết chức năng đâu mà chê bôi,cho No N8& ip4 rơi cùng lúc xem đt thông minh nào khóc truớc.
caddish12
TÍCH CỰC
11 năm
Bác nói đúng ek....c...him gìa thì sẽ chết thui =))

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019