Sắp có một "ngạc nhiên lớn" từ Sony Ericsson

Didu
23/9/2010 10:58Phản hồi: 79
Giám đốc điều hành (CEO) của Sony Ericsson, ông Bert Nordberg trong một buổi phỏng vấn mới đây đã cho biết hãng sẽ đem tới một "ngạc nhiên lớn" cho người dùng trong một vài tháng tới. Dù không cho biết cụ thể nhưng nhiều khả năng, đây sẽ là smartphone lai máy chơi game cầm tay PSP (PlayStation Portable) đã được đồn thổi từ khá lâu.

Smartphone lai PSP của Sony Ericsson được cho sẽ chạy Android 3.0 mới nhất (Gingerbread) và trang bị cấu hình "khủng". Nếu những gì mà Bert Nordberg phát biểu trong buổi phỏng vấn đó là đúng thì có lẽ ngay trong năm nay thôi, thị trường sẽ đón nhận sự xuất hiện của một smartphone lai PSP từ liên minh Nhật - Thụy Điển.

Cũng trong buổi phỏng vấn này thì Nordberg đã cho biết về khả năng cạnh tranh của Sony Ericsson với những tên tuổi lớn như RIM hay Apple. RIM và Sony Ericsson có hai hướng đi khác nhau, RIM thì tập trung vào doanh nhân, làm việc là chính còn Sony Ericsson lại lấy giải trí làm trọng tâm phát triển smartphone. Đối với Apple, ông cho biết iPhone là một thành công vĩ đại của Apple và khả năng lật đổ Apple là không thể, thay vào đó, họ sẽ cạnh tranh với Apple ở khía cạnh giải trí trên điện thoại di động.

Nguồn: Electronista
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jing
CAO CẤP
14 năm
Ngạc nhiên lớn đó là người dùng sẽ luôn dc sử dụng android 1.6
oh, hay....................................................
trinhle
TÍCH CỰC
14 năm
hehe, giờ 1.6 sao bán nổi bác, chắc SE cũng ko ngu tới mức đó, mà thiệt với nền tảng công nghệ điện tử của sony có biết bao thứ có thể áp dụng vào cái điện thoại mà sao vẫn cứ ì à ì ạch mãi thế, vừa sản xuất máy game, vừa sản xuất âm nhạc, phim ảnh, đủ cả, thế mà....
Ko tin SE nữa đâu - bao lần toàn chém bão rồi 😔
bantayden
TÍCH CỰC
14 năm
Phá sản chăng....................?😕😕😕
90% là rút chân ra khỏi làng phone =))
xtmg1
CAO CẤP
14 năm
SE giờ chỉ có tiếng mà không có miếng
hôm qua dẫn nhỏ bạn đi mua 1 cái đt SE(nhỏ bạn mình rất thích nhãn hiệu này )mà tìm hoài chẳng có con nào ra hồn,mấy siêu thị TGDD,VIỄN THÔNG A giờ hầu như đã dẹp luôn quầy hàng SE,mua hàng xách tay thì nó k an tâm
chán SE ghê !
Gì kì vậy? cách đây vài hôm mình còn dắt gf vô Viễn Thông A trên 3/2 cắt Sư Vạn Hạnh mua con X10 mini đây mà. Đúng là chán SE vì luôn chậm trễ...
Lên SE shop trên đường HBT, gần ngã tư Lê Duẩn-HBT đó. Chỉ toàn SE phone thôi và nhiều phụ kiện zin nữa.
trung4389
ĐẠI BÀNG
14 năm
ngạc nhiên lớn là CEO này sẽ bị sa thải vì làm ăn ko ra sao 😆
BIBUBO
CAO CẤP
14 năm
Android 2.1 còn chưa thấy mà hùng hồn tuyên bố là Android 3.0, pó kai
chắc trước khi sony đi toi vì chém gió nhiều quá cũng muốn nổ 1 tí rồi đi lun đây mà . điện thoại sony chỉ là chuyện năm xưa thôi . ghét sony cái hành vi lừa đảo người tiêu dùng = giá cao +sản phẩm tệ hại + con ma nhà họ hứa +độc quyền về phụ kiện .....
du0wow
ĐẠI BÀNG
14 năm
lại một ông nhõi fanboy cuồng tín đây mà
Samsung, LG thì cũng ối cái tốt chán
Vaio thì cũng chỉ là laptop, nó ko phải là cái gì tuyệt mỹ, cống với chả hiến lmao
MP3 mà là của Sony thì mình đâm đầu xuống đất mất =)) nó là của 1 nhóm các anh engineers, công to nhất thuộc Fraunhofer em zai ạ

Dốt đừng tỏ vẻ mình nguy hiểm =))
=_= mi`nh đã nói mp3 là do Sony phát minh ra từ khi nào ? có vấn đề đọc hiểu + tự biên tự diễn chăng ?

VD cái dốt của ông ne`: muti touch ko phải do Apple làm ra, nhưng apple là 1 trong những công ty đã làm no' trở nên phổ biến, mà sau này mấy công ty kha'c ho.c theo , đâu phải phát minh ra mới go.i là cống hiến lớn =_= vào tinh tế, mà đầu óc bảo thủ vậy, sao lớn dc ?

Còn 1 điều nói về Vaio thì Vaio Z là vô đối về balance weight + perform, ông ra forum nước ngoài hỏi ai chẳng nói vậy, tôi nói the ko có gì sai, tại ông thiếu kiến thức hoặc chưa từng sa`i qua Vaio. LG , Samsung đúng là có tốt nhưng tivi, máy giặt, tủ lạnh .....v...v gọi chung là đồ da dụng mà so voi sony, Sanyo thì còn ke'm về châ't lượng rất xa

Ko phải là fan cua SE, nhưng ba của ba.n, ộng nội của ban. , của mình, ai co xài qua đồ Sony rồi thi chất lượng ko càn bàn tiếp, ko hiểu gì mà cứ khoái -_- .....
Chính xác,toàn là mấy đưa ko đc xài đt của SE nói riêng hay đồ Sony noi chung nên phát biểu thấy thiếu i-ốt ghê dễ sợ. Chẳng wa chậm xíu thôi mà,giờ tui xài 1.6 đó,tui thấy X10 chả có vấn đề gì cả,nhu cầu tui lướt web,chụp hình ,nghe nhạc và thứ X10 làm tui hài lòng là vẻ đẹp long lanh ko đụng hàng,mấy ng có xài X10 hay dt SE đâu mà xoắn dữ vậy
kệ, mấy cha đó anti fan đó mà, anh em ta cứ đợi psp phone ra ma` quất ^_^
gtx8800
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhiều bạn phán mấy câu ngu *éo ngửi nỗi, verykool
Làm ơn chỉ ra chỗ ngu hộ cái ?
Rất thích thiết kế của SE, sao nhiều bác dùng từ ngữ cay độc thế 😆
SE làm mích lòng nhiều người quá 😃
nói trước bước không qua cho mà xem, tốt nát là SE nên bán mình cho HTC, phần mềm của HTC và phần cứng của SE
HTC chuyên làm phần cứng mà,đâu có sản xuất phần mềm gì đâu?Vả lại thấy SE nếu cạnh tranh ở khía cạnh giải trí thì có lẽ sẽ là 1 đối trọng lớn với Apple.Game và khả năng chơi nhạc của SE rất tốt,đặc biệt nếu ra sản phẩm lai với PSP thì sẽ có rất nhiều tín đồ chơi game mua về đó.Dù sao vẫn không thích việc chậm trễ update firmware cho Android của SE.
được chao giải đệ nhất cao thủ về môn chém gió đây mù .........nghe mấy ông này éo tin đươc đâu.........ôi bao giờ mới đến cuối tháng 10 đây:timebomb:
vipno1
ĐẠI BÀNG
14 năm
SE có nhiền thiết kế đẹp mà sao mọi người nói nặng lời thế cũng chỉ là hơi lâu la tí thôi mà các bác thiết kế của SE em thấy đẹp với các hãng khác nghe nhạc thì khỏi phải bàn với SE luôn
giải trí đc đề cao trong các sản phẩm

hay đấy
có lẽ là 1 Phone có thêm tay cầm chơi game như N-gage ngày xưa chăng
Sản phẩm Sony có thể nói ko đến nỗi phế vật nhưng điều đáng tiếc là hầu như cái nào cũng giống nhau và ko có sự nổi trội gì hơn, nhất là trong mảng điện thoại trung cấp vs thấp cấp. Về cao cấp thì Sony Có đại gia đình Xpreria, ko thể nói là ko có chút thành công với X10 nhưng chạy theo mẫu mã nhiều quá mà ko để ý nâng cấp cho ng dùng Android 2.1 thì cũng hơi quá đáng :throwball:
Chuyện ra Smartphone lai PSP nếu có thì đúng là đáng chú ý nhưng còn vài tháng thôi chẳng tin là đã đc ghim Gingerbread, đc 2.2 là tốt lắm rồi :redcarded: Cùng là những ông ty trc nguy cơ phải bỏ cả mảng điện thoại, cùng chọn Android để vực lại nhưng Motorola tiến nhanh còn Sony lại ì ạch thế :timebomb:
kennho123
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ngạc nhiên lớn chắc CEO này từ chức đây hjhj :p
chưa chắc cái ông này nói đã là cái điện thoại đi động
mà là về giao diện mới của X10 thì sao
có thể giao diện này cực đẹp và có cả đa điểm cho x10

---------- Post added at 07:51 PM ---------- Previous post was at 07:50 PM ----------

cũng có thể là "SE" đổi tên thành "XO"

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019