Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sắp khai trương Cà Phê Tinh Tế

cuhiep
9/11/2008 3:0Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

0rigami
TÍCH CỰC
15 năm
Ko biết ngày khai trương có khuyến mại gì cho khách ko nhỉ, một phiếu dán da Khắc Tên miễn phí nha ;)
vô đây uống nứoc đựoc nha!sẵn cho anh em tinh tế gặp gỡ nhau giao lưu,ko cần phải đợi những buổi ofline,có khi offline đâu phải ai cũng có thời gian mà đi,hy vọng sự ra đời của cà phê tinh tế sẽ là 1 điểm giao lưu công nghệ,1 nơi cùng gia đình và bạn bè đến uống nứoc tâm sự!,chúc anh em ngày càng khỏe mạnh và phát triển nhìu hơn nữa!
Càphê tinhte hay đấy cuhiep ơi ! Có chỗ cho anh em công nghệ ngồi tán và hẹn hò khoe hàng. Rất ủng hộ và hoan hô cuhiep có ý tưởng này. Mình sẽ rủ vài người bạn đến chơi và uống cafe wifi tinhte.
cuongvu
TÍCH CỰC
15 năm
- E xin góp ý về Nhân Viên: Bác Hiệp cũng đào tạo sơ đẳng đội ngũ nhân viên am hiểu chút ít về công nghệ. Để hỗ trợ một số ít khách hàng khi vào uống nước.

VD: khách hàng: em ơi máy của anh không vào được mạng, hoặc em ơi khi vào đây máy anh bị treo cứng đơ, Máy của anh vừa ấn vào cái gì mà bây giờ nó lại không lên được........... E có biết cách nào giúp anh không ?
Gôd

Đây là một cách kinh doanh tốt và cũng là một cách nhằm tạo cho anh em điều kiện gặp mặt. Mình ủng hộ và chắc chắn sẽ ghé thăm.
Em ở Sài Gòn nên có chút ý kiến 😁
- Cafe thì Trung Nguyên hoặc Nam Nguyên gì gì đó, nên có chọn lựa đại loại kiểu như: Pha sẵn hoặc đem phin lên bàn cho khách ... Chả cần thiết phải bày vẽ nhiều thứ như Cafe Rhum hay linh tinh.
- Nước thì :D: trà đá lúc nào cũng phải đầy, các thức khác như nước ngọt, soda, chanh muối ....
- Cơm trưa thì quan trọng là sạch sẽ thôi, tránh mấy món có mùi ... nặng. Ngoài ra theo em nên có mấy thứ đồ ăn khác đại loại như bánh mì, mì ...
- Nhân viên thì Nam hay Nữ không thành vấn đề, quan trọng là nhận order của khách nhanh chóng, đáp ứng nhanh các yêu cầu khác. Quan trọng nữa là: mặt mũi tươi tỉnh xíu :biggrin9gp:
- Cái này ngoài lề: Bác kiếm mấy cái màn hình bự xíu; ACE Tinh tế nhiều người mê bóng đá lắm (em Fan MU chẳng hạn), có gì hôm nào có đá bóng bác mở cửa muộn xíu. Khoản âm nhạc chắc chắn không thể thiếu rồi; nhạc đừng xì tin quá cũng đừng khác người quá (kiểu như Enigma ý)

Xin hết ạ
(Chiều nay về ghé quán bác Hiệp chơi, ke ke ... em mặc áo MU màu xanh nhá bác)
có ưu đãi gì cho ae tinh tế hem a
cafe tinh tế là cafe hok có đèn mờ nha, tiếp viên Nam nha... (Bác Thành zí bác Hiệp, hăk hặk!)
Nước uống thì em đang chuẩn bị.
Về thuốc lá trong quán thì em đang lo quá đi thôi. Lúc đầu định không có cho hút thuốc trong quán mà hút ở ngoài quán (có chỗ đứng hút). Nhưng thình hình là anh em hút thuốc không có chịu.

Quán thì không đủ rộng để ngăn ra khu hút thuốc và khu không hút thuốc, mà có ngăn thì cũng không rõ là khách thế nào...

Không biết có loại máy nào khử không khí tốt tốt không để có thể khử được mùi thuốc. Chứ mấy anh em không hút thuốc mà vào chắc là khó chịu lắm.

Bây giờ em làm một cái chủ đề bình chọn về việc có hút thuốc và không có hút thuốc trong quán, anh em giup em bình chọn cái. Xin cảm ơn.

Bình chọn tại đây:

http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=125734
Một số hình ảnh của quán.
Ngày khai trương sẽ là ngày 22 tháng 11 này, tức là Thứ 7 tới. Hiện vẫn còn một số hạng mục trong quán cần thay đổi.

Em search trẻn ḍia dịẻm ko ra ḍia chi quan
Quán chưa khai trương lấy đâu ra địa chỉ hả bác. 😁
Coi tạm cái sơ đồ này nè.
PR giùm Cuhiep. Đã thống nhất với anh em BB SG, chủ nhật tới sẽ ghé mở hàng.

Cá nhân mình thì hay đi wifi một mình. Theo hình chụp thì không thấy có nhiều bàn dành cho 1,2 người ngồi. Một mình ngồi cái bàn 7,8 người thì hơi ngại nhỉ! Ngồi chung lại càng không thể.

Mình thấy đã đi cafe wifi thì ít ai đi nhóm lắm, đi nhóm chẳng wifi được gì.

Một vài nhận xét khi xem hình. có gì sai xin bỏ qua.
Bài trí và phong cách anh em góp ý hết rồi. EM chỉ xin góp ý về nhạc.

Nên có một phong cách nhạc nhất định. Tuy nhiên, vì là cafe, đối tượng khách hàng phong phú, vì thế không thể đưa ra một thể loại phù hợp với tất cả mọi người. Cũng không nên đưa nhạc sến, nhạc thị trường rẻ tiền, hát nói linh tinh... làm mất sự tinh tế.

Cafe công nghệ, tinh tế, hướng tới sự đơn giản, hiện đại. Vì thế, em nghĩ trong quán nên để đặc trưng nhạc không lời, với tiết tấu sôi động một chút. Điểm này em học hỏi các quán ở Sin hoặc một số địa điểm quanh nhà thờ Đức Bà. Người dùng vào cảm giác không khí sôi động, hiện đại, mà cũng ít phải suy nghĩ theo lời nhạc so với các quán khác, gây mất tập trung.

@cuhiep: Nhìn hình Bác Post trông rất đẹp, hy vọng là được sớm vào thưởng thức cafe tinhte.

😃
hôm nay có tìm đến địa chỉ này, thấy bên ngoài đen thui mà bên trong cũng đc đấy nhỉ 😁
đồng ý với ý kiến với hoangtran ở trên. mình thì thích ngồi 1 mình hơn, nếu có ai cần trao đổi gì thêm thì ngồi chung 1 chút thôi. nếu 1 mình vào mà ngồi bàn 4-5 người, hoặc 7-8 người, mà lại ngồi lâu thì chắc dễ bị chửi quá à :D
HTP@87
TÍCH CỰC
15 năm
em chỉ thích đến những quán có phục vụ tốt, nhân viên thân thiện, ko coi thường khách...😃
số 1 đường số 2 hehe bữa nào ghé quán anh Hiệp ủng hộ thôi😁
Bác có tuyển nhân viên k ? pha chế hay phục vụ ấy :d cho em làm chân mới nào !
netnomad
ĐẠI BÀNG
15 năm
Xin đem một số cảm nghĩ cá nhân của người đi lê la ngồi quán:
- Em thích nhất là các quán cafe hay tổ chức event; định kỳ hoặc vào một ngày nào đó định trước. Ví dụ: thứ 3 hàng tuần có biểu diễn nhạc cổ truyền (đàn ca sáo nhị); thứ 7 có nhạc trữ tình piano, guitar (dành cho các ae nào đang trong giai đoạn cưa cẩm dẫn bạn gái tới). Nếu là coffee TinhTe thì có thêm tiếp mục Review theo các chủ đề: WM; BB; Palm... vào ngày nào đó trong tháng chả hạn, sẽ là những điểm nhấn tạo ấn tượng!
- Không cần nhân viên mặc đồng phục, nhưng thái độ thân thiện, thoải mái. Nếu là nhân viên có hiểu biết về công nghệ thì càng tuyệt; có thể ngồi tán phét với khách hàng nếu có yêu cầu ( Order trước và sẽ charge phí theo giờ, hehe 😁)
- Thi thoảng có các contest để anh em hào hứng....
Đôi dòng suy nghĩ góp ý, mong các bác không chê cười!
martin
ĐẠI BÀNG
15 năm
- tối CN chạy đi tìm quán này, số 1, đường số 2, cư xá Đô Thành nhưng không tim ra quán cafe nào trên đường số 2 cả và nhà số 1 thì không phải. nếu tiện bác chủ làm giùm cái sơ đồ cho anh em không biết đường như e đi.
Có sơ đồ ở ngay trang trước (#6). 😔Tội nghiệp. Bác chỉ làm biếng đọc có 1 trang mà phải đi lòng vòng như thế.
cho em xin cái bill😁 (sinh viên mà:D), rẽ thì dẫn hết đại học FPT qua luôn :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019