Sắp tới chúng ta có thể mua hàng online trên... YouTube
11 ngàyBình luận: 51
Sắp tới chúng ta có thể mua hàng online trên... YouTube
Theo Bloomberg, YouTube đang bắt đầu thử nghiệm tính năng tag các sản phẩm có đề cập trong video để phân tích và kết nối chúng với các công cụ mua sắm online, hay nói cách khác là họ đang muốn nền tảng video này cũng sẽ đem lại những trải nghiệm mua sắm online cho người dùng. Hiện tại YouTube đang thử tích hợp với Shopify và cho phép chủ kênh có thể toàn quyền kiểm soát các sản phẩm hiện trên video và kênh của họ.

Theo mình thấy đây là một nước đi khôn ngoan của YouTube. Anh em có thấy có vô số các video review, mở hộp sản phẩm rất được sự quan tâm của người xem không. Giờ đây thì nếu xem xong mà có hứng thú, họ có thể bấm mua luôn mà khỏi phải tìm kiếm lòng vòng trên mạng. Việc này sẽ thúc đẩy sự mua bán nhiều hơn và YouTube có thể sẽ lấy tiền nhờ phần trăm hoa hồng. Hiện tại phần lớn doanh thu trên YouTube đến từ quảng cáo. Theo công bố tài chính Q2/2020, họ đã kiếm được 3.81 tỷ USD lợi nhuận từ các hoạt động quảng cáo.
Theo 9to5google
Cũng hay, 1 hình thức mua hàng khá tiện, xem xong có thể mua trực tiếp trên Youtube 👍
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
i_swing
ĐẠI BÀNG
4 ngày
@crazysexycool1981 Thánh canh mâm, ae nói ám ảnh về ông cũng chẳng có gì là sai. Thanh niên 8x đời đầu mà ko có gì làm cho cuộc đời nó ý nghĩa hơn là đi cmt dạo với toàn những câu sáo rỗng.
searchvn
ĐẠI BÀNG
4 ngày
@i_swing Có khi nào đó là nick phụ của Hiệp trọc k? Kiểu để tăng tương tác í.
@searchvn Nghi ngờ lắm. Tôi đi chặn nick này đây.
p700i
TÍCH CỰC
4 ngày
@tannguyen2606 Ấn vào nick rồi ấn bỏ qua nhé.
i_swing
ĐẠI BÀNG
2 ngày
@searchvn Chắc ko đâu bạn, nhưng cu này thuộc tuýp rảnh d ái nhất mà mình từng biết 😃
Rồi ai kiểm duyệt chất lượng hàng hóa nhỉ. Cũng như trên Facebook là tôi không bao vờ mua hàng trên đó.
@John Chris Thì trên face bạn cũng có ship cod cơ mà, thấy không đúng thì không trả tiền. Mình mua trên mạng rất nhiều nhưng chẳng bao giờ dính phốt cả. Chọn cửa hàng uy tín hay vào gian hàng chính hãng(mall) mà mua, thêm quả cod nữa mà để bị lừa thì chịu.
Guadiola
TÍCH CỰC
4 ngày
@John Chris Tôi chưa bao giờ thử mua hàng trên Facebook luôn
Cười vô mặt
@☼Achilles☼ Bạn đang nói đến Shopee, Laz hay Facebook mà có chuyện shop Mall ở đây ? Tôi đang phân chia 2 gian hàng đó riêng ra mà.
@John Chris Facebook thì chọn cửa hàng uy tín và ship cod mà kiểm tra. Sờ tận tay kiểm tra xong mới trả tiền mà còn bị lừa thì chỉ còn trách được ai. Trên facebook thì các nhân mình có mua giày của smartmen luôn đúng ý của mình luôn.
Rồi cũng thành cái máng lợn như facebook
HUNG VN
TÍCH CỰC
5 ngày
Tạo điều kiện cho bọn gian thương
i_swing
ĐẠI BÀNG
4 ngày
@HUNG VN Bạn nghĩ đc thì Google nó ko nghĩ đc chắc.
Mình nghĩ sẽ giống Amazon hoặc Ebay,...
trieuvhh
ĐẠI BÀNG
5 ngày
@An Thành Võ Chứng tỏ đọc xong ko hiểu bài viết nói gì.
google càng ngày càng bá đạo
Hay , nhanh gọn lẹ
Still Alove
ĐẠI BÀNG
5 ngày
Giống tiktok nhỉ
Mua trên shopee, tiki nhiều khi còn chả đúng hàng. Facebook vs youtube thì càng k tin đc
ai trả tiền sẽ được tag =))
thu tiền hay quá Google ơi
anhtam20194
ĐẠI BÀNG
5 ngày
Hay đó
trieuvhh
ĐẠI BÀNG
5 ngày
Nói toẹt ra là làm affiliate thôi, rẻ tiền quá google
Mua trên fb được không anh em, thấy cũng ngon quá
@caffeinezzZ Kính trắng đấy
Chế Ba
ĐẠI BÀNG
4 ngày
@caffeinezzZ bán kính nghề tay trái à =))
qua2007
TÍCH CỰC
4 ngày
kiếm chát tận răng
Gôgle tham vọng nhỉ
Nooo, thế này lại tạp nham mất...
Lại 1 cách kiếm tiền hiệu quả. Nhưng thuật toán cần phải tốt lên để chặn những mặt hàng trái pháp luật.
lordgon
TÍCH CỰC
4 ngày
Vãi cả youtube, riết rồi thấy ai có cái gì hay cũng bắt chước được 😆
phoden
TÍCH CỰC
4 ngày
Thay cho việc kéo xuống mô tả click vào link thôi mà
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019