Sau 2 tuần, người dùng iPhone vẫn nghĩ iOS 16 khiến pin của họ tụt nhanh hơn, anh em thì sao?

MinhTriND
25/9/2022 15:42Phản hồi: 183
183 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ku_tin
ĐẠI BÀNG
2 năm
đang sài dev 16.1 beta2 thì thấy pin trâu hơn so với trước khá nhiều. mình không đong đếm tgian mà qua cảm nhận sử dụng bình thường hàng ngày. trước thì ngày sạc 1.5-2 lần thì giờ chỉ cần 1 lần là đủ cho sài bình thường trong ngày.
Thực tế từ 16.1 beta 1 đã thấy pin khá lên. Nhưng cũng vì không đong đếm tgian thực tế mà qua cảm nhận sử dụng hàng ngày nên cũng không rõ là pin tốt lên ra sao hay bao nhiêu % so với trước kia
hcmnnk
ĐẠI BÀNG
2 năm
cứ xài thôi, báo đỏ 20% thì sạc, giờ cái nào cũng sạc nhanh mà, cắm vào 15-20 phút là xài ngon lành
Họ nghĩ đúng 😄
tuluan
TÍCH CỰC
2 năm
Ios 16.0.2 có vẻ ổn hơn nhiều so với 16.0.
khoairan
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình thấy pin vẫn siu trâu mà..
Hết thì sạc, vẫn đang a cay cái vụ lỗi tiếng việt trên telegram 😔
trungctu
TÍCH CỰC
2 năm
phone ko hao lắm, nhưng Watch9.0 bao hao luôn...
Mình thì chỉ lăn tăn 1 số phiên bản sẽ làm máy nóng bất thường và sụt pin nhanh. Còn up ios thì về lâu dài sẽ tốn pin hơn hay bị giảm hiệu năng thì cũng ko quá quan tâm. Ai sợ thì để nguyên hoặc up 1 vài phiên bản thôi.
@jamescash89 Nóng máy bác ạ
Captain!!
TÍCH CỰC
2 năm
"Thú vị thặc, iFan dùng iPhone cứ như chạy xe đường rải đinh vậy, vá thủng liên miên. Mắc cười quá." câu nói của fan android. còn tui trung lập. pin cung cấp năng lượng thì phải tiêu hao thui .
Cười vô mặt
Read Only
TÍCH CỰC
2 năm
Máy mini mà dùng từ 16 beta nửa năm nay chả thấy vấn đề gì đây, các bố ấy toàn ảo giác ấy mà 😁
Cười vô mặt
Lovetech36
TÍCH CỰC
2 năm
Từ từ sẽ điểu chỉnh thôi. Hoặc tắt bớt cảnh báo ko cần thiết. Ios 16 ngon vậy ko lên . hihi
vanhiepgiang
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mới lên 16.1 beta2. Thấy pin ngon hơn chút điỉnh. Còn các bản trước pin cũng vẫn ngon.
Đây thấy nhanh thật 90% mà dùng lúc thì nóng và hao xuống 67%
Các bác cứ xoắn lên, mình xài android
Duy.NK
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nhưng công nhận là 16 mới ra hao pin thật con xsmax của mình thì hao ít mà con 13prm thì tụt nhanh như tụt quần, lên chắc đc gần 2 ngày phải xuống luôn
Lại trời cho con 12 ios 16.0.2 mau hết pin. 1 ngày lướt face, zalo, web, tiktok 7 tiếng mà còn 25%. Quá sức rùi!!!
Cuong.jp
ĐẠI BÀNG
2 năm
Vẫn thích trải nghiệm mới trên ios16. Nhưng công nhận là pin xuống nhanh hơn thật, cơ mà nhu cầu dùng 1 ngày vô tư. Tối ngủ sạc
Marco nguyen
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có bị tụt pin 13 pro max
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
2 năm
ko hiểu sao các kênh Vn test pin đều tụt, còn kênh nước ngoài test pin đều trâu hơn, khó hiểu quá
Previa 7
ĐẠI BÀNG
2 năm
mình đang xài ip12 và thắc mắc sao ios seri 15 thì báo chai pin 86 mà lên ios 16 em nó lên 88, còn pin hết thì sạc thôi chứ ko q tâm nhanh chậm lắm, vì đằng nào cũng đủ xài đến tối ngủ là sạc.
@Previa 7 Lên 16.0.2 đi pác. Ổn và mát hơn rất nhìu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019