Sau 3 ngày trải nghiệm ios 9. Giờ mình đã về ios 8. Còn bạn thì sao?

cuongtuebn
20/9/2015 2:2Phản hồi: 25
ios 9 tồn tại khá nhiều lỗi vặt đã có từ bản public khiến mình rất khó chịu khi sử dụng.
Các lỗi như: ứng dụng bị chồng khi tìm kiếm( thỉnh thoảng mới xuất hiện), hiệu ứng chuyển đổi các ứng dụng, lag, Control center....
Ngoài ra mình thấy pin trên ios 9 tốt hơn so với ios 8
Giờ đợi bản cập nhật mới xem sao 😃
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hailam1991
TÍCH CỰC
9 năm
ios 9 thì thấy mọi thứ chấp nhận được. nhưng pin của ios 9 thi yếu quá. ios8 mình dùng 6h bình thường game các kiều, giờ ios 9 pinkhoong được 5h nữa. iphone 5 nhé.
nên về lại ios 8 rồi
Mac18
TÍCH CỰC
9 năm
@hailam1991 Ip5 game các kiểu đc 6h thì mình công nhận pin bạn khủng nhất tinhte luôn, kém ipad có 2-3 tiếng thôi :eek:
M thì chỉ thấy lúc đầu có lỗi khi để tiết kiệm pin mà sạc đến 90% đã báo là đầy rồi. Pin thì cũng tàm tạm. Ko thấy giật hay Lag như các bạn nói. ip6 nhé
cuongtuebn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ThanhChambers Lag là có nhưng ko đáng kể. bạn thử bật control center lên rồi ấn vào home ảo xem, giật tung chảo
sting9154
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lên iOS 9 là quan trọng mấy cái chức năng mới, em xài thấy 9 tiện hơn 8 nhiều, có cái đa nhiệm thì ko thích tý nào. Giờ mà xuống 8 thì ác mộng đời em.
Hiện tại nhiều lỗi quá, hi vọng bản 9.1 nó sửa hết chứ thế này chắc mau chán quá đi mất
Mà hình như bị mất chức năng chuyển động 3D rồi hả mọi ng. Bấm nút home ra màn hình chính ko còn hiệu ứng nữa. Mình ko tắt giảm chuyển động..
cuongtuebn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kuthien1993 Tất cả đều bị như vậy bạn nhé. Tắt máy đi khởi động lại nó sẽ có lại. Nhưng ko biết khi nào nó bị mất lại thôi 😃
6+ xài rất goos, ai về cứ về. Với tớ nó tuyệt hơn 8 rất nhiều.
Cũng đang lưỡng lự mấy hôm , nghe mấy bác nói nên cũng nhát nhát tay wa
iampro1227
ĐẠI BÀNG
9 năm
lên cho con ipad mini đời đầu được 1 ngày phải về lại 8.4.1 vì lag và không sử dụng được airplay mirro
Chỉ lên 6+ thấy khá tốt , hiệu năng pin ko khác ji 8 nhưng thua con 5s 8.4 jb mới đau 😔
Mini đời đầu vẫn trinh nguyên 614 vì ram quá yếu ko dám đú
lovebb
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chẳng thấy lỗi nào cả (cài dạng Restore bằng Itunes), thực sự hài lòng, đặc biệt là tính năng quay nhanh về app bị chen ngang trước đó. Kỹ sư của họ không được trả lương để làm những chuyện vô nghĩa, bác nên nhớ thế.
cuongtuebn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lovebb Ôi thần linh ơi
sakamoon
TÍCH CỰC
9 năm
Lên cho con 5s qua OTA chả thấy lỗi hay chậm gì như các bạn nói @_@
Lên từ ngày đầu và thấy ổn đến giờ. Rất thik ios9 này, chỉ có wall là xấu
mrkenvi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trên ipad mini 2 dùng rất khó chịu và đôi khi văng app nữa nhất là safari. Đang dowload fw để về 8 sau mấy ngày sử dụng 😔(
Lam the nao ve lai iOS 8 ha ban? Minh lo up iPad 2 64GB (24GB available) len iOS 9, va may bi lag.
hailam1991
TÍCH CỰC
9 năm
@ScorpioVN itune và dfu restore thôi bạn. dùng laptop cho an toàn nhé
conanmk
TÍCH CỰC
9 năm
ip 5s lên 9 còn mượt hơn 8.4 @@ pin tốt hơn, hiện tại e đang hài lòng với 9 😁
đang hp với 8.4 và có thể dùng cydia impacter.quá sướng và chưa thấy 9 có gì đáng để lên
Có lẽ máy bị lỗi là do đã JB chăng?
minh cung nhu ban len ios9 roi duoc 4 ngay la chay mat dep ve lai 8 !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019