Sau 3 tháng sử dụng iPhone 6s & 6S Plus anh em thấy thế nào ?
thai ngoc quy
5 năm trướcBình luận: 121Lượt xem: 20.747
các bác dùng ip6s hay ip6s plus có bị lỗi loa ngoài khi để volume 50%-100% phát nhạc sẽ có lỗi tiếng bụp bụp, tạch tạch không ????

nó giống như thế này

các bài bị như vậy đa số là các bài có tiếng guitar, piano, nghe trên youtube hay chiasenhac, itunes đều bị nhé các bác
- Canon in D
- A Time for us
- Chord left
.......
@dukichlang Thấy bác nói e cũng lôi 1 tiểu đội gồm (5c,5s,6,6s,6s+, ipad air 2 rồi cả s6 edge) ra nghe thử bài " Chord left " và kết quả là máy nào cũng bị tè tè, tạch tạch hết ạ. Theo e nghĩ loa của di động ko thể tái tạo đc âm trầm trong bài nhạc đó nên nó mới bị vỡ tiếng như vậy. Không biết có bác nào ko bị hiện tượng trên ko nhỉ?
@CaoKienJP ipad pro cũng bị, con sony z3 trước nghe bài a time for us ko bị
ss galaxy s6 ko bi
chẳng lẽ loa ngoài của ip quá kém
@dukichlang Vừa lấy con zenfone 2 của thằng e cũng bị ạ. E nghĩ hầu hết đều bị thì ko có vấn đề gì mà, mấy máy e test toàn là máy mới dùng và máy vẫn còn chua bóc miếng dán zin nên khó có chuyện nghe nhiều nhạc bị rè. Nếu đem bảo hành cũng khó ạ
@dukichlang Mình cũng bị rè, nhưng không nặng như bạn, có điều cảm giác loa của 6s plus nhỏ nhỏ thì phải, tính ra tết đem r bh xem loa thế nào
hi
@nguyendat9688 Sạc nhồi như vậy thì show lên đây chi vậy bác 😃
5s; 6;6s thường hay plus đều bị bác ạ, thế này thì đi bảo hành sao được đây, nghe rất là khó chịu, ko biết đt của sámsung có bị ko ? còn sony thì mình thử ko bị
@dukichlang bh là mất zin. phải chi có máy ai ko bị mình so sánh đc để còn nói
@lamqsb nếu lỗi của nhà sx thì đổi máy mới, mấy shop bán ip toàn tự bh rồi tháo ra thay linh kiện mới vào khi lắp lại lấy băng dính 2 mặt dán vào mép đt nhìn mà nản luôn
muốn hỏi mọi người xem có ai lỗi giống mình ko? nếu ai cũng bị thì do chất lượng loa ngoài của ip kém. còn nếu của mình bị mà mọi người ko bị thì là lỗi máy, mang đổi máy mới
@dukichlang Mình thử 2 con 6s, 1 6s+, 1 6+ cũg bị
Bác dukichlang sai 6s hay 6s+ vậy với lại bác nghe nhạc bằng tai nghe hay loa ngoài vậy bác
@longbeo260688 mình nghe bằng loa ngoài, tai nghe k phải của apple thì có tiếng xì xì ở một số bài. chưa nghe thử tai apple
@dukichlang mình nhớ bạn nói mua ở tgdđ phải ko? sao ko có tai apple?
@lamqsb có bao giờ dùng tai apple đâu bạn, nghe chán lắm. mua về toàn vất vô hộp
HIc con 6s em nghe nhạc là nó sụt như điện em chả biết sao luôn restore trắng máy rồi mà cũng vậy mọi tác vụ khác thì hài lòng
@longbeo260688 kiếm một con 6s khác rồi so với con 6s của bạn xem thế nào, nếu hai con bị như vậy thì do lỗi app hoặc do ios; pin. test ios thì kiếm con nào chạy 9.0 hay 9.1 để thử, bị loa thì mang đi bảo hành nhớ mang theo máy để so sánh , mấy shop bán ip ở vn thường hay né tránh bh lắm thằng nào đc apple uỷ quyền mà ko đổi máy mới thì email lên apple
ù
H ko biết kiếm đâu ra em mới lên đây hỏi bác Sài 6s plus hã em thì mua hàng fpt hỏi bữa h thì có bác bảo bị phần cưng bác bảo bình thường em thấy mọi việc đều ổn pin sụt đều ko ảo chỉ nghe nhạc nó làm em ức chế quá
Không thấy khác gì 6 plus lắm. Lúc đầu háo hức Force Touch và Live Photo. Giờ tắt hết 😁
Không thấy khác gì 6 plus lắm. Lúc đầu háo hức Force Touch và Live Photo. Giờ tắt hết 😁
Iphone nghe nhạc loa ngoài ngốn pin khiếp
Iphone nghe nhạc loa ngoài ngốn pin khiếp
Éc 😆

@thienbrand Usage wifi thế hơi ít đó, định khoe hả hii
@dao xuan thuy Chủ yếu mình xem phim nhiều hơn 😁
@thienbrand Bán máy ko bạn ơi? Hehe
Mình đang ở 9.0.2, vọc vạch cả ngày cũng được 10 tiếng :3 6s
Mình 9.0.2 , xem video thì khoảng 4 tập phim, Tức 8 tiếng hay 9 tiếng gì đó
máy mình ko có dữ liệu phần mềm sức khoẻ. vậy là sao?
Vân tay không nhận khi ngón tay ướt hoặc hơi dơ :v
Thỉnh thoảng vào camera đen xì như này @@ ImageUploadedByTinhte.vn1453393602.757447.jpg
Chỉ tiếc con 6s plus của mình màn hình ko xanh lắm, nó hơi vàng, màn xanh nhìn nó sáng sủa sang trọng hơn
@theblues Mình không để ý vụ xanh hay vàng,kiểm tra thế nào
@thai ngoc quy So sánh với 1 máy khác bạn ạ 😁
Em dùng tiết kiệm lắm mới được thế này, không nghe nhạc, không cài app Facebook, 3G Wifi bluetooth bật toàn thời gian.
6s chạy 9.3 PB1 ợ.
6s plus như vậy bth nè xài thoai mái
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019