Sau khi gặp khó khăn với việc khoá xoay hay xoay màn hình trên IPad đặc biệt là App YouTube, em...
Napoleon_9x
4 thángBình luận: 18
Sau khi gặp khó khăn với việc khoá xoay hay xoay màn hình trên IPad đặc biệt là App YouTube, em...
Sau khi gặp khó khăn với việc khoá xoay hay xoay màn hình trên IPad đặc biệt là App YouTube, em đã lên mạng tìm được cách sau, chia sẻ với mọi người mới chuyển qua dùng táo giống em. Đó là bật “Phím Trợ Năng” (AssisitiveTouch) và gán cho nó chức năng “Bật/Tắt Xoay Màn Hình” khi “Nhấn 2 Lần” vậy là giờ thoải mái rồi
18 bình luận
Bạn gặp khó khăn như thế nào nhỉ?
@Napoleon_9x youtube trên ipad ko tự xoay ngang và fullscreen như iphone đâu, bạn phải làm thêm 1 bước nữa là nhấn cho nó full đó.
@Edward Đỗ Ý của em là khi em ấn full Screen nó không xoay ngang mà nó vẫn nằm dọc như vầy nè
@Napoleon_9x Bạn reset máy thử xem hoặc cài lại youtube hoặc setting youtube.
Cười ra nước mắt
@Edward Đỗ Đã gỡ ra cài lại mấy lần rồi bác
maxymono
ĐẠI BÀNG
4 tháng
khó khăn gì nhỉ
@maxymono Trong App YouTube màn hình không tự xoay ngang khi fullscreen như trên điện thoại
Gán khóa xoay cho nút ảo thì gán thêm bật tắt phím ảo bằng cách chạm 2 lần vào mặt lưng của máy, chứ để phím ảo vướng víu lắm
@j_cage iPad mini 6 hơi to, mà không biết IPad có chức năng đó nữa không ? Em chưa mò ra
Uhm, tiện dùng
Ủa bạn kéo từ góc phải xuống phần control center có khoá xoay trong đó mà, chi cho mất công vậy bạn
Kéo trên góc phải xuống mình thấy cũng đâu khó khăn gì đâu nhỉ 😁😁
@sir_Manucian1989 Vâng, khó khăn thì cũng không hẳn, có lẽ trực giờ em toàn dùng Điện Thoại để xem Youtube nên dù có khóa xoay thì khi FullScreen video cũng tự xoay ngang, giờ dùng iPad không có nên chưa quen
dongtruong
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Xài từ iphone 2 tới 11 Ko bít cái nút asisitivetouch là j lun.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019