Saurik nâng cấp Cydia, cải thiện tốc độ và hiệu năng

Didu
27/3/2011 8:14Phản hồi: 134
Saurik nâng cấp Cydia, cải thiện tốc độ và hiệu năng

Saurik (tên thật Jay Freeman) mới đây đã chính thức phát hành phiên bản cập nhật v1.1 của kho ứng dụng Cydia dành cho người dùng iOS. Những tính năng nổi bật nhất trên phiên bản 1.1 này phải kể tới đó là cải thiện tốc độ, quay trở lại vị trí cũ khi thoát Cydia và vá một số lỗi còn tồn tại trên bản cũ.

Phát biểu trên blog của mình, Saurik cho biết trên phiên bản Cydia 1.1 này tốc độ đã được cải thiện đáng kể. Phần "loading changes" giờ đây sẽ nhanh hơn phiên bản trước đó (đây là phần khiến người dùng cảm thấy khó chịu nhất khi dùng Cydia), thuật toán tìm kiếm được cải thiện để cho ra những kết quả chính xác hơn và sử dụng ít bộ nhớ của thiết bị. Một đặc điểm khác cũng khá quan trọng trên bản Cydia 1.1 này đó là cho phép người dùng quay trở lại vị trí/trạng thái cũ như trước khi thoát khỏi Cydia. Hiện Cydia 1.1 đã chính thức được phát hành và nếu thiết bị báo có cập nhật thì hãy nâng cấp lên bản mới nhất để tận hưởng niềm vui mà nó mang lại.

Nguồn: 9to5mac, Redmond Pie
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kinghoang02
ĐẠI BÀNG
13 năm
ước gì mình còn con 3g lock để test thử, lỡ bán mất rồi, hichic
bao303
ĐẠI BÀNG
13 năm
quá hay hihi............................................................
nokiisa
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã upgrade những thứ cần thiết, tốc độ load và hiệu năng hoạt động tăng tốc thật đáng kể.

From IP4 - Tinhte.vn
chadson
ĐẠI BÀNG
13 năm
vậy ipad 2 xài được hay không....ai thử chưa vậy..........ai unlock được chưa vậy
Đúng là nhanh hơn nhiều thật.
allin0n3
TÍCH CỰC
13 năm
Cydia trên Ipod của em vẫn chưa thấy báo j, hay phải vào đâu đó để up nữa nhỉ

Sent from my iPod touch using Tinhte.vn
sangahri
ĐẠI BÀNG
13 năm
phải vào cydia nó mới thông báo upgrade bác ah 😁
Mấy bác cài nhanh thế. Nhưng em thấy cái cydia ko nhiều chương trình bằng instanlous
cydia và istallous là 2 khái niệm hoàn toàn khác nhau ;)) không có cydia,làm sao bạn có Installous =))
Xài bao lâu rồi mà vẫn chưa phân biệt đc Cydia và Installous vậy ta? Không có Cydia thì đố có đc Installous 😁
vãi cydia với bác này =))
Không có cydia thì bạn làm sao cài được Inttannllouus hả bạn?🆒
Linh79
TÍCH CỰC
13 năm
Mới xài ios hả bro? Tuy nó ít hơn install0us thật nhưng cái nào cũng đáng giá hết. Mà install0us bạn cài từ đâu vậy?
ko có cydia ca2in instalous được ko bro ?
mình cũng mới update lên xog. Cảm giác mượt mà hơn hẳn, loading changes cũng nhanh :x
thanks saurik 😁
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
ơ có được trên ipad không nhỉ?
đã update thay đổi giao diện, tìm kiêm .. xài rất ok 😁
Nhanh với iPhone 3GS - 4 . Chứ 3G vẫn vậy ! :p
kiennghiep
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vừa upgrade xong, đang thử. Cảm giác ban đầu là tốt hơn. Vuốt taskbar đã quay trở ra Home được. Trước toàn phải bấm phím Home
Ơ sao mìnhkhông tìm thấy taskbar để vuốt ra màn hình chính, vẫn phải ấn Home mới ra được? chỉ giúp mình với
máy mình ko báo upgrade. Làm sao đây?
Eolesfuil
TÍCH CỰC
13 năm
Mình cài xong đúng là có nhanh thiệt ,nhưng bữa đầu lại bị lỗi error với sourchs của PDAviet, sang ngày hôm nay lại bị lỗi với hackpullo , các bác có bị không hay mình cập nhật bị lỗi nhỉ .
vodanh2025
ĐẠI BÀNG
13 năm
gãi đúng chỗ ngứa, cảm ơn Saurik
Để tránh bị lỗi, các bạn nên xóa các source ngoài luồng trước, sau khi update xong thì hãy add lại các source của mình.
leo007
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao mình không cài được nhỉ.
Mình Update thì bị lổi Bin2 gì đó là sao hả bạn =.= mình iphone 4 world

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119