Screeny - ứng dụng giúp tự tìm và xóa ảnh chụp màn hình trên thiết bị iOS

Duy Luân
27/11/2014 23:38Phản hồi: 33
Screeny - ứng dụng giúp tự tìm và xóa ảnh chụp màn hình trên thiết bị iOS

Mình rất hay chụp ảnh màn hình trên iPhone: để viết bài thủ thuật chia sẻ với anh em Tinh tế, để lưu giữ một đoạn chat hứa bao ăn của thằng bạn, để chụp lại một đoạn văn bản vui vui trên website mà mình bắt gặp... Vấn đề là sau mỗi lần chụp và chia sẻ xong mình chẳng bao giờ xóa ảnh đi cả, thế nên càng lúc ảnh chụp màn hình càng chiếm nhiều bộ nhớ trong của mình. Xóa thủ công thì cũng được, nhưng lại rất mất thời gian vì screenshot bị lẫn với ảnh chụp từ camera. May sao có ứng dụng Screeny, một app giá 0,99$ mới ra mắt có khả năng thực hiện công đoạn dọn dẹp này một cách tự động. Bạn chỉ việc nhấn một nút Screeny quét thư viện ảnh, và thêm một nút để xóa một số hoặc tất cả ảnh chụp màn hình đang chứa trong máy. Sau khi dọn xong Screeny sẽ báo cho bạn biết bạn vừa giải phóng được bao nhiêu dung lượng.

Thực chất thì mãi đến iOS 8 những ứng dụng như Screeny mới có khả năng chạy được nhờ vào các hàm API mới cho phép lập trình viên xóa ảnh trên máy. Thôi, giờ thì mời các bạn tải app về và bắt đầu sử dụng ngay nhé.

33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mấy ảnh khác có thể xóa, chứ ảnh chụp màn hình đều có chứa các thông tin nên đối với mềnh app này ko có ích
Người nghĩ ra ứng dụng này và viết ra nó cũng tinh tế nhỉ, mình không bao giờ nghĩ lại có 1 ứng dụng lạ như thế này. Nói là cần thiết thì cũng không đúng mà có cũng OK. hi. Like
uiyaya
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cần app này, nhưng mà không biết có app nào tương tự hỗ trợ iOS 7 không he. Như MOD nói là APP này chạy được nhờ hàm API iOS 8 nên cũng hơi khó 😔
@uiyaya Các app quản lý ảnh nó cũng phân theo loại mà. video, ảnh chụp camera, ảnh chụp màn hình... nó phân ra từng folder. Mình từng dùng 1 app như thế.
uiyaya
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vnstockguru Bạn nhớ tên gì hông 😃
cafedenkoda
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có phần mềm nào tương tự cho Android ko nhỉ?
LapNguyenNT
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cafedenkoda android trong gallery nó phân ra mục screenshot mà, nên đâu cần app như này
@laphicau Đúng rùi chỉ cần 1 phát là đi hết tất cả
bluetech
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trivietvalues Ờ mà ko cần tốn tới 0.99 usd lun
Toàn tự delete 😁 Giờ iOS nó còn tự lưu khi xoá mới cú chứ, phải del 2 lần mới đc :D Vãi cả del ảnh.
Phần mềm hữu ích tiếc là ko free:D
Những cái gì có trên Android từ lâu lắm rồi thì bây giờ trên IOS mới có và có những cái vẫn chưa có 😁
vumapu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@daica69 Biết gồi, không cần phải nhấn mạnh thế đâu....Nhưng cơ mà không thích Android thì làm sao?
Phan - Minh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@daica69 ví dụ nhự virus, trojan, malware,... chẳng hạn, có lâu và phát triển cũng mạnh nữa nhỉ :D:D
@daica69 Những cái gì có trên iOS từ lâu lắm rồi thì bây giờ trên Android mới có và có những cái vẫn chưa có :D
@daica69 Uhm bạn nói đúng rồi,cái gì android cũng có chỉ có cái "độc quyền"là không có thôi.1 dt cùi bắp cũng có hdh android
androi nó phân ra tg mục riêng hết lại hay
snicker740
TÍCH CỰC
9 năm
Cài cái app này vô còn phí dung lượng hơn là giữ mấy tấm ảnh trong máy. 😆
umumti
CAO CẤP
9 năm
Các bác nghỉ cũng lạ, người ta đang giới thiệu app cho iOS tự dưng lại nhảy vào bảo Android?
Android vĩ đại, android đại đế, android nhiều tiện ích hơn IOS

But, IOS giúp Apple trở thành cty giá trị nhất hành tinh.
Các cty viết phần mêm đâu có muốn chỉ xài được trên một nên tảng đâu, rồi thì cũng đều cập nhật trên tất cả các hdh, các bác cãi nahu chi vậy???
có khoảng trăm cái ảnh chụp màn hình, trong đó có khoảng 5 cái cực kỳ quan trọng, sử dụng xong nó xóa hết thì toi
Cái nào ko muốn xoá thì uncheck để giữ lại được mà 😆

Dù sao thì với mình, ảnh chụp màn hình chỉ mang tính thời điểm, sau đó thì ko cần nữa. App này hay đó. Mua về, xoá xong xoá luôn app, 3-6 tháng sau tải lại, xoá ảnh xong lại xoá app 😃)
lại ứng dụng mới -_-
ZinoD
ĐẠI BÀNG
9 năm
Useless, Helpless therefore ridiculous _ _!
saiback
CAO CẤP
9 năm
Với Android thì ta xoá cả thư mục screenshot đi là xong 😃
thinh0175
ĐẠI BÀNG
9 năm
hay
Không chụp màn hình nên không quan tâm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp