SD card 4GB cho Palm

kookyky
31/8/2007 3:43Phản hồi: 26
ACE có ai biết có soft nào giúp cho palm chạy được thẻ SD 4 GB không vậy . Xin cho biết thành thật cám ơn .
KKK
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác dùng palm nào thế? phải nói rõ anh em mới trả lời dc
Đang dùng Treo700P, bác có biết soft đó tên gì kô?
Thẻ 4Gb

Ở bên HHVN có bác Thường -Airport đang dùng treo650 mà cắm được thẻ 4Gb mà, bạn xem lại loại thẻ xem, có loại mới ra HD thì hình như chưa được hỗ trợ, chỉ loại thẻ SD 4Gb thường thôi thì phải. Chúc vui.😃
Nhưng Treo kô nhận thẻ 4 GB trở lên, chỉ nhận thẻ 2 GB thôi . Tui đang xài thẻ Sandisk Ultra II 2 GB, nhưng khi bỏ thẻ 4 GB Ultra II vào thì máy kô nhận thấy .
Thanks for your opinion,
anh thử cắm thẻ lại PC rồi format lại bằng định dạng FAT và FAT32 xem thế nào
Thẻ 4Gb

Mình thì chưa có thẻ 4gb để thử, con t650 của mình đang cắm thẻ 2Gb thì không có ý kiến gì.😁
Các bác ơi, vậy thì con Palm TX của em thì cắm thẻ SD 4G vào thì có nhận không vậy? Em chỉ đang xài thẻ 1G thôi.
Hungnhon
TÍCH CỰC
17 năm
Cái TX của mình chạy SD card 4Gb khỏe ra (TX + SD Original không format, uprom & thêm file chi ráo)
Xem thêm: www.SD4GbOnTinhTe.com
Treo 650 muốn dùng được thẻ 4Gb phải cook lại rom bỏ thêm file FAT32 vào các bác ạ.
Bác tải bản rom của cuhiep cook rôì đó. Dùng thẻ 4Gb vô tư luôn.
Treo của mình là 700P mà, thiết nghĩ ROM của nó mới hơn của Treo650 chứ. Có một lần tui đọc đâu đó trên diễn đàn về cách làm cho Treo chạy được 4GB nhưng lâu quá rồi giờ tìm kô thấy nữa (phải install 1 application nào đó) .
Tui cũng đã thử format lại bằng FAT và FAT32 nhưng cũng kô hiệu quả .
Any help would be greatly appreciated,
kkk
haha, tui vừa online chitchat với Palm's technical support department. Dưới đây là thông tin tui lượm được từ họ :
For Treo 680, 700p, 650, 600,Tungsten T5,Zire 72,LifeDrive*and newer devices 2GB SD card is maximum capacity. We have tested 2GB SDIO, MultiMediaCard and SD expansion cards with these devices and can say that they will work in these devices.

Note: While Palm has tested a wide variety of common expansion cards, we have not tested all brands and cannot guarantee support for all possible cards.

4GB cards or higher? We have not tested these cards and cannot state compatibility at this time.

SDHC(secure digital high capacity) cards? No. Palm devices are not compatible with SDHC cards that comply with version 2.00 of the SD specification.

Sorry, lười dịch sang tiếng Việt quá ACE tự hiểu nghe .
kkk
SD 4Gb cho Treo650

Bác Xìtin nói chuẩn đấy bạn ah, muốn Treo dùng được thẻ 4Gb ( loại SD thường thôi nhé, không phải loại mới là SDHC) thì phải cook lại rom và cho 1 file Fat32.prc vào, bên HHVN có bác airport đã dùng rồi mà.😃
Jambond
ĐẠI BÀNG
17 năm
Mình đang xài Treo650, đã cook rom và đưa vào tập tin FAT32, thẻ 4GB OK! Đang tìm thẻ dung lượng trên 4GB để thử, ai biết nơi nào bán chỉ dùm nhen.
hix anh tàng trữ gì trong treo mà cần thẻ khủng thía, em 1G cũng thấy ấm roài 😁
anh ở HN thì qua Phú Thái hỏi xem thế nào ạh
Jambond
ĐẠI BÀNG
17 năm
Số là mình thích all in one, nên thẻ trên treo cũng là công cụ trao đổi dữ liệu, giao lưu soft, hơn nữa mình sưu tầm được ROM nghe nói là đọc được thẻ SDHC (>4GB) nên cũng muốn thử.

Tiếc quá, mình ở SG nếu không cũng qua nơi bạn chỉ hỏi xem sao. Mình đi dạo nhiều shop ở SG (có thể chưa hết) không có nơi nào bán thẻ trên 4GB.
Các bác cho em hỏi là Palm Treo 650 có nhận thẻ MMC Plus 4G không. Em có một cái mà gắn vào nó không nhận ra. Máy em côk lại rom có file Fat32 rồi. Cứu em với.
Hi bac Xitin nghe loi bac em cook rom treo 650 cua em, em them thang fat32 vao roi cam the vao update lam giua chung no bao loi data eror. bay gio no cu khoi dong lai hoai co cach nao de no binh thuong lai khong bac? hay la phai tu gia em palm 650 mua cai moi vay bac. Bac tu van giup em voi nhe! Cam on bac.
Hiện mình dùng bản custom rom cho treo 680 download trên trang treocentral và dùng được thẻ Transcend 4GB SDHC (Class 6) vô tư. Với dung lượng hơn 4GB thì mình chưa có nhu cầu nên chưa thử nhưng đọc trong topic thì người ta cũng xài vô tư luôn mặc dù máy chỉ báo là co 4GB thôi.

http://discussion.treocentral.com/treo-680/144028-680-custom-rom.html

Với treo 650 thì bạn dùng bản rom của bác cuhiep đã đưa lên diễn đàn.

Bạn có thể đến đây mua thẻ trên 4GB:

http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=139271

hoặc

http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=152118
CTGTTP46
ĐẠI BÀNG
15 năm
treo 700p thì mình chưa thử qua nhưng Treo 650 thì bạn cook lại ROM theo HD:
(Tham khảo lại HD CookRom tại đây: http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=199 )
1/ xóa khỏi ROM những fỉle sau
- MMCBulverdeInte lDrv_Device.prc
- Fatfs.prc
- SmartTextEngine _Device.prc

2/ tải sdhc_slotdriver.zip (file đính kèm) thêm vào ROM những file
+ Fat32.prc
+ SlotDriver_SDIO-sdsd.prc
+ SmartTextEngine _Device.prc
Sau đó Save lại ROM và up lại vào Treo . Hiện Treo 650 của mình đang chạy thẻ SDHC 8G rất tốt , ko vđê` j`.
Vài dòng hi vọng giúp đc bạn !
(sdhc_slotdriver.zip & T650Tool trong file đính kèm )
utf-8__sdhc_slotdriver.zip
T650Tool.zip
vậy các bác cho em hỏi Treo680 sử dụng thẻ SD 4GB dc ko ah
The Cupid
ĐẠI BÀNG
15 năm
Xin thưa Treo 680 có 3 file FAT32, SlotDriver__SDIO_SDHC, SmartTextEngine_Device sẵn trong Rom nên nhận được đến thẻ 8Gb(đang xài ầm ầm) và trên lý thuyết còn có thể nhận đến 16Gb(chưa test vì hẻm có xiền mua thẻ 16Gb😁).
cho em xin cảm ơn bác Cupic! Nếu có gì chưa biết mong bác chỉ giúp
Mình đã cook rom thành công, treo650 nhận thẻ 4GB, 8GB. Max như thế nào thì chưa thử vì chưa có đk thử thẻ nhớ dung lượng cao hơn!
em đang định mua thẻ 4GB cho Palm Tungsten T3, loại thẻ SD, bác nào tư vấn giúp Tungtsten T3 có nhận thẻ 4GB không?
bác chép file FAT32.prc vào ram , format thẻ về định dạng FAT32 , em palm sẽ nhận ngay thôi .

Còn tungten t3 thì em chưa thử
utproqn
ĐẠI BÀNG
11 năm
treo 600 không nhận thẻ MMC 256Mb, máy báo " Unrecogized card. the handheld cannot ..." trong khi thẻ SD 32Mb thì nhận, em chưa test thẻ SD 1Gb nhưng rõ ràng 600 hổ trợ thẻ MMC mà! ae nào biết vụ này chỉ mình với! thanks!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019