Sẽ có iPad 10,9" viền rất mỏng, kích thước dài rộng bằng bản 9,7" hiện nay, tháng 3 ra mắt?

Duy Luân
12/11/2016 22:58Phản hồi: 79
Sẽ có iPad 10,9" viền rất mỏng, kích thước dài rộng bằng bản 9,7" hiện nay, tháng 3 ra mắt?
Trước đây chúng ta nghe nói rằng iPad sẽ có thêm model 10,9", nay tin đồn cho biết thêm rằng chiếc máy mới này sẽ có viền màn hình rất mỏng. Kích thước tổng quan của thiết bị sẽ không đổi so với iPad 9,7" hiện nay, chỉ có màn hình là được làm to ra mà thôi. Chưa rõ nếu tin đồn trên là đúng thì nút Home và Touch ID sẽ như thế nào, cũng chưa biết liệu thiết kế viền mỏng như vậy có khiến việc cầm iPad trở nên khó khăn hơn vì tay liên tục chạm nhầm vào màn hình hay không (Apple có công nghệ phát hiện chạm nhầm đang được xài trên trackpad MacBook, còn trên iPad thì chưa có).

Ngoài mẫu 10,9" ra thì Apple sẽ tiếp tục kinh doanh chiếc iPad Pro 9,7" và 12,9", trong đó bản 12,"9" được cập nhật màn hình TrueTone và camera 12 megapixel kèm đèn flash giống như người anh em nhỏ 9,7" của mình. iPad mini 4 sẽ vẫn còn đó nhưng không được nâng cấp gì cả. Những thay đổi nói trên với iPad sẽ xuất hiện vào sự kiện tháng 3 của Apple.

Nguồn: Mashable
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có ai còn nhắc đến iPad nữa nhỉ
nobita302
ĐẠI BÀNG
7 năm
@daugauhp911
Bạn đang chán...Nhưng lại có rất nhiều người đang "ao ước" có được cơ hội trải nghiệm hđh iOS trên con iPad...
@daugauhp911 Máy tính bảng ipad là số một, với em các dòng máy khác ko bằng.
@daugauhp911 ừ có mấy triệu người mua nhắc thôi chứ đâu có ai đâu. Surface thì toàn thấy khen mồm chứ chả ai mua.
marklost
TÍCH CỰC
7 năm
@nobita302 Sao cái avatar đồng chí có con khỉ nó thương con gà thế 😁 nhà đồng chí tình thương mến thương ghê!
Chờ ipad mini 5 mã lại ko có 😔
Danny_vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuong_pham 208 Mini 5 mà dùng chíp A10 thì cho em mini 2 của mình ra đi liền ,
Đang phân vân đổi Air 2 64GB + Cell qua Pro 32GB Wifi. Đọc tin này thì chờ luôn 1 thể.
Full gần hết màn hình thì ngon nhỉ. Đáng để chờ, chứ air 2 giờ còn ngon quá, phải có đột phá mới đổi
ipad có chống chạm nhầm từ trc rồi mà, nếu chạm vào mép màn hình thì máy vẫn coi như là không chạm, thao tác khác vẫn bình thường
LYSM
TÍCH CỰC
7 năm
@trongvongbankinh Chuẩn luôn, từ thời ipad mini đời tống rồi
khongtenth
TÍCH CỰC
7 năm
Con air2 vẫn còn ngon chán. Chắc 3-4 năm nữa mơi đổi
kulele
CAO CẤP
7 năm
quá đỉnh,ra mình mua ngay
@kulele Thật không đấy hay nói cho vui vậy
Ai chê thì chê chứ mình kg thể kg có cái ipad đc. Vì con 6s mà xài thực sự thì 1 ngày pin kg bao giờ đủ, nên đi làm về thì để iphone nghỉ, ipad hoạt động tới khi đi ngủ thì thôi. Làm gì trên màn bự cũng sướng hơn là cái màn bé tẹo chứ.
@Timkelvin Em cũng đang tính mua 1 cái bàn phím. Đợt trước thấy có cái logitech key to go có vẻ ngon, nhưng mà em đang không biết mua ở đâu😔
@linh_lamborghini Mua cái microsoft ngon kìa bác,
@Timkelvin Bác biết chỗ nào mua cái này không bác ơi??
@linh_lamborghini Lên wed nhật tảo đầy đoa bác.
ggunf
TÍCH CỰC
7 năm
Đùa hay chơi vậy 😔
Mới mua con pro 9.7 cách đây 1 tuần.
@ggunf Tháng 3 năm sau ra mắt, giờ là tháng 11, đùa gì mà đùa
😁
Lô Hội
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mtb thì ipad vẫn là số 1 😃
Vua của máy tính bảng.
Đối với mình ipad chả để làm gì 😁
Đi làm thì ôm Lap, về nhà hay đi đâu ôm đt là đủ rồi.
ttrungt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TakaVainglory chơi Vainglory bằng Ipad vẫn sướng hơn iphone.
vinh0203
TÍCH CỰC
7 năm
Mình vẫn đang sử dụng iPad Mini 2 bản 16G wifi màu trắng, mua tháng 2/1015 tại Nguyễn Kim giá 7 triệu. Đến giờ dùng vẫn tốt ^^!
cầm thế nào , như Mimix vậy sao ?
cuticuti
TÍCH CỰC
7 năm
Ko quan trọng. Chơi ipad chán rồi giờ ko biết làm gì với nó. Qua cái thời ôm cái ipad chơi liền mấy tiếng rồi. Lụm con ipad mạnh ơi là mạnh về mấy tháng nay chẳng mấy dùng tới. Lâu lâu thấy hêt pin thì đem ra sạc. Về nhà vẫn thích cái đt hơn cho nhẹ nhàng. Cần màn lớn thì ôm cái pc 29" sướng hơn.
Fro
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuticuti Bán k bạn ơi
cuticuti
TÍCH CỰC
7 năm
@Fro Mấy đồ này ko xài mình bỏ vô tủ thôi chứ ko bán. Còn riêng bạn muốn mua thì mình bán 11tr . Dợi qua tết nâng cấp con mới này cũng đc. Inbox mình
mademade
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tiện tiện đem đi chơi thôi, hằng ngày về dùng lap vẫn thích hơn. Trước nhà có con ipad 9.7 cả nhà ai cũng tranh nhau dùng, giờ chỉ để xem thời sự do tivi bếp hỏng =)). ipad mini vs các mẫu bé b h có lẽ là sự lựa chọn hợp lý hơn 😁
Còn lâu mà, cứ xài 9.7" cho chán đã
linhvisa
ĐẠI BÀNG
7 năm
có ai thấy nhiều lúc cầm mini vẫn còn thấy nặng, mà có phải lúc nào cũng ngồi được đâu, cứ mini thôi, tiện lợi.
Chiến lược iPad hiện nay của Apple khá khó hiểu. Đầu bảng là Pro 12.9" tiếp đến là Pro 9.7" sau đó là Air 2 rồi Mini 4. Nếu năm sau làm 10.9" thay cho Air 2 thì Pro 9.7" chắc chắn là bị lép vế, vì đã có kiểu dáng mới, giá lại còn thấp hơn
@n.a.v.i.p Mình nghĩ là nếu giới thiệu ipag 10,9" thì sẽ bỏ dong 9,7". Là còn 3 dòng 12,9 , 10,9 vs 7,9". Vì nếu như rò ri thi dòng 10,9 màn to bằng 9,7 thì sẽ bỏ bản đó để không thôi cạnh tranh. ☺☺☺ đoán vậy
@Timkelvin vấn đề là kích 9.7" hiện nay lại đang có 2 dòng Pro và Air 2. Khả năng cao là 10.9" sẽ thay thế cho Air 2 9.7" còn dòng Pro 9.7" số phận sẽ thay đổi ra sao thì không rõ, chắc chắn là không bỏ được vì Pro 9.7" chỉ vừa mới được ra mắt không lâu
@n.a.v.i.p Uhm. Air 2 chắc phải bỏ rồi, cũng 3 năm rồi, còn lại 3 dong pro vs 1 dong mini

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019