SE K850i là thất bại của sony?

keymantz
6/7/2009 16:20Phản hồi: 136
Em mới đổi sang SE k850i dùng(máy cũ),nói chung mấy ngày đầu thì máy tốt,nghe nhạc hay,chụp ảnh tốt,nhưng máy khởi động và thao tác rất chậm,thỉnh thoảng bị treo,gần đây, nó còn giở chứng như : bàn phím bắt đầu cứng và dần dần liệt luôn 1 phím bên phải(phím chức năng),đèn màn hình thì bắt đầu có dấu hiệu chết (đến hôm nay thì chết hẳn),càng dùng thêm càng treo,chán quá em mang ra tiệm hỏi sửa thì thẳng chủ tiệm phán luôn 1 câu : "CON NÀY LÀ THẤT BẠI CỦA SONY ERRICSON CU EM Ạ,VÌ NÓ LUÔN MẮC MẤY CÁI LỖI NÀY,MÁY NÀO CŨNG MẮC PHẢI CÁI LỖI NÀY,VÌ THẾ NÊN BÂY GIỜ SE MỚI KO RA CON NÀY NỮA,CHỈ CÓ HÀNG CŨ THÔI..." đó,mọi người xem,ai đã dùng k850i thì có thể cho em 1 lời khuyên gì đấy đc ko chứ em mê con này lắm,mà nó lỗi thế này thì con gì mà dùng nữa,ko lẽ đây thực sự là thất bại của SE sao....?😕😕😕
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng đã dùng qua em này nghe nhạc hay, flash sáng nhưng buồn cái là chụp ảnh xấu nên cho đi sau hơn 2 tuần sử dụng! Con của mình cũng là hàng xách tay mà ko bị lỗi trên dùng rất mượt đặc biệt 3 cai nút cảm ứng rất nhạy!
lí do bạn dùng hàng cũ thôi, chủ quán nói như vậy chỉ để che dấu lỗi của hàng cũ họ bán thôi..bạn dùng hàng mới 100% thj sẽ có cái nhìn khác ngay
ừk! để em "nghiên cứu" thêm vậy...
thằng chủ tiệm nói tào lao, trước đây mình có xài 1 cái new 100% xài được 1 năm ko hề có bất kỳ triệu chứng nào mà bạn gặp phải, sau đó thì mình cho thằng em và đến bây giờ nó vẫn xài tốt...
K850i chỉ chán ở chỗ 5mp flash Xenon có flash LED hỗ trợ quay Video nhưng thật sự so với mấy pác cùng 5mp flash Xenon thì chụp hình ẹ chưa từng thấy
còn mấy việc như pác chủ tiệm nói toàn tào lao
tại pác mua hàng cũ nên phải chịu thôi
lúc pác mua k test cho cẩn thận vào ...h ôm hận
bạn dùng máy 5.0mp j vậy? nhưng công nhận em này không được như thời của K8 và k81, tuy nhiên so với mấy thương hiệu khác em nghĩ là không thua đâu.
Em đã thử cả 3 loại trong chế độ chụp đêm: K85,K81,K80 và đã có 1 kết luận:
K85 tuy 5mp flash xenon nhưng chụp hình ko nét bằng k80 và k81 ở chế độ chụp đêm,em đã thử cả 3 cái trên cùng 1 góc độ,k80 và k81 tuy 3.2 nhưng nó có chip xử lý nét và thực hơn k85, ko tin các bác thử 2 kái 1 lúc mà xem,k80 và k81 có độ nét như nhau vì là phiên bản nâng cấp của nhau mà thôi,còn K85 thì em nghe nói khi K85 bật Flash thì máy tự động giảm thời gian sập cửa sập và ISO thấp hơn nên cho ảnh tối và ko thực.
um....con này nói chung là hok tốt bằng mấy con máy đồng hạng như N82, N95. hok có wi-fi màn hình nhỏ.
Củ Mỳ
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thú thật với các bác là K85 có cái bệnh hay khởi động lại và hay ỳ ạch phiếm cảm biến.
Nhưng việc khởi động là có thể giải quyết triệt để = cách up FW khác.
Còn việc bạn xài hàng xách tay hay cty không quan trọng, chủ yếu là nguồn gốc của nó bạn àh, hàng cty cũng lỗi như ai đấy thôi.
K85 chụp đêm không được tốt lắm (cam gốc), nếu MOD cam rùi thì có lẽ màu sắc cũng khá tốt chứ k ý ẹ như bạn nghĩ đâu.
Còn nói chuyện K85 là 1 thất bại của SE thì hơi quá. Vì sao SE luôn tạo ra những kẻ hở cho những tín đồ MOD (âm thanh hay cam) mà k cứng nhắc như NO hay Sam, chẳng lẽ SE k muốn người ta nhớ đến thương hiệu của mình bằng việc cho ra đời bản cam khá tệ như vậy?
SE đang chiều lòng những fan trung thành trong việc "nghịch phá" đấy bạn àh.
hoanghaithu
ĐẠI BÀNG
15 năm
k bít vì sao nhưng mà k bít có phải vì thế mà SE thân iu của chúng ta đứng sau cả thằng cùi bắp LG k nhỉ .. hehe . tại vì đâu phải ai cũng có thể bít mod và tự mod ( đặc biệt là những người đi học và đi làm ) 😁:D:D giỡn vậy thôi chứ kẻ hở ở đây là j vậy bác .. e chỉ biết là W và C ( K ) thì mỗi dòng nó trội về mỗi tính năng ... đc cái này mất cái kia .. đó là đường lối kinh doanh của SE ( riêng cái K850i thì ... ) bởi yaz mới có chuyện C ( K , P ... ) thì mod âm thanh hay W thì mod camera .. chứ nếu như dòng W mà chụp hình như C ( K ) hay ngược lại thì lúc đó cũng chả có thương hiệu W hay C ( K ) òi ... chắc lúc đó thành SE series :D:D:D dùng đc 2 con k850i k mod ..3 phím cảm ứng có lúc k nhạy lắm .. 2 con mỗi lần chụp đều có cảm giác như có 1 lớp sương mờ mờ ... nếu mà SE cố tình làm vậy thì hơi bị quá đáng ... chụp hình thua cả K810i k mod .. nếu nói như bác có vẻ k ổn ... vì đa số mọi người đều nhìn vào cái trước mắt ( mang tiếng dòng C.S mà chụp hình k đẹp ) chứ k có đc cái ý nghĩ thiện cảm như bác :D fan trung thành của SE k phải chỉ có mỗi dân thích nghịch fa' thường chiếm k nhìu ... mà k bít cái con W995 mới ra ra sao nhỉ ... thấy giá cũng khá cao so với C905 ... nhìn ngầu cực kì
Củ Mỳ
ĐẠI BÀNG
15 năm
Vậy chứ muốn dòng K nghe nhạc hay như W và W chụp hình như dòng K ưh?
Nếu đã như vậy thì không còn là SE và k thể hiện được cái rất riêng cho từng dòng.
SE có kẻ hở là để bạn có thể edit lại cam và sound, chứ cứng nhắc như Nokia hay SS thì bạn có dám mò vào những fần đó? Cam gốc của K850 mình cũng thất vọng nhưng sau khi MOD cam khác thì cải thiện đáng kể bác àh. Tình trạng sương mù đã được khắc phục, màu sắc chi tiết hơn.
vấn đề sương mờ đôi lúc do bác chụp ngược sáng cũng có thể gây ra.
maiuyman
ĐẠI BÀNG
13 năm
Câu trả lời là ở đây nè bạn.
buồn một cái là giá của SE lúc đầu cao còn về sau rớt giá ko phanh! Đợi tầm 3 tháng nữa thôi chắc w995 còn tầm 5-7tr thôi! Công nhận là trong các ĐT mình kết nhất tk của Apple và SE rất đẹp và nuột! Đang chờ con idou ra! 😁
chán nhất ở K850 là thiết kế dây nguồn màn hình ở dưới phím số 5 bấm riết đứt dây nguồn cái thứ 2 là 3 cai fímm cảm ứng hic
Chưa xài em này bao giờ nên ko dám cho ý kiến, nhưng thấy việc nó để phím định hướng chung với bàn phím số là thấy nản rồi.
Hầu hết theo em được biết thì mọi người thường gặp các lỗi ở K85 như : mất đèn màn hình, lỗi cảm ứng,một số người bị khởi động lại máy, và cái mà ai cũng sẽ hoặc đã gặp thường xuyên chính là liệt nút.Các lỗi này có thể do thiết kế bên trong của máy ko an toàn,khi sử dụng chẳng may làm đứt dây nguồn như bác dangquang nói.Có lẽ đối với K85 thì ta phải " nâng như nâng trứng" ....!
Tự hỏi tại sao SE không nâng cấp tối đa cho sản phẩm để người dùng khỏi phải Mod , vì không phải ai cũng biết mod , điển hình là em , mua cái SE W980i rất lâu rồi , chỉ mới up FW cho em nó , chứ mod thì bó tay ....
Củ Mỳ
ĐẠI BÀNG
15 năm
SE chỉ khuyến khích việc Update Fw mới bằng hệ thông SEUS cũng cải thiện âm thanh + hình ảnh được.
Còn MOD là do những tín đồ muốn nó tốt hơn nên mày mò và vọc phá.
chụp hình không đẹp nhưng không thể là xấu, nghe nhạc không hay qua tai nghe nhưng hay qua loa ngoài , màn hình sáng đẹp, chạy khá chậm nhưng sử dụng tốt, còn việc ta cái gì cũng nghe tụi chủ hàng thì có mà ` tiêu!

hôm nào đem ra chỉ cho mà phá, báo trước là gần như vô hạn , mà phá rùi thì càng phá càng khoái 😁 con w980 này mod cam lên thì phê vãi :D
Bác biết cách Mod W980i thì làm ơn chỉ giúp em với, hoặc có link cũng được , cám ơn bác trước ...
con này nghe nhạc hay lắm đạp chết con IP! 😁 Nhắng 1 cái là điện thoại chuyên về chụp ảnh mà chụp thì xấu nhưng nghe nhạc thì phê lòi!
hzy888
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cái đó chắc là do bạn mua máy K850i cũ, máy đó chắc bị error hoặc hư rồi đem sửa lại, bạn mua hok test kỹ thôi, chứ mình đang xài cây K850i này nè, mua mới 100% hàng xách táy, đâu có thấy mấy lỗi như bạn nói đâu. Còn về Cam thì mình thấy Cam của K850 hok bằng Cam của LG Secret (cùng 5 chấm nhưng mình cảm thấy Cam của LG cho hình ảnh thực hơn, mình đã tét thử, vì mình dùng cả 2 con này)
ngotung
ĐẠI BÀNG
15 năm
các bạn có vẻ chê con K85 này ghê nhỉ
Đúng là con này thiết kế cáp màn hình khá tồi vì nó đi ngầm dứoi bàn phím
Nhưng các bạn đừng chê nó vội nhá, nếu các bạn mod cam và acoustic thì nó sẽ rất khác, thực ra việc làm này rất đơn giản và không tốn quá 5p, chỉ khó là tìm bản cam, và acoutic mình khoái thôi
Và hiện tại dã có bản cam chỉnh tay cho K85, tuy chưa thể bằng bản cam rider của K800 nhưng đã khá tốt

Còn về sony dòng K và dòng w, g có thể chuyển qua lai với nhau với điệu kiện là chung main, K750->w800, G705+w&05-> W715, s500->w580
Ngoài ra có thể biến chất lượng âm thanh của K có thể nói là ngang ngửa với W
Thì dòng k xuất hiện trước W và megabass có ở dòng K (K750i) đầu tiên,như vậy thì K mới thực sự là "cha đẻ" của megabass,W chỉ " kế thừa" và "phát huy" tốt thôi nên nghe nhạc hay hơn K chút xíu xíu........!😁
Củ Mỳ
ĐẠI BÀNG
15 năm
K750 có MegaBASS nhưng nghe nhạc = Mega không bằng W800.
Loa ngoài nghe chát hơn và lớn hơn 😁.
ngotung
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tại acoustic thôi bạn, thích thì quăng acoustic của w800 vào k75 là xong 2 cái nghe nhạc y chang nhau, còn thích cái giao diện w800 thì biến k750 thành w800 luôn cho nhanh
Link tham khảo www.se-cafe.net
Mình thấy 2 cái y hêt nhau =,= .
Mình đã xài qua K850 & K810 nhưng thấy camera của K810 khi khởi động thì nhanh hơn rất nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019