SE K850i là thất bại của sony?

keymantz
6/7/2009 16:20Phản hồi: 136
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chà mấy bức ảnh đó chụp từ K850i thật hả bạn? Nếu chụp ban ngày thì có thể tin nhưng tui thấy cái hình xe máy suzuki có vẻ ko phải của K85 hay sao ý ( tui đoán thế thôi) vì nhìn nó sáng như kiểu chụp k8 hay k81 ý, k85 chụp tối tối mờ mờ,sao mà ngon được như thế kia....?
ngotung
ĐẠI BÀNG
15 năm
chụp bằng con K85 của mình bản cam do mem VN viết với chế độ auto ko phải cam chỉnh tay
ngotung
ĐẠI BÀNG
15 năm
tấm này là của K810 do 1 mem kỳ cựu bên se-cafe và có học về nhiếp ảnh

Thằng cha chủ tiệm nói phét đéo ngửi đc ! Về camera của K850 em cũng nge nói nhiều bên se rồi thực ra camera nguyên bản của em nó chụp rất sấu nhưng nếu bác mod bản cam mới thì đảm bảo chụp sẽ ko thể kém N95 đâu bác có thể tham khảo bên se-cafe.net !
nhân tiện em xin cho các bác xem 2 bức ảnh mà bác tao_scorpions ở SE net cho em xem, cái bên trên là của k85, bên dưới là k800, 2 bức cùng chụp ở khoảng cách 2 mét,có thể nhận ra k800 nét và sáng hơn hẳn 😆.

đây là bức ảnh chụp k85 ở khoảng cách 3m, tối thui, nản quá các bác ạ!
Cái này gọi là ko biết cách chụp K85 nhé
Cái kiểu chụp tối om này là do ko biết cầm máy nè
Ngón tay che mất cái cảm biến ánh sáng>>>>>>tối hù
Còn ai dám chê K85 shot ảnh cùi thì mang ra so tài
Với SUPER KILL thì ko có gì là ko thể😁
Ko biết có phải do bản cam chỉnh tay ko mà con k85 của em chụp tối thế, các bác đừng nghĩ em " gà " như thế chứ, cái cảm biến ánh sáng thì em còn lạ gì,ở ngay dưới đèn flash, bao h chụp em cũng chỉ cầm 2 ngón tay phải vào máy thôi, ko bao giờ che mất cảm biến ánh sáng cả. Có thể do góc độ thiếu ánh sáng ........:eek4wd:
ngotung
ĐẠI BÀNG
15 năm
shutter 2s 😃
sungluc
ĐẠI BÀNG
15 năm
chụp đẹp quá,cho mình thông số iso luôn đi bạn,save ảnh về mà không tìm thấy.Hình như mod se-cafe phải không?
ngotung
ĐẠI BÀNG
15 năm
Uh mình là mod bên đó, mình là gà nhất trong đó,bạn để yahoo lại mình send cho bạn tấm hình gốc luôn cho tiện
ngotung
ĐẠI BÀNG
15 năm
bạn thử vệ sinh thật sach cáo chỗ đó thử xem, chứ mình đánh flash bình thưởng
Ôi, cái nilon dán thế nào bụi mù mịt vào đấy, thảo nào .... nhưng sau khi lau, chụp thử vài tấm, nó sáng hơn nhưng nói chung vẫn xấu quá bác ạ, nản. Có lẽ em nên đổi lấy cái k81 dùng vậy........
ngotung
ĐẠI BÀNG
15 năm
bạn mà dán keo chỗ ống kinh camera làchuujp cũng tối hù tháo chỗ đó ra luôn đi nhá
có thể bác chụp K85 ko quen,chứ e thấy nhiều a e xài K85 chụp đêm rất tốt. còn nếu bác cảm thầy K81 bác chụp tốt hơn thì chuyển qua K81 😁 chủ quan của e thì máy nào cũng vậy thôi,chủ yếu là mình chụp thế nào, có quen với cách chỉnh của từng máy ko mới là vấn đề ^^

chúc bác sớm lựa chọn đc mẫu điện thoại ưa thích ^^
Hàng lởm 100%! Nó được đánh giá là con có máy ảnh 5.0 tốt nhất chỉ sau N82
Riêng thay màn hình + sửa bàn phím đã khoảng gần 500 rồi bạn ạ ....
ngotung
ĐẠI BÀNG
15 năm
thì vậy mình mới nói là nếu không sợ mất zin thì chỉ cần khoảng 200k là đủ chữa các bệnh đó
với lại màn hình khi ra tiệm đứt cáp thì nó thay, nhưng mình đi cáp lại theo hướng khác, bây h nhắn tin chat chit trên dt tan nát ko sợ đứt cáp màn hình nữa, còn cái phím cảm ứng. lấy băng keo dán 1 lớp che cái khe giữa màn hình và bàn phím không cho nước or mồ hôi lọt vào là xong ngay
bệnh restart thì chỉ cần up FW lên bản 36 or 37 thì sẽ hạn chế đi rất nhiều và chạy nhanh hơn
Còn mình thì cứ bấm nhắn tin như kiểu chạm nhẹ vào iphone ý 😁 vì chỉ sợ em nó " đứt mạch" 1 kái là toi luôn :D nói chung là em K85 này làm mình ức chế lắm, nhất là thiết kế dây rợ như vậy ....!
Củ Mỳ
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình cũng đã bị trục trặc nhưng sau khi fix lại thì xài ngon lành chứ có gì đâu mà phải bán tháo nó đi theo trào lưu?
ngotung
ĐẠI BÀNG
15 năm

Tấm này do 1 mem bên se-cafe chụp từ K85 vào lúc hoàn hôn
mình nghĩ là bạn thích k850i ở chức năng chụp hình có flash xenon như mình, mình cũng bít là k850i có thêm 1 bất tiện nữa là do phim cảm ứng ánh sáng nữa. bạn có thể chuyển qua dùng c905 có chụp ảnh xenon flash 8.1MP đó bạn hoặc là N82 5.0MP cũng có flash xenon<---mình đang xài con này chụp hình cũng rất tuyệt.
:eek: vấn đề là tiền bác ạ,C902 với N82 ít ra cũng 3t8 trở lên là được 1 em cũ,có bán hết cả máy nghe nhạc với dt của em thì sơ sơ cũng khoảng 3t đổ lại thôi, mà bán đi thì tiếc, em đã cho đi K85 và lấy K81 về rồi, có lẽ K81 chụp hình nét hơn và ko lỗi như K85, em đang dùng, rất mượt....
Con này chụp hình thua con C902 nhiều
ngotung
ĐẠI BÀNG
15 năm
hehe không dám đâu bạn, bạn lấy C902 ra chụp với K85 của mình hem ( đã mod bản cam chỉnh tay mới nhất, cực mượt, gần bằng rider rồi)
Tui nghe nói C902 dùng đèn LED mà bạn, K85 dùng Flash xenon, tuy chưa được chạm tay vào C902 nhưng tui đoán ít ra K85 cũng nét hơn chứ, flash k85 cũng sáng lắm, miễn chê!
ngotung
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình thấy nhiều mem kỳ cựu chuyên chụp hình bằng sony hiếm khi đá flash lắm
SE K800i
TÍCH CỰC
15 năm
chừng nào chụp người mới phải oánh flash thôi,chụp cảnh đèn đêm thì chơi slow shutter + hạ iso một phát là rồi,y chang máy ảnh số,mod raidersky vô đi bác😁
cá nhân em thấy màu sắc của c902 khá hơn,chụp ngày tốt hơn k85,còn chụp đêm thì tùy!
ngotung
ĐẠI BÀNG
15 năm
hehe K85 đào đâu ra Rider mà mod vào :D
SE K800i
TÍCH CỰC
15 năm
bác Tùng đọc chưa hết rồi,bác ấy đã đổi k81 rồi mà:D
nhiemnd
ĐẠI BÀNG
14 năm
các bác ơi cho em xin sơ đồ mạch của L7
cá nhân em thấy màu sắc của c902 khá hơn,chụp ngày tốt hơn k85,còn chụp đêm thì tùy
K850i giờ fix được lỗi ròi nhá! dùng trâu ko kém K800 đâu! hehe..........

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019