Sẽ không có HTC U13 trong năm sau?

Duy Luân
16/11/2018 21:25Phản hồi: 104
Sẽ không có HTC U13 trong năm sau?
Theo trang PhAndroid, HTC có thể sẽ không ra mắt chiếc HTC U13, thay vào đó hãng sẽ giới thiệu một thiết bị tầm trung nhưng gần với phân khúc cao cấp. Chưa có bất kì thông tin nào về chiếc máy này rò rỉ, nguồn tin chỉ nói đó là "một thứ khác". Có thể thấy rằng HTC đã lao dốc không phanh trong mảng mobile và đến giờ vẫn chưa có dấu hiệu ngừng lại. HTC U12+ tuy vẫn rất tốt nhưng không tạo ra nhiều điểm nhấn so với những chiếc smartphone khác ra mắt cùng thời điểm nên khó bán, chưa kể chính sách giá cực thấy của các hãng Trung Quốc cũng gây không ít khó khăn cho HTC. Anh em trong hội HTC còn đồn HTC U12+ là chiếc flagship cuối cùng của HTC nữa kìa.

Một chiến lược mới mà HTC có thể làm đó là thay vì làm điện thoại cho mọi người, hãng có thể tập trung vào fan và những người có nhu cầu khác biệt. Khi đó sản phẩm sẽ khác, và mức độ tiếp nhận của người dùng cũng sẽ khác.

Nguồn: PhAndroid
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vythanh
CAO CẤP
5 năm
HTC vẫn còn làm máy à? Hình như nội bộ chúng nó lủng củng nên cố tính làm giá máy cao không bán được để cty mau xuống.
@vythanh giờ làm quả sale 40% thôi thì thôi rồi ko còn máy mà bán nữa chứ đừng nói gì.
vythanh
CAO CẤP
5 năm
@cuoihahaad12 Sale thì nói làm gì. Cái đáng nói là cách định giá sản phẩm lúc mới ra mắt.
@cuoihahaad12 giảm 40% thì bye luôn brand htc 😆
@vythanh Chuẩn bị nó bán 28tr đấy bác ạ =]]. Bọn HTC ngẫn vãi, vẫn định giá cao chót vót.
Thomas6688
TÍCH CỰC
5 năm
Htc u13 là mồ chôn, nhảy lên làm 14 có khi lại tốt
vythanh
CAO CẤP
5 năm
@Thomas6688 14 lại là Thập Tử (chết chắc) 😁
@Thomas6688 Học theo Huawei lên luôn U20 hay U20+ chắc ko sao nhỉ.
@haichin Ý bác là qua luôn cái tuổi dậy thì 😃 nhảy đến tuổi 20 đi hotel đc 😃😃😃
Thomas6688
TÍCH CỰC
5 năm
@writedung Đún!!
@writedung Liên quan vậy
Tưởng sắp bán mình
hoa177
ĐẠI BÀNG
5 năm
thua
hoaainmna
ĐẠI BÀNG
5 năm
HTC hình như muốn được phá sản thật nhanh hay sao mà ra máy giá trên thiên đình trong khi thương hiệu thì gần xuống tới lòng đất rồi. Máy ngon mà giá cao sao kéo lại nổi thương hiệu. Gặp con U12+ đẹp thì có đẹp, nhưng ba phím âm lượng vs nguồn làm dạng lực xài cùi bắp quá.
hoaainmna
ĐẠI BÀNG
5 năm
@pro744 Không biết luôn hả cha?
@hoaainmna Bác có xài ko mà bảo thế
Ko lẽ 1 ngày bác thường xuyên xài đến 3 nút đấy
hoaainmna
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chuthoong610 Bác ạ. Trải nghiệm bấm phím nguồn thường xuyên là rõ nhất nha bác. Hoặc đối với việc bác tăng giảm âm lượng thôi, bác cần bấm từ từ để tăng hoặc giảm các mức, chứ nhấn nhanh để tăng nhanh lên max không được nhé. Những thao tác cơ bản thường ảnh hưởng không nhỏ đến trải nghiệm rồi bạn ạ. Mình đã dùng đủ lâu để biết độ ức chế của 3 phím này nhé. Cái gì cũng ok ngoại trừ 3 phím đó và màn hình độ sáng hơi kém.
tuhmu0915
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoaainmna Ủa, bác xài lâu có bị nhầm k đấy, cái nút tăng âm ấn nó thi thoảng bị cứng cứng chứ ấn giữ auto lên hoặc giảm liên tục chứ k phải ấn ấn từng nấc nhé, mình đang xài suốt đây, cả cái vụ double tap nút nguồn mở camera cũng bình thg và nhẹ nhàng 😃
lecongdon
TÍCH CỰC
5 năm
Oppo tập trung tầm trung rất thành công, HTC đổi chiến lược này phù hợp.
Còn đâu hãng điện thoại thời trang, cách biệt về thiết kế và tính năng. Giờ đuối hết sức ko
Tàu thì đánh giá rẻ, Sam vs Apple đánh Marketing.
Sai lầm vẫn từ con chip coincard Snap 810, làm thằng LG phải chạy sang 808 gây đột tử rồi chết dần từ đó. HTC vs Sony dính lỗi nhiệt rồi lủng dần
@pro744 Không thể đổ thừa cho con chip không được. Do chiến lược kinh doanh là marketing yếu cho nên mới lụi tàn dần.
hoaainmna
ĐẠI BÀNG
5 năm
@pro744 Không hẳn lụi bại từ 810 gây ra. Cũng do HTC không chịu chi Marketing, chỉ khai thác tập khách hàng phân khúc cao sẵn có, làm theo slogan “toả sáng thầm lặng” ra máy mà không kèn không trống. Phân khúc giá thì xuất hiện nhiều khoảng trống, thiết kế có chất riêng nhưng nói cho ngay thì khônh hợp nhãn đa số người tiêu dùng. Rồi HTC cứ nhảy ngang nhảy dọc không có chiến lược rõ ràng hãng tập trung giá cao hay thấp. Rồi lâu lâu giảm giá shock óc 50-70% giá trị máy dòng cao cấp, biết là mua được flagship giá hời, nhưng lại tạo tâm lí chờ đợi cho một bộ phận người tiêu dùng, còn khách hàng trung thành thì cảm thấy như tát vào mặt khi thiết bị mình mua sau một thời gian còn thua giá máy giá rẻ oppo. Thành ra giờ muốn tong luôn r 😆)
tamtk92
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoaainmna Nhớ hồi mua cái HTC E8 9tr ở FPT xong đúng một tháng sau giảm giá còn 6tr, muốn xỉu.
a buu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoaainmna Bác phân tích khá hay, HTC thiếu chiến lược kinh doanh và thiếu tầm nhìn, sớm muộc cũng phải bán mình như BB, Motorolla, Nokia ...
phiphi9s
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trước cũng từng dùng htc 2 đời máy vì phần mềm ngon ko lag nhưng khi chuyển qua Sung với 1 đống phần mềm tiện ích đi kèm từ scan tài liệu, health, pay rồi phụ kiện như gear, level U thì thôi bỏ htc. Chấp nhận dùng Sung dòng A hơi lag chút nhưng hệ sinh thái nó đủ. Còn thằng ip chỉ dùng để nhắn imes vì ko dùng imes bọn bạn nó cho ra rìa vì toàn rủ nhau đi chơi bằng imes. Thật tội vì dùng android mà chơi với đám bạn ios
@phiphi9s Thế bác phải "cải tà quy chánh" cho đám bạn bác đi chứ 😁
phiphi9s
ĐẠI BÀNG
5 năm
@BlackBerryz Công nhận cái imess và facetime cũng hấp dẫn nên không cải tà quy chánh chúng nó được
ky_kisken
TÍCH CỰC
5 năm
@phiphi9s Imessge nhiều lúc tin ko đi nên sau này toàn dùng zalo.
phiphi9s
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ky_kisken Bạn vào cài đặt tin nhắn trong setting ấy, bật cái gửi bằng sms lên. Nếu ngưòi nhận ko có wifi 3g 4g để nhận imessage thì máy sẽ tự động gửi sms. Như vậy mới tránh được tin không đến đúng lúc
noMacLe
CAO CẤP
5 năm
Tiếc cho một thương hiệu.
verybeo
TÍCH CỰC
5 năm
Rẻ đi, flash sale, support tốt hơn, thuê marketing agency của bphone
Bye bye HTC
thuanvodoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẳng cấp HTC có khác! Ra máy mới lúc nào giá cũng khủng 😁 và ít người dám bỏ tiền ra mua!
Klq nhưng mà Việt Nam thắng Malay vẫn đang nấng nâng các bác ak 😃
@thuanvodoi Thắng Malay thì có thể nói VN giờ làm trong tầm tay. Nhưng nếu đá với Thái chắc hq VN thua ko dưới 4 bàn :D Lối đá nửa vời, thiếu tự tin,...xem thấy phí 90' :D
thuanvodoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Khẩu trang xanh Chắc gặp nhau ở trung kết đó 😃 cứ chờ xem ahihi
@thuanvodoi Có thể nếu VN đứng đầu bảng, Thái càng vào sâu đá cùng tốt. Hi vọng VN gặp Thái trận CK 😁
junky3
TÍCH CỰC
5 năm
Sexy 1 thời one s
Đẹp cơ mà giá ếu hợp lý
@quy.helios Giá cao để ế giảm một nửa cho shock
"Sẽ không có HTC U13 trong năm sau?". Cảm ơn vì đã ko sản xuất.
Thứ 2. Người ta sẽ ko ra u13 luôn vì kiêng kị mà sẽ là u14.
@minhquynh2007 13-14 kiêng hết .ahihi
skullofanh
TÍCH CỰC
5 năm
Nhớ cái thời ra "htc wildfire s" ngon mượt vãi. Thời điểm đó cảm ứng và độ mượt chỉ sau iphone. Giờ thì bão hoà rồi nên hãng nào cùng k có gì nổi trội..
jimmyctho
TÍCH CỰC
5 năm
Đặt cái mã số sp là thấy dốt rồi. Gì mà 11,12,13...
@jimmyctho Thằng Meizu cũng thế, đặt tên Meizu 16 đã thấy mỏi mắt rồi 😃
Những công ty như này biết bán đc hay không cũng do cách đặt tên nữa
@jimmyctho 11 ,12 có vấn đề à
13 chưa có ,và sẽ ko bao giờ có
năm sau nếu có thì tên EVO ,the New ,the One.. gì đó
tại bồ khen 'dốt ' nên mình mới rep .sorry
@jimmyctho Nộp cv vào HTC xin chân đặt tên sản phẩm của HTC đi bạn 😃
jimmyctho
TÍCH CỰC
5 năm
@BlackBerryz Tui thấy mấy chú comment là biết não ngắn cỡ nào rồi. Thêm nữa là chưa bao giờ học kinh tế. Cái cách đặt tên bằng con số nó chỉ hiệu quả từ dưới số 10. Nguyên nhân thì cố gắng học tập nhiều tí nhé.
Chắc tại con số 13....
adsene
TÍCH CỰC
5 năm
Htc phá sản là chuẩn hàng dùng chán vô cùng , từng ăn quả đắng 2 máy, và thằng bạn 1 máy
Trungk13n
ĐẠI BÀNG
5 năm
@adsene Thế mà admin tinhte khen ko hết lời
nhangeo
TÍCH CỰC
5 năm
@adsene Mua mới cứng đi bạn. Tôi sài từ m7,m10,u11+ chưa có 1 lỗi lầm nào.
adsene
TÍCH CỰC
5 năm
@nhangeo Mua mới mà bạn. Mình dùng hàng 6-7tr thôi, đc hơn năm pin dùng như tụt quần
nhangeo
TÍCH CỰC
5 năm
@adsene Tình trạng chung thôi. Có 2 lần mình chuyển dùng note4 vs ip thì cũng được thời gian rồi tụt cũng chẳng kém htc thế nên đt chỉ dùng ngon nhất trong vòng đời 2 năm đầu tiên nên máy cũ sau 2 năm mới bùn thế. Nhưng htc có cái nó chạy ổn định và không nhanh tã theo thời gian. Như con m7 mình của mình giờ dùng vẫn ngon lành mặc dù chai 30% pin.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019