Seagate giới thiệu SSD giá rẻ FireCuda 120 dành cho anh em chơi game

P.W
1/6/2020 9:5Phản hồi: 80
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá vẫn chưa tốt lắm
Chưa hợp lý lắm
pjnkgo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Các bác thông thái cho hỏi, mình mua ổ SSD rời, cài game, phần mềm, vv vào đó rồi cắm vô các máy win khác nhau thì có dùng đc luôn những ứng dụng đó không nhỉ
Chỉ tầm 5 năm nữa thì HDD sẽ biến mất khỏi thị trường máy tính phổ thông, giống như cái thời ổ đĩa FDD vậy, thời của tôi lắp máy mà ko có cái ổ này là khóc, vì usb thời đó đắt kinh khủng khiếp, 1 cái usb 32MB giá bằng cả tháng tiền ăn học, ha ha
@quanghaith2 khó lắm lưu dữ liệu serve nas các kiểu vẫn hdd vì bền hơn đó bác. e vừa mua cái 2tb sg có 1 củ 4 mà giá đó chắc đc con ss 250 đi à coi như hàng lởm ssd 500
@minhminh87 Máy tính cho người dùng phổ thông, còn mấy tay chuyên về kỹ thuật, hoặc doanh nghiệp hoặc lĩnh vực đặc thù gì đó lại khác 😙
@quanghaith2 Máy cho doanh nghiệp người ta vẫn dùng HDD vì nó chết thì ko đi sạch data, có chăng thì ngta dùng song song SSD+HDD như người dùng bt bây giờ thôi
@m.hydra.hht Lại tưởng tượng rồi, đến mức data quan trọng thì họ dùng giải pháp khác. Quay trở lại vấn đề, tôi đang nói ở trường hợp cho người dùng phổ thông.
Giá này bớt đi 30% nữa là bán được hàng, chứ đọ sao nổi giá với anh Sam 😁
Giá này có tốt đâu nhỉ? Hay do ở VN giá SSD rẻ hơn ở nước ngoài nhiều?
XBlue
CAO CẤP
4 năm
@fbbk trang nào giá khá tốt
Hayoja
TÍCH CỰC
4 năm
@fbbk Link đi thí chủ ơi
@Hayoja SaiBack bạn ạ. Lên google tìm là ra ngay. Mình toàn mua ở đây, hàng thật giá tốt
tung2810
TÍCH CỰC
4 năm
Giá này thì đâu có rẻ
lee_dong25
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thằng viết bài này chắc cũng ngáo như Seagate, giá vầy mà rẻ cũng lạy
Seagate bị nhiều người chê chất lượng kém
_tien113
ĐẠI BÀNG
4 năm
giá này đâu có rẻ.
Quá ảo tưởng về cả giá lẫn chất lượng sản phẩm.
Hayoja
TÍCH CỰC
4 năm
Thay vì 500GB thì 1Tb $105 thì mới gọi là rẻ được chứ nhỉ. Thấy SSD 500gb tầm 1tr3 là có hàng xài đc rồi. Ngon hơn thì SS 860 cũng tầm 1tr7
MrNghiaIT
TÍCH CỰC
4 năm
Giá này thì rẻ gì, ssd kingmax 480g có hơn 1500k
Mình đang dư 1 em hhd 2.5" WD 500gbgood 100% kèm cáp sata to usb 3.0. Giá 400 ở Sg bác nào cần hú nha.
notdone
TÍCH CỰC
4 năm
@Tinluntit1010 hdd wd 500 16 5400 giá shop 350k à
@notdone rẻ dữ thần vậy, mình không rành giá hhd, check giá thấy toàn 1 triệu cho 2,5'
Giá cũng ổn, nhanh, nhẹ, gọn là thích ngay
Cá nhân đó giờ chưa xài seagate bao giờ, thấy 2 thằng e xài mau bad, đi bảo hành suốt
sự lựa chọn hoàn hảo nhất của năm nay theo tôi là con Samsung 970 EVO Plus . tuy là TLC nhưng giữa giá tiền và những gì nó mang lại thì không dòng nào hiện nay sánh được. đang dùng và k chê đâu đc
đù, seagate làm quả comeback coi bộ ngáo nặng à nha. Đây đâu phải thập kỉ trước nữa đâu, thời seagate làm bá chủ mảng ổ cứng qua lâu rồi. cái chết cho sự ngủ quên như nokia ngày nào. Giá này SS, Kingston hay Crucial nó vả cho ko trật phát nào.
Hôm nọ mua đc e ssd hp s700 500gb mà có gần 1tr. Rẻ ko tưởng mà xài ngon lành 😁
Gompei
ĐẠI BÀNG
4 năm
1 em WD BLACK SN750 NVMe SSD 500GB giá $70, giá anh này SATA III mà $105, chát quá.
Capture wd.JPG

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019