Sennheiser IE 40 Pro - Tai nghe in-ear có chất âm trung thực, giàu nội lực, rõ ràng, giá 3tr

AudioPsycho
9/3/2019 5:58Phản hồi: 206
206 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

venon_7
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang xài em IT01s của iBasso so vs em này ưu nhược sao bác. Rất thích Senn từ những dòng cx sau này lên in ear momentum rồi hỏng rồi TW Momentum
Togari
TÍCH CỰC
5 năm
@venon_7 chưa nghe IE40 Pro nhưng đọc miêu tả thì bass ko ngon bằng iBasso =))
maigialong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@venon_7 hum rày mới qua 3kshop nghe thử,nếu có nguồn tốt thì sẽ ok, còn bác đã phê với it01s thì không nên qua,sẽ bị hụt hững lắm,vì dòng ie40 pro này đúng chất monitor!(cảm nhận riêng của mình nhé)
@venon_7 IT01s nghe như hạch.
Tuy nhiên mình có thể nêu ra những tai còn như hạch hơn nữa mà lại cao giá hơn : các tai HEM của nuforce.

Có hai peak 5k và 7k khá dữ tợn trên it01s.
Về tổng thể mình cho là cân bằng. Về hai peak thì tác động khá lộ liễu lên giọng nữ (nhất là Như Quỳnh và nhẹ nhất Ngọc Anh già (ko phải đứa NA trẻ hát bằng mông ngực điệu đà).
Giữa cái tai và màn nhĩ cứ như bị che bởi voan mỏng, hơi xa vời nhất là mid, ko đủ rõ.
venon_7
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TYA Gì chứ mình ko biết, nhưng tai nghe mà hay thì tuỳ cảm nhận mỗi ng thôi. Giá mình mua it01s cũng ko bằng mấy tai xịn xò khác, cơ bản là thấy đẹp mã, nghe cũng khá dễ chịu. Chơi đt vẫn ok. Muốn khai thác em nó thì quất dac amp vô cũng ổn. Bác chê quá tội hãng 😆
@venon_7 Nghe it04 xong bạn sẽ thấy it01s hạch luôn đó.
It04 thì cá nhân mình thấy shure535 cũng quỳ!
Mình có dùng it01s trong 1 số tình huống ngoài trời khi mà thuộc tình huống sợ rơi mất.
Nói là như hạch nhưng mình nêu rõ nó hơn con Hem4 (7 củ) mà
vinh25101995
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mod đã trải nghiệm em soranik ss2 chưa ạ :3 cho em xin đánh giá có được không?
@vinh25101995 ko lẽ tôi lại chê cho nó toác mồm ra.
vinh25101995
ĐẠI BÀNG
5 năm
@AudioPsycho 😆 gắt quá bác :v
rockycena
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang muốn tìm một con nghe vocal tốt như mấy bài shallow... nghe tốt chi tiết nhạc cụ, pass vừa đủ thì con này phù hợp ko ae.
Anh em cho hỏi nếu chuyên nghe nhạc rock, blue, jazz,... thì nên sài tai nghe nào (<5tr)
Mình tai trâu nên bao năm nay ko hiểu được khái niệm “sạch” với “bẩn” khi đánh giá các loại tai nghe với loa của mấy bạn audiophile.
thien121
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có anh em nào nghe con oriolus finschi chưa nhỉ
@thien121 Mình cũng đang nghía e Oriolus Finschi Hifi, thấy nghe bolero rất hay. Tầm hơn 4tr cũng hơi cao nên đang phân vân không biết còn e nào ngon hơn nó không?!
NSUT.LeRoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Iphone XR nghe bằng tai này có phí cái tai nghe không các bác, đang nghe symphonic metal bằng Sony XB50-AP mà giờ muốn lên đời xem sao. Phân vân giữa con này và Shure SE215 quá
maker2708
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Everec Hoàn toàn ổn, dùng giắc chuyển đi kèm chơi tốt không phí đâu. Symphonic metal thì 215 nghe chán chết
NSUT.LeRoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@maker2708 Trong tầm giá 3 triệu đổ lại bác có thể đề nghị giúp em con nào không nhỉ, toàn nghe Power/Symphonic metal, lâu lâu nghe ít Melodic Death metal 😁
maker2708
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Everec Nếu đúng theo review thì bác nên đi nghe thử con ie 40 pro này, có thời gian mình cũng đi nghe thử xem ngon không :D, mình thì đang nghe bằng etymotic er4xr cũng khá ổn
NSUT.LeRoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@maker2708 Thanks bác. Để bữa nào rảnh đi nghe thử con IE40 xem sao. Còn con Etymotic thì quá tầm tiền rồi :D
@Everec vô tư. ko vấn đề gì.
Nico8101
TÍCH CỰC
5 năm
HN có chỗ nào có con này nghe thử k các bác nhỉ 😁
Wru5224
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngoài lể chút, các bác cho em hỏi nên dùng cục Subwoofer nào cho dàn mini Denon M41 nghe trong phòng 15m3. Thanks all 😔
Hieu123z
TÍCH CỰC
5 năm
nhạc instrumental và pop, giọng nữ cao thì con này hay se215 hay hơn hả các bác
AudioHunger
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hieu123z nữ cao thì con này hoặc FiiO FA1 tốt hơn Shure Se215, 215 hoặp nam trầm hơn
quocbiin
ĐẠI BÀNG
5 năm
Anh em tránh mua tai nghe dây cao su mình mua tai này 4t sài 1 năm gãy chốt
phuochalan
TÍCH CỰC
5 năm
đeo mấy con này cứ như trợ thính
Giờ mới biết m nghèo nhứt tinh tế. Hài
mua về cắm trên iphone nghe có đc k các bác? hay phải chơi máy nghe nhạc hịn hịn 😁
Mình ko thích có dây nựa rồi bye bye
Có cái inear chống ồn ko dây nào ko ?
Con này hay bằng AIRPOD ko ???
Cần lắm một đường link mua sản phẩm ở việt nam mod ơi
AudioHunger
ĐẠI BÀNG
5 năm
@laingockien 3kshop.vn có nha
bongsungbmt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@AudioPsycho: con này hợp cổ điển và vocal không bác?
@bongsungbmt rất hợp !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019