Sennheiser IE 900, flagship in ear mới vừa được ra mắt, công nghệ X3R, giá 1300$

Knah
11/5/2021 1:54Phản hồi: 69
Sennheiser IE 900, flagship in ear mới vừa được ra mắt, công nghệ X3R, giá 1300$
Sennheiser vừa mới giới thiệu IE 900, mẫu in ear cao cấp nhất của mình sau gần 4 năm ra mắt IE 800s. IE 900 được trang bị driver 7mm với công nghệ X3R được cải tiến từ đàn anh IE 800s. Đi kèm với IE 900 là 3 cable với kết nối 2.5mm, 4.4mm và 3.5mm. Sản phẩm được làm tại Đức, bảo hành 2 năm và có mức giá 1300$.

IIE 900 có housing bằng nhôm nguyên khối được CNC rất đẹp mắt đồng thời trọng lượng tai nghe rất nhẹ chỉ 4g. Sennheiser trang bị kết nối MMCX giúp người dùng có thể dễ dàng chuyển đổi cáp cũng như thay thế. Bộ phụ kiện đi kèm với 3 sợi dây cho phép người nghe có thể phối ghép với nhiều thiết bị khác nhau.

Được trang bị duy nhất 1 driver dynamic, tuy nhiên IE 900 cho dải tầng đáp tuyến rất rộng từ 5-48kHz. Công nghệ X3R độc quyền được cải tiến từ Extra Wide Band đã làm nên tên tuổi của IE 800s chắc chắn sẽ mang lại trải nghiệm âm thanh tốt hơn cho người dùng.
Sennheiser dự kiến sẽ chính thức được bán ra trên toàn cầu vào khoảng tháng 7 năm nay với mức giá 1300$ ~ khoảng 32tr VNĐ.
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mr. Hạnh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ôi cái giá @@
Ôi !
mà công nhận 1 dr mà nó đỉnh, đúng là người đức
Sao HiFiMan không ra flagship earphone nhỉ
tientuan1606
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Lê Khánh Hifiman có RE2000 r mà bác 😁
@tientuan1606 Flagship năm nay kìa
tientuan1606
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Lê Khánh Chắc là bên đó họ chú trọng mảng tai nghe planar hơn 😁
Anhkhoa1010
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Lê Khánh HiFiMan đang tập trung Planar rồi á bác
canlongdaide
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mảng này Sennheiser bán rồi mà! giừ chắc lại của anh Tung Của!
@canlongdaide Sonova Thụy Sỹ mua lại mà bạn, Sonova là holding company thôi, Sennheiser Consumer vẫn hoạt động và phát triển sản phẩm đôc lập.
thainguu
TÍCH CỰC
3 năm
@Thanh Le 2102 holding company là sao thế bạn, có thể giải thích giúp người ngoại đạo như mình tí đc k 😆
steals1988
TÍCH CỰC
3 năm
@thainguu Công ty holding hay tổng công ty là một công ty làm chủ cổ phần của các công ty khác. Bản thân công ty đó không sản xuất hàng hóa hay cung cấp các dịch vụ. Mục đích của nó giữ cổ phần nhiều công ty là để thành lập một tập đoàn, kiểm soát nhiều công ty khác nhau, làm giảm rủi ro cho những người giữ cổ phần.
Wikipedia
Anhkhoa1010
ĐẠI BÀNG
3 năm
@canlongdaide Của Sonova nhe. Công ty chuyên các thiết bị khiếm thính có tiếng
nightofdevil
ĐẠI BÀNG
3 năm
1 driver mà quá đỉnh luôn, mỗi tội xiền thì k có để theo 😆))
thainguu
TÍCH CỰC
3 năm
Sennheiser ko cần chứng mình cho bạn thấy đâu là đỉnh, trước giờ tất cả các sản phẩm của Senn đều không marketing kiểu: đỉnh nhất, hiện đại nhất, nhiều driver nhất,... Nhưng họ vẫn ở 1 cái tầm cao, bạn nên nghe thử trước khi phán xét.
@nightofdevil Cái giá thì chắc phải đinhr rồi
nightofdevil
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tamle_o Giá nó đỉnh bác, e còn chả biết sít đơ là gì. Senn thì âm thanh chắc cũng k cần bàn nhiều r. Nội nghe con momentum cũng đã thấy nó hay r. 😆))
TKNRCT
ĐẠI BÀNG
3 năm
@BambooTank chưa nghe ie900 nhưng có ấn tượng khá tốt với ie300, nên nếu là single dd + flagship + series non-pro thì quá hype đó chứ.
Mình mong chờ để được nghe thử!
matinews
ĐẠI BÀNG
3 năm
Là the last made! 😃
Không bằng airpod pro
Yazzol
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trungbeo2020 Ừh thì airpod sao bì em này, đây 1.300$ bằng mẹ cây iforn p.m còn gì, méo phải mua iforn tặng kèm airpod luôn àh? Mới đây India apple có tặng airpod cho iforn 11 xem bộ trông cũng khà thi với airpod perpro ấy nhỉ ifan?
@trungbeo2020 hmm vậy là con iphone ko bằng cái airpod pro hmm
thainguu
TÍCH CỰC
3 năm
@trungbeo2020 đúng r sao bằng airpod pro về doanh số đc, khi đám ifân cuồng đạo ngồi ca ngợi tối ngày, còn về chất lượng âm thanh, Senn ko chơi vs tụi ifan vì ko có đáng
@thainguu Gì chứ về âm thanh thì apple tuổi gì để chung mâm với senn?
@Nguyễn Tuấn 2504 Mình sài cả 2 nhưng đúng thế thật
Đắt sắt ra miếng, con này vô tai mình đeo chắc chưa cảm nhận dc gì. Thôi sài air pro cũng dc.
@bacgiangman Pro là sang rồi mình sài rep luôn
Im lặng đi
@bacgiangman
Mày vui tính vãi
@bacgiangman Mình cũng mong nghe thử cái chất âm giá 32 triệu nó sao
xấu
Chiếc tai nghe bằng chiếc Macbook Pro.
Đỉnh cao
mình mới dc chơi combo gsp500 và gsx1000, bộ đành cho gaming cũng đã thấy phê rồi
St@rK3
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tây Thi Khúc ý bác là con này hả, pô nghe sướng phải biết
konica
ĐẠI BÀNG
3 năm
vẫn đang nghe hàng ngày con IE800 mua từ hơn 5 năm trước, vẫn là driver 7mm chỉ thay đổi housing và thêm chút công nghệ
tamle_o
CAO CẤP
3 năm
@konica Deiver 7mm là quá bé. Sony 10 năm trc đã có con ex1000 driver 16mm h vẫn đc mệnh danh là king of dynamic iem
chất quá, nhưng không thích kiểu đeo này lắm'
@cuhiep Có trên tay ko bác !
@cuhiep Không biết chất âm nó ghê cỡ nào so với Sen mt2
@Tuat Phan Này mới nhá hàng chứ chưa bán đâu thì phải
@Bảo Phước vn với giá đó chắc chất âm ghe lắm 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119