Sennheiser Momentum True Wireless 2, có chống ồn, chống nước, pin 28h, nhỏ gọn hơn, giá không đổi
Bài hay!/13 người
AudioPsycho
24 ngày trướcBình luận: 107Lượt xem: 13.490
Sennheiser Momentum True Wireless 2, có chống ồn, chống nước, pin 28h, nhỏ gọn hơn, giá không đổi
Thế là em tai nghe true-wireless được làng audiophile trên khắp thế giới mong đợi đã ra mắt. Sennheiser Momentum True Wireless 2 với việc được nâng cấp thêm chống ồn chủ động, nâng cấp thời lượng pin lên tổng cộng là 28 tiếng, chống nước IPX4, và quan trọng hơn nữa, đó là một hình dáng thon gọn, nhỏ nhắn hơn để phù hợp với nhiều kích thước ống tai, đặc biết là các bạn nữ.

Theo giới thiệu từ Sennheiser, Momentum True Wireless 2 sẽ cho thời lượng pin khoảng 7 giờ cho mỗi bên tai (mẫu cũ chỉ 4 giờ/tai) và case sạc cung cấp thêm 28 giờ sử dụng (trước đây là 12 giờ). Sennheiser cũng cho biết đã khắc phục xong lỗi tốn pin của mẫu sản phẩm đời đầu bằng cách “sử dụng chip Bluetooth thế hệ mới cho hiệu năng pin tốt hơn”. Sennheiser Momentum True Wireless 2 sẽ sử dụng công nghệ Bluetooth 5.1 hỗ trợ codec AAC và các chuẩn kết nối aptX, có kháng nước IPX4, có chế độ nghe tiếng bên ngoài (audio pass-through) và tính năng chống ồn. Người dùng cũng có thể sử dụng cả 2 tai cùng lúc hoặc sử dụng mỗi bên riêng biệt, bù lại các tính năng nâng cao chỉ hỗ trợ cho tai nghe bên phải.

Momentum True Wireless 2 vẫn được lên kệ với mức giá $299.99, đồng giá với sản phẩm tiền nhiệm của nó. Thời gian ra mắt dự kiến sẽ trong tháng 4/2020 ở thị trường Mỹ và châu Âu cho phiên bản màu đen, sau đó sẽ đến phiên bản màu trắng.

Nguồn theverge
Bài hay!/13 người
Đợi giá xuống như phiên bản 1 hơn 5-6tr thì mua 😃
@QXPro M cũng nghĩ vậy
@hacklife M nên mua shoppe, trong 3 ngày sau khi nhận hàng , có ther trả hàng hoàn tiền
@boyyeu9x Cái quan trọng là để khách hàng khác né sp nó ra, chứ mua trả tiền chủ tốn thời gian, tại thằng Trường Giang nen t k có mua bên tiki kaka
Đang xài air pro. Ko biết con này nghe hay và lớn hơn không ta ? Có ai nghe 2 cái cho cảm nhận . Màu trắng đẹp quá
@wink Bác chắc chuyên về mảng âm thanh nhỉ, mình đang sài con Sennheiser IE-40 Pro dây nhợ 3.5mm nhưng bù lại âm thanh đỉnh và chất😃
@giangpham1205 Mình ko chuyên bạn ơi vì toàn mua truewireless mà.
Nếu có dây bạn chỉ cần mua 1 chiếc từ 1.5 > 3tr là cực ổn rồi, ko cần thiết mua hơn đâu. Nghe còn hay hơn nhiều true wireless
@wink Bác xài con Sennheiser Momentum True Wiless II này thì bá đạo rồi như hổ mọc lên cánh😃
@giangpham1205 Mình đang dùng con 1 mà. Bao h có deal ngon hoặc sen 1 hỏng thì mình mua thôi, chạy theo công nghệ đến bao h, hiện tại cái 1 đã đủ ngon rồi mà. Mấy cái cách âm chủ động thực sự không cần thiết lắm.
Hàng chính hãng con 1 mình thấy đang rẻ nhất là bên loa.com.vn khoảng 6m5 hok biết có chỗ nài rẻ hơn ko ta
thôi ráng đợi 😆)
Đợi có thóc quất con wireless chứ ko dùng hàng inear nữa. Đậu xanh nó 11 củ.
@Nguyễn Tuấn 2504 Giá cao vậy mua được con điện thoại tầm trung 😔
Tai nghe đỉnh
Sao mình vẫn ko thích kiểu đeo của loại tai này nhỉ? in-ear phải ko ta
@tuan 95 Cái nay thì cũng tuỳ vào tai mỗi ngừoi nè bác
@deka Mình lại thấy tai earbud đeo mới đau. Nó cạ vành tai một hồi là đau. Inear chỉ có cái khó chịu do có vật nhét vào ống tai, đeo từ từ sẽ quen, chứ đau thì k thấy. Nếu đau thì thử tip khác nhỏ hơn phù hợp hơn với kích cỡ ống tai.
@tuan 95 Chuẩn ko hiểu ở đâu ra cái kiểu bảo đeo earbud thoải mái inear thì đau tai, mình thì mình quen đeo kiểu shure quen lên chuyện đau tai gần như không cảm nhận thấy!! Đeo tai nghe iphone thì lại đau tai....
@silver huynh Chuẩn đấy em cũng bị thế đeo earbud đau tai vãi ra nên chỉ gọi là đeo cho có chốc lát chống gây ồn cho mọi người thôi...!
Con tai nge true wireless đỉnh nhất năm, còn con airpod 2 là con tai nge tiện dụng nhất năm
Mấy loại này dùng cho iphone có bị delay âm thanh ko các anh? Chơi game mà delay âm thanh là toang 😔(
@Syter Xài chưa mà kêu Delay,, sennheiser và Airpods thì ko Delay nha, mấy loại khác thì ko biết..
@Syter mình đang dùng wf1000xm3, làm j có chuyện delay ở đây
@Đào Ngọc Lân sony cũng ko có đì lay nhaa
@zenki1 Uhm,, tại chưa đeo chơi Game, nên ko dám trả lời..hehe
Giá ớn ăn quá, thôi xài tạm cái pamu slide đã, cũng khá ngon, pin trâu, bass bập bùng 😁
Dùng đời 1 điên cả người. Kết nối không ổn định, đã vậy còn hay tự động bật rồi cứ thế hết pin dù để trong hộp. Bù lại được cái chất âm số 1 trong đám true wireless.
@justinut0909 Xài con này như chơi xổ số, vui thì nó ok, buồn thì bệnh. Cảm giác mở hộp ra đeo tai lên thấy nóng hôi hổi là thấy xong phim rồi. Con của em còn có bệnh là sạc full xanh đèn rồi, đeo lên không nghe nó báo power on, gõ vô tai trái 1 chục cái thì nó mới báo on
@mromega Mình cũng hay bị lỗi tai trái. Nhiều lúc đeo lên nghe được mỗi tai phải. Cho cả 2 vào hộp rồi đeo lên lại mới được.
Hy vọng chất âm ko đổi
mua rồi , chất âm tốt còn lại thì không tốt .
làm con này cặp với Airpods thì đỉnh của đỉnh 😁
Không có nhiều xiền nên cùi cùi 2tr xài qua bữa 😃
@ngoanlh con này quá ngon trong tầm giá r bác, buds thường thì mic còn tậm tịt chứ buds plus ngon r
@KhôiTrần15 Đang dùng và xác nhận bạn nói chính xác, đang kết nối với note 10+ và Surface Lap 3 rất ngon. Bluetooth 5.0 cho kết nối không khác gì airpods bạn ah
@ngoanlh Tầm 2tr này mình đang xài 1 con Pantone PTB-2 hàng nội địa Hàn Quốc. Âm ngon, pin 5 tiếng nhưng cục sạc lại tận 2400mAh. Nhược điểm là không có nhiều tính năng, chỉ có pause, next bài hát thôi.
300$, 7tr, về VN chí ít 8tr
Thôi đợi 3-4 tháng nữa giảm giá rồi hẵng mua
@hieu282828 300 đô =7m ak?
Giá cao thế nhờ,
@Giáo Vũ sen mà =)) làm gì ngạc nhiên thế bác :v
Ở dòng true wireless, mang con này đi đọ về chất âm thì chưa bao giờ thấy momentum thua với bất kỳ em nào... ngay cả B&O. Nhưng sao version 2 này ko nâng cấp cho case sạc wireless luôn? Có điều mình nghĩ, true wireless mấu chốt vẫn là sự tiện dụng còn chất âm không cần đỉnh quá...
@20cent chuẩn đó bạn ơi 😃, cho nên combo airpod vs senn momentum full size là ok 😃)
@20cent trc tui cũng nghĩ như ông, nhưng tới con noble falcon tw và mtw thì tui thấy tiếng nó đã quá tốt. chúng ta chỉ còn chờ khi nào tụi tw này chơi đc codec aptx hd nữa là chơi 24bit 96khz ngon lành
@20cent Theo em nghĩ vẫn cần chứ bác nếu bác là 1 người thực sự khó tình về âm thanh thì chất âm vẫn phải đặt lên hàng đầu!! Em đã từng Mod lại cái tai nghe Shure bằng dây Bluetooth để nghe cho tiện! Nhưng mà cuối cùng chốt lại rất hối hận!!
Nói về sự tiện lợi, thời lượng pin so với Airpods thì Sennheiser Momentum 1 là một thảm họa. Nhưng không nỡ xa em nó vì âm thanh quá tuyệt.
@phanjantho Pin Sen được mấy tiếng hả bác??
@nhật ký 2 đứa mình Hơn 4 tiếng. Nhung nếu bạn không biết turn of và bỏ ở ngoài hộp thì nó vẫn tốn pin vì nó không có chế độ tắt vật lý, bạn phải dùng đt mở phần mềm tắt mới được, rất bất tiện

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019