Sennheiser Momentum True Wireless 2 sau 2 tháng sử dụng

AudioPsycho
21/6/2020 16:12Phản hồi: 200
200 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

buonban2u
TÍCH CỰC
3 năm
no money
Không hiểu sao hqua nghe 1 con mmt 2 mới mở hộp mà bass lùng bùng rất khó chịu và mệt 😔
So với E8v3 thì khó chịu hơn hẳn, nhưng bass E8 thì lại kém quá
Em mới được tặng con này, mà em bật chế độ chống ồn sao nó chẳng khác gì mấy, chạy xe tiếng gió còn rít bên tai, tiếng nước chảy này kia y nguyên, em cũng chưa dùng chống ồn bao giờ nhưng có khi nào con tai của em bị lỗi không 😔((
kiphoenix
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hatanix lỗi rồi bán rẻ lại mình đi bạn ey =))
b0pb0pby37
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mod @AudioPsycho test trên thiết bị nào mà đạt được pin tốt vậy nhỉ.
Có bác nào cũng dùng xác nhận thêm giúp em về thời gian sử dụng liên tục max đc bao nhiêu giúp em với.
Em dùng trên android 11 với âm lượng 70%pin, tắt chống ồn thì max thời gian sử dụng chỉ đạt 4,5h.
Có khi nào của em lỗi pin ko?
@b0pb0pby37 Con của mình sau 2 năn sử dụng pin chỉ còn 2h thôi.
leeyuong
TÍCH CỰC
3 năm
Em đã bán Sen 2 sau 3h nghe, em nghĩ tai xịn và chưa burnin nó cũng phải hay rồi chứ. Đây thì hoàn toàn trái trược. Mua 8tr4, bán lại sau 3h nghe đc 5tr7
@leeyuong âm lúc mới đập hộp xong nó kiểu như nào hả bác? e toàn nghe dance pop, EDM, rock k hiểu bass còn này như nào
leeyuong
TÍCH CỰC
3 năm
@BlackCat_94 Nói chung bạn nên đi nghe thử
doansu_i6
ĐẠI BÀNG
3 năm
Pin sen2 này có bền ko các bác, được mấy năm thì hỏng, mà hỏng có thay pin được tại việt nam mình ko?
@doansu_i6 mình cũng hóng câu trả lời này
A ơi e mới mua e tw2 e nghe thì bị một bên tai trái không sáng tiếng bằng tai phải.có cách nào khắc phục không anh.e cảm ơn
@Phamhung195 Mình cũng đang gặp hiện tượng này. Mình vừa mua xong, hơi thất vọng.
lazytomcat
ĐẠI BÀNG
3 năm
Kinh nghiệm là mua những đồ về âm thanh là không bao giờ được lấy review của người khác mà phải chính tai mình nghe mới chắc.
Tai nghe TW2 này cũng vậy.
Sớn sác ra mua về, mở ra , nghe đúng dở ẹt, như hạch.
Chỉ tầm tầm cái AGK theo DT Samsung, có hơn chút đỉnh.
Vẫn không ấm và chi tiết như các loại trùm tai nhưng rẻ tiền hơn .
Nản toàn tập vụ tai nghe True Wireless này.
phí tiền.
Có lẽ, tai nghe , chỉ có loại trùm tai Over Ear là đủ chi tiết âm thanh hơn ba cái nhỏ xíu này.
doremon234
TÍCH CỰC
3 năm
Xin hỏi làm thế nào mà ko đeo trên tai thì nó vẫn hát để chạy rà thế ad?
@doremon234 Bác bỏ Smart pause trong Smart control là được.
Cụ cho em hỏi. Hình như nó không thể kết nối với chỉ 1 bên tai trái đúng không ạ ? Em cảm ơn
1 bài review nâng hàng hơi nhiều. Ko dây thì chất âm nó chỉ ở cái ngưỡng nào đó loanh quanh 7.5 điểm thôi. Đừng khen quá
kiwimita
TÍCH CỰC
2 năm
Sennheiser Momentum True Wireless 2 đang giảm giá chỉ còn: 5.590.000 đồng, bảo hành 24 tháng

https://vinylsaigon.vn/sennheiser-momentum-true-wireless-2.html
Con sen mtw nghe không hay pass lùm bùm đã nghe rồi . Bán mua con B&o e8 3.0 nghe cực đã trong vắt treb cực hay . Không hiểu sao nhiều người nói hay
leeyuong
TÍCH CỰC
2 năm
@Zzzxaa Có phải tinh chỉnh gì k bạn. E mới lấy 3.0. Sao nghe nhiều treble quá, đau cả tai ý bạn. Để optimal rồi
longbungbu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Zzzxaa nghe đủ thời gian rồi thì sẽ thấy hay..còn mới mua thì nghe ko hay thật...rất nhiều người vì thế đã vội bán liền sau khi mua
Non-IT
ĐẠI BÀNG
2 năm
@leeyuong Rất nhiều người cứ mê bass nên vậy á bác! Bác có thể dùng app để chế độ nhiều bass thì sẽ ưng thôi! Cá nhân em thấy B&O và B&W có dải âm tách bạch nhất, ai mà mê bass nhiều thì cứ Senn, Bose,...thôi! Tuy nhiên, bass nhiều làm tối bài và nghe nặng đầu lắm. Bass của B&O rõ, chắc chứ ko...ầm ầm như mấy anh kia! 😃

Bác cũng có thể trải nghiệm B&O Beoplay EQ, đảm bảo EQ làm bác hoàn toàn hài lòng về chất âm! 😃
leeyuong
TÍCH CỰC
2 năm
@Non-IT Hay do tip bạn nhỉ. M vẫn dùng tip size M theo máy
Non-IT
ĐẠI BÀNG
2 năm
@leeyuong Eartips cũng là 1 trong những nguyên nhân chính làm bác nghe ko hay và đau tai. Bác nên lựa chọn eartips phù hợp nhất với mình và trải nghiệm nhé! 😃
Đúng rồi đó bạn . Nhiều pass nghe không hay chút nào làm đuc bài hát . Ai cũng nói con mtw hay mua về nghe pass lùm bùm nghe tệ lắm . Còn con B&o 3.0 âm cuc đã pass nó trong mà ít nữa . Mà cho mình hỏi con b&w pi7 âm nó trong và it pass nghe hay như con B&o không b . Còn thêm con divilet nữa b . B so sánh 3 con này con nào nghe trong nhất và hay nhất . Còn con Sony và bose và mtw dep wa một bên dy thật sự chất âm pass lùm bùm nghe không muốn nghe nghe rất tệ
Non-IT
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Zzzxaa Em chỉ đang nghe 2 con B&O EQ và B&W PI7, riêng con Devialet thì em chưa nghe nhưng có tìm hiểu. Con Devialet thì âm bass mạnh nhưng âm trung và Treble thì nghe ko sướng bằng (đó là đánh giá của 1 số người cả VN lẫn nước ngoài em từng xem).

Còn 2 con kia thì em đánh giá 9-10 với nhau về chất âm. B&W nghe cũng...phê lắm bác. Về tổng thể thì em đánh giá B&O EQ hơn do nó có ngoại hình, chất liệu sử dụng hơn con B&W PI7. Bác có thể ra ngoài nghe thử và tự cảm nhận riêng. 😃
chuotlang94
ĐẠI BÀNG
2 năm
CHờ mãi giờ mới mua con này xong mới thấy con này có mấy điểm ngu vãi các bác ak.
- Case sạc không kiểm tra được %pin
- Nếu muốn nghe 1 tai thì chỉ dùng đc tai phải ko dùng 1 mình đc tai trái
- Chống ốn cảm giác không tốt (trước em dùng con wf1000xm3 ngon hơn nhiều bj mỗi vụ đi xe)
- Nhấn bật chống ồn trên tai thì ko có báo là đang bật hay là đang tắt @@

Về âm thanh thì em tai trâu nên ko đánh giá đc nhưng theo gu em thì thấy bass con này đánh quá chán, ko sâu tí nào

-> cảm thấy phí tình đang tính bán lại @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019