Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sếp Xbox khen tay cầm của PS5, ngỏ ý muốn nâng cấp controller của Xbox Series X

P.W
14/7/2021 19:36Phản hồi: 67
Sếp Xbox khen tay cầm của PS5, ngỏ ý muốn nâng cấp controller của Xbox Series X
Vừa rồi giám đốc mảng Xbox của Microsoft, Phil Spencer đã góp mặt trong podcast Kinda Funny Gamescast. Và khi được hỏi về thiết bị ngoại vi nào có thể sẽ sử dụng được với máy Xbox trong tương lai, ông đưa ra câu trả lời như thế này: “Có lẽ sẽ có vài thứ chúng tôi muốn làm với chiếc tay cầm," trước khi dành tặng những lời khen ngợi với chiếc DualSense mà Sony đã tạo ra cho cỗ máy PS5: “Tôi nghĩ Sony đã làm rất tốt nhiệm vụ của họ khi thiết kế chiếc tay cầm, và chúng tôi cũng nhìn vào vài khía cạnh của sản phẩm đó và nghĩ rằng cũng có vài thứ chúng tôi muốn làm với sản phẩm của mình.”

Trước đó, Xbox đã ra mắt vài sản phẩm mới, ví dụ như chiếc tay cầm dạng kẹp điện thoại tên là Backbone One để sử dụng với thiết bị iOS và Android, phục vụ cho cộng đồng người dùng dịch vụ stream game đám mây xCloud vừa ra mắt của Microsoft. Cùng lúc, Microsoft cũng mở lại Xbox Design Labs để cho mọi người tự tạo và chỉnh sửa màu sắc cho chiếc tay cầm Xbox mà họ mong muốn sở hữu, sau khi dịch vụ này tạm dừng hoạt động vào cuối năm 2020.

Cũng trong podcast kể trên, Phil Spencer cho biết hiện tại Xbox chưa có kế hoạch ra mắt thiết bị ngoại vi mới cho hệ sinh thái Xbox: “Chúng tôi sẽ nhìn vào hệ sinh thái Windows và những nơi khác để xem có hiện diện bất kỳ cơ hội nào cho chúng tôi hay không. Hiện giờ thì chưa thấy có điều gì hiển nhiên để khai thác và kinh doanh cả.”

Theo GamesRadar
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

longprof
TÍCH CỰC
3 năm
Cái tay PS5 này hơn j cái tay PS4 hả ae, rung thật hơn à?
anh523110
TÍCH CỰC
3 năm
@longprof Và bệnh trôi pad vẫn như cũ do cái Switch vẫn dùng cùng 1 hãng cùng model 😃
@longprof Đúng rồi bạn . Ngoài ra còn có nút bấm êm hơn , cảm ứng nhạy và nuột hơn , cổng USB C , pin hớn hơn , cảm giác cầm nắm đầm và sướng hơn , đẹp hơn .
@ngoinhala Giá cũng x2 mà nó phải hơn Chứ
@anh523110 Chuẩn =)) vẫn là con sw cũ đó 😃 same shit vl haizzzz
Mình đã từng bóc seal 2 con tay ds4 và 1 con lỗi đổi tại chỗ
được thì làm đương, nhưng làm thì làm ngon và bên hơn Tay của PS5 luôn 😁
Tay cầm Xbox dùng pin AA là điểm mình ủng hộ. Pin AA dễ tháo cho nên vòng đời tay sẽ ko phụ thuộc vào tuổi thọ pin, vốn chỉ vài năm. Nếu muốn bảo vệ môi trường vẫn có thể dùng pin AA sạc.
mickey2750
ĐẠI BÀNG
3 năm
@henry_1177 @henry_1177 khỏi lo, đám xbox có hỗ trợ mấy nc nghèo méo đâu. Ở Mấy nc nó hỗ trợ thì vài trăm k chỉ ngang 1-2 bữa ăn sáng.

Cái quan trọng là game, accessories ntn. Ba cái cục sạc vớ vẩn ai quan tâm làm gì.
khoa186
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Panos Panay bữa mua 2 cặp thay qua lại chơi , nghỉ xong giờ dịch lấy ra chơi mất mẹ pin , cú thật
mEnO 22
TÍCH CỰC
3 năm
@khoa186 Dùng pin đó thích quá h chuyển hết phin điều khiển, chuột, bàn phím chuyển hết qua, đắt tí nhưng dùng lâu dài bảo vệ môi trường.
ducnhan31
TÍCH CỰC
3 năm
@Blitzwaffen Đang dùng ps5 và đồng quan điểm việc dùng pin rời 😁
minianimo
TÍCH CỰC
3 năm
PS5 chưa cầm, riêng PS4 v XBox one trở về trước thì tay XBox cầm thấy thích hơn,
matrix8145
TÍCH CỰC
3 năm
Thôi má làm ơn chỉ khen xã giao, chớ bắt chước tay ps5 cái cần analog trái phải ngang bằng nhau là ăn c ư t cả đám luôn.
Thì tay cầm của PlayStation trước h vẫn sướng nhất trong thế giới game console còn gì. Giờ Sếp mới công nhận thì trước h vẫn chê hàng của Sony à. =))
@Anthonie Le có đời này ngon thôi chứ mấy đời trước công thái học với các thứ đều thua tay xb khá xa, hi vọng xb đời này nâng cấp mạnh đua top lại.
@boyngo1988 Chuẩn luôn bạn, càng cạnh tranh thì người dùng càng có lợi thôi. hehe
ricky0090
TÍCH CỰC
3 năm
@Anthonie Le tay cầm Ps chỉ tốt đời này thôi, trước tay cầm ps cầm mỏi tay lắm
bhuubao
CAO CẤP
3 năm
Yêu Xbox chỉ vì cái tay cầm
ttrungt
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tay PS5 thì chưa được chơi thử nhưng công nhận tay Xbox Series X cầm rất sướng tay.
@ttrungt Bác review sơ cho em con switch lite với, thời điểm này còn đáng mua ko ạ? Cần joystick có bền ko ạ? Bạn e dùng switch đời đầu chê joystick khá là lởm, ko biết của switch lite thì ntn...
ttrungt
ĐẠI BÀNG
3 năm
@UnKnownSpiRit mình đã từng xài con V2 với con lite này, nếu mà so sánh với V2 thì con lite này cho cảm giác cầm chắc chắn hơn, nhẹ hơn, màn hình sáng hơn chút, nhưng pin thì yếu hơn chút. Cần ioystick thì mình xài cả năm nay rồi chưa bị trôi, mà mình chơi cũng ít chủ yếu là chơi Zelda với Mario thôi, thời điểm này lite vẫn còn đáng mua nhưng theo mình nên tìm con máy cũ còn tốt cở 3tr5 đến 4tr là ngon. Nếu đi theo con đường tà đạo thì lite có thể xuất lên màn hình được luôn.
@ttrungt ơ đi theo con đường tà đạo chắc phải mod phần cứng mới xuất được đúng ko bác :eek:, nếu thật thì e phải đi thôi, vẫn thích mua thêm 1 con lite 😆)))
ttrungt
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Đại Dương E Rờ Giờ nếu có máy mà muốn theo tà đạo cũng ko được, trên thị trường ko còn chip nữa đâu, giờ chỉ có mua máy đã mod chip sẵn thôi.
grozar
CAO CẤP
3 năm
Vẫn thích cách bố trí cần analog của Xbox hơn :v
ricky0090
TÍCH CỰC
3 năm
Nâng cấp mấy cái cò y chang adaptive của ps5 là xong. Hoàn hảo
chơi game iphone mua tay xbox hay ps4 thì ngon hơn vậy các bác?
secondagent
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Thái Ngân Nguyễn Bây giờ cả iOS, Android, Win10, Mac đều support cả xbox controller và dualshock, chơi đều ok nhé. Có chăng bạn tính xem sau này bạn có mua console chơi không, như mình thích tay xbox nên mua về chơi pc, đến lúc mua ps lại phải mua thêm 1 tay ps nữa 😂
mickey2750
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Thái Ngân Nguyễn @Thái Ngân Nguyễn mua tay ps4 đi. Thêm cái paddle có 400k nữa chơi bao phê. Tay xbox giờ vẫn ko làm đc.
tay ps5 giờ xài thích, rung đa dạng bao phê nhưng pin đuối quá 😂
Ryo116
TÍCH CỰC
3 năm
@juneLiht Cái rung phản hồi xài đc trên PC ko bác
@Ryo116 mình ko thử trên pc bác ạ 😂 chơi trên ps5 thôi
Tay Xbox theo mình là cái tay cầm khôi hài nhất trong tg chơi game 😆
Cầm ngược ngược chéo chéo mà vẫn làm ra đc.
Ken Bùi 93
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái tay cầm của Xbox ngon mà nhỉ, mình cầm chơi rất thích, rất sướng luôn ấy...
mr.nhoxsin
TÍCH CỰC
3 năm
Bài học rút ra: cái gì mình không làm được thì mình đi mua 🤣
dbdbdbdg
TÍCH CỰC
3 năm
chắc thêm cái track pad, chứ vị trí đặt núm thì thấy tay xbox ok rồi :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế